• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về pin Nokia 3230

mongtinhchet

Em có con Nokia 3230 nhưng máy mau xuống pin lắm dùng chưa đến một ngày, nếu dung liên tục trong vòng 20 phút thì máy tự động tắt nhưng khoảng một tiếng sau thì bật máy nên thì pin hiển thị vẫn đầy,em nghe nói máy này hay bị hao pin lắm,vì một số là do bộ nguồn...không biết có phải không.Sẳn em hỏi các bác, máy em dùng pin nào có thể dùng lâu được loại 5B,hạy 5C........Cám ơn các bác nhiều...!! :-?? :mad:)

ToanPDA

Gửi bác!

Em có con Nokia 3230 nhưng máy mau xuống pin lắm dùng chưa đến một ngày, nếu dung liên tục trong vòng 20 phút thì máy tự động tắt nhưng khoảng một tiếng sau thì bật máy nên thì pin hiển thị vẫn đầy,em nghe nói máy này hay bị hao pin lắm,vì một số là do bộ nguồn...không biết có phải không.Sẳn em hỏi các bác, máy em dùng pin nào có thể dùng lâu được loại 5B,hạy 5C........Cám ơn các bác nhiều...!! :-?? :mad:)

Nhìn vào triệu chứng thì có lẽ pin của bác bị "hỏng" rồi. Bác nên thay pin chứ nếu dùng cứ bị như thế thì khó chịu lắm, hồi trước em dùng 7610 cũng dính bệnh tương tự. Bác dùng pin 5C dùng cho máy nha.Giá pin khoảng 100k!
Ps: Bạn cũng có thể đi kiểm tra máy xem máy có bị ăn nguồn không?:D

mongtinhchet

hichic!

Em tìm thông tin trên trang http://www.nokia.com.vn/product_detail.php?product_id=77 thì được biết. Máy 3230
Pin: BL-5B

Dung lượng: 760 mAh

Thời gian thoại: Lên đến 4 giờ

Thời gian chờ: Từ 100 – 150 giờ

Sự khác biệt về thời gian hoạt động sẽ xảy ra tùy thuộc vào SIM, chế độ cài đặt mạng và cách sử dụng. Thời gian thoại được tăng lên đến 30% nếu kích hoạt chế độ half rate và giảm 5% nếu kích hoạt chế độ enhanced full rate.

Nên mấy em không dùng được pin 5C,pin 5C màu đen và dài hơn pin máy 3230 ( Màu Trắng).
Bác nào biết cách kích hoạt chế độ half rate cho máy 3230 thì chỉ giúp em.Em cũng đã mua pin mới nhưng cũng chẳng được bao lâu thì máy hết pin, làm tốn của em 200K pin có tem chính hiệu(hihi không biết loại 1-2- hay 3 nữa). Bác nào biết xin chỉ giúp em....cảm ơn mấy bác nhiều...;;) :-/ :mad:)