• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Nokia dòng N-series

Status
Không mở trả lời sau này.

kodut

1.Em đang dùng 7610 rất ổn..có nhiều soft cho S60..đặc biệt là nhiều Từ Điển và game hay,,,,nay muốn đổi sang 1 con Nokia N-series...nhưng ko bít chọn máy nào sao cho Hệ điều hành giống hay gần giống con 7610..mà có thể tương thích và chạy ổn định các soft trên S60 của 7610,,,,,Anh em vào twu vấn hộ cái nha,,,
2.Em thấy hơi khó trong việc chọn các loại sản phẩm của Nokia cũng như các máy dùng hệ ĐH Symbian...vậy các bác chỉ em chỗ khác nhau và các dòng máy của S60 1st và 2nd..S60 3rd..S80 và S90 ...UIQ(cái này hình như cho PPC và Palm thì phải )..
Ai bít trang web nào để xem hoàn chỉnh thông tin về các sản phẩm của Nokia ko ??

Kojiro

Super V.I.P
1.Em đang dùng 7610 rất ổn..có nhiều soft cho S60..đặc biệt là nhiều Từ Điển và game hay,,,,nay muốn đổi sang 1 con Nokia N-series...nhưng ko bít chọn máy nào sao cho Hệ điều hành giống hay gần giống con 7610..mà có thể tương thích và chạy ổn định các soft trên S60 của 7610,,,,,Anh em vào twu vấn hộ cái nha,,,
??

Đã lên Nseries thì đa số tất cả PM và game bạn phải tìm lại từ đầu, vì dòng Nseries HĐH đã được nâng cấp. Vì vậy khôngthể dùng các PM và game của 7610 cho Nseries được, mình cũng như bạn vừa tậu 1 con N93 thay con 7610 đây. Phải làm quen lại từ đầu 1 vài thứ bạn à.

Hy vọng không làm nhụt chí bạn :D

hung66000

2.Em thấy hơi khó trong việc chọn các loại sản phẩm của Nokia cũng như các máy dùng hệ ĐH Symbian...vậy các bác chỉ em chỗ khác nhau và các dòng máy của S60 1st và 2nd..S60 3rd..S80 và S90 ...UIQ(cái này hình như cho PPC và Palm thì phải )..
Ai bít trang web nào để xem hoàn chỉnh thông tin về các sản phẩm của Nokia ko ??

M thấy nếu các dòng máy sau này có thể tương thích đc nhiều soft và Games giống với 7610 thì bạn có thể dùng N70 . M thấy con này có thể chạy đc hầu hết các soft kể cả những soft cũ từ thời của máy 6600 ( trừ các soft của 3rd nhé :D )

Anhtoitb

Em mới tậu con N73 mà còn nhiều ngỡ ngàng quá. HĐH của nó được nâng cấp nhiều mso với N70 nên một số games và ứng dụng không sài được. Bác nào có nhiều kiến thức về dòng N seri này xin vui lòng hướng dẫn để tụi em mở rộng tầm nhìn. Xin đa tạ trước!

Kojiro

Super V.I.P
Em mới tậu con N73 mà còn nhiều ngỡ ngàng quá. HĐH của nó được nâng cấp nhiều mso với N70 nên một số games và ứng dụng không sài được. Bác nào có nhiều kiến thức về dòng N seri này xin vui lòng hướng dẫn để tụi em mở rộng tầm nhìn. Xin đa tạ trước!

Bạn có thể qua Box S60 v3 để đọc các bài viết có ích cho N73 nhé! Cũng không phức tạp gì lắm đâu. :)

pdavnn

Dòng N-series thì trong pdaviet này có rất nhiều, bạn nếu mua thì nên dùng con N73 vừa tầm tiền mà phần mềm cũng chạy khá ổn (tui đã dùng rồi và đó là nhận xét của cá nhân tui)

kodut

Ko bít cái N70 hay N72 dùng hay hơn hả các bác...? Ko bít có thể cài dc mấy cái Từ Điển của 7610 trên 1 trong 2 con máy trên ko ??

kodut

Oài..việc lựa chọn mua 1 máy Nokia dùng Symbian thật khó..Em mới dùng 7610 dc vài hôm..Chỉ bít dùng 1 số soft cài sẵn..anh em giúp em mấy vụ sau nha :

1.Để Sync máy với PC có cần cài thêm SOft nào trên PC ko ??(như Active Sync với PPC chẳng hặn)..Nếu có chỉ em luôn link download nha ?

2.CÓ thể cái Soft trên Thẻ nhớ để Main nhẹ đi dc KO ? và cài như thế nào ?

3.Có thể Hard Reset như trên PPC để máy về tình trạng ban đầu dc ko ? có thể Up Firmware cho máy dc KO ?

Anhtoitb

Mấy cái từ điển của 7610 thì bạn chỉ nên cài trên N70 thôi, vì cài trên N72 nhiều khi lỗi, có thể cài được nhưng ko chạy được đâu. Ví dụ cái M-dict chẳng hạn. chạy trên N70, 7610 ngon lành nhưng sang đến N72 xịt ngay. Lý do vì HĐH của N72 trở lên được nâng cấp nhiều nên nhiều soft của dòng S7.8 không cài được trên nó. Theo mình bạn nên dùng N70 hơn.

chevy

1.Để Sync máy với PC có cần cài thêm SOft nào trên PC ko ??(như Active Sync với PPC chẳng hặn)..Nếu có chỉ em luôn link download nha ?

2.CÓ thể cái Soft trên Thẻ nhớ để Main nhẹ đi dc KO ? và cài như thế nào ?

3.Có thể Hard Reset như trên PPC để máy về tình trạng ban đầu dc ko ? có thể Up Firmware cho máy dc KO ?

1. để sync với PC thì dùng Nokia PC Suite và Driver của dây cáp (bạn vào thẳng trang chủ nokia.com tìm nhé hoặc có ở CD đi kèm)
2. k hiểu ý bạn
3. Hard reset:
- Pin sạc >50%, backup (nếu cần) rồi tắt máy đi.
- Bật máy lên --> nhanh tay ấn giữ 3 phím: Call + 3 + *, chờ 1-2s sẽ hiện ra dòng chữ Formatting là ok.
Muốn up firmware phải ra Cửa hàng, 30k là xong. :D

nguyenphuocho

Dùng N-70, con này tương thích các soft v2 đấy

kodut

Hôm nay vừa ngó qua con Nokia 3230..tháy cũng hay hay..ko bít giữa 7610 và 3230 thì con nào dùng hay hơn,,,,,

hung66000

Hôm nay vừa ngó qua con Nokia 3230..tháy cũng hay hay..ko bít giữa 7610 và 3230 thì con nào dùng hay hơn,,,,,

Theo ý của M thì nếu bạn định đổi sang 3230 thì k nên đổi con này rất kén soft mà còn hay bị lỗi, âm thanh cũng chỉ là mono như 7610 nếu vậy thà bạn dùng 7610 cho nó ổn định lại đỡ tốn xiền . Còn đã mất công đổi thì đổi sang N70 nó tương thích tất các soft của con máy 7610 của bạn đấy :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

ducbinh94

Bạn 'ăn' con N70 ME đi, con này soft rất nhiều như 7610 mà lại dễ sử dụng và cài đặt. Mình cùng vừa chuyển sang còn này dùng thấy rất OK.

Status
Không mở trả lời sau này.