• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về sóng nghe gọi và sóng GPRS

kid1502

em xài 6120c
cả tuần nay hok biết điện thoại em có bị sao hok nữa mà cứ 10 phút thì mất sóng nghe gọi hết 6 phút rồi ( cột sóng vẫn báo sóng đầy nhưng gọi thì báo lỗi kết nối, nt hok dc, kiểm tra tiền thì máy báo ngoài vùng phủ sóng:|, lúc mất sóng (cột sóng vẫn đầy) em nt có khi cột sóng giảm xuống hết luôn,tin nhắn gửi hok dc.hix. bị liên tục 10p thì 6p ko có sóng. nhiều lúc đang gọi thì mất sóng mới ức chế

lạ 1 điều đang lúc mất sóng ( nghe gọi nhắn tin ko dc) nhưng dùng GPRS vẫn chạy ầm ầm. hok biết 2 sóng đó có tách riêng hay chung luôn

1 điều lạ nữa là sim việt tel nào bỏ vô cũng bị vậy nhưng sim mobifone lại hok bị sao mới ác chứ.

lạ 1 điều nữa là chỉ quanh khu phòng trọ em mới bị mất sóng ( máy khác bình thường) đi chỗ khác là hết hok bị sao luôn:-?

Sim việt tel em đã xài 2 năm nay không bị sao hết giờ bị trở chứng mệt quá (dùng trên đt đó luôn):((

có ai bị như em không vậy

bluedragon0307

Bạn cho Sim vào máy khác thử chưa? Dùng Sim của bạn lắp vào máy khác, còn máy của bạn lắp 1 sim khác(cũng của vietel) để check xem

orange_244

Banned
em xài 6120c
cả tuần nay hok biết điện thoại em có bị sao hok nữa mà cứ 10 phút thì mất sóng nghe gọi hết 6 phút rồi ( cột sóng vẫn báo sóng đầy nhưng gọi thì báo lỗi kết nối, nt hok dc, kiểm tra tiền thì máy báo ngoài vùng phủ sóng:|, lúc mất sóng (cột sóng vẫn đầy) em nt có khi cột sóng giảm xuống hết luôn,tin nhắn gửi hok dc.hix. bị liên tục 10p thì 6p ko có sóng. nhiều lúc đang gọi thì mất sóng mới ức chế

lạ 1 điều đang lúc mất sóng ( nghe gọi nhắn tin ko dc) nhưng dùng GPRS vẫn chạy ầm ầm. hok biết 2 sóng đó có tách riêng hay chung luôn

1 điều lạ nữa là sim việt tel nào bỏ vô cũng bị vậy nhưng sim mobifone lại hok bị sao mới ác chứ.

lạ 1 điều nữa là chỉ quanh khu phòng trọ em mới bị mất sóng ( máy khác bình thường) đi chỗ khác là hết hok bị sao luôn:-?

Sim việt tel em đã xài 2 năm nay không bị sao hết giờ bị trở chứng mệt quá (dùng trên đt đó luôn):((

Sóng GPRS và sóng điện thoại là 2 sóng khác nhau,nếu sim bạn bị hiên tương trên là do bị lổi mạng chứ không phải do sim! bạn trược tiếp gọi lên tổng đài để trình bày !! mọi chuyên sẻ oki sóng ầm ầm xài ko hết:D

kid1502

mà tại sao chỉ phòng trọ em mới bị đi chỗ khác là hết ngay mới lạ chứ

orange_244

Banned
mà tại sao chỉ phòng trọ em mới bị đi chỗ khác là hết ngay mới lạ chứ
thường sóng điện thoại rất yếu nếu ở những nơi có tôn cách nhiệt mình ko biết vì sao nhưng đôi lúc mình vẩn bị như thế,còn như bạn nói đó là do nơi bạn ở có đường điện cao thế hoặc cột phát sóng của mạng khác( như đài truyền hình..cột sóng của bưu chính viển thông.v.v) hoặc nhiều nhà cao tầng xung quanh.

kid1502

Vâng em ở tầng 3. nhìn qua trường Cao đẳng bên cạnh em thấy có 2 trạm phát sóng nhưng em không biết của mạng nào. không lẽ nó ks nhau hả anh.:D

NguyenDucDung

cái này ko rõ lắm.thường thì sóng điện thoại fải có thì GPRS mới có (thường là thế) thế mà trong trường hợp này sóng đt mất mà GPRS vẫn chạy.....đúng là....:|

orange_244

Banned
cái này ko rõ lắm.thường thì sóng điện thoại fải có thì GPRS mới có (thường là thế) thế mà trong trường hợp này sóng đt mất mà GPRS vẫn chạy.....đúng là....:|
hai sóng này khác nhau đó bạn ah?nhưng thường phải có sóng radio mới có rprs nhưng chúng tách ròi nhau-->có nghĩa là chúng được phát ra từ 2 nguồn chứ ko phải 1 nguồn>

NguyenDucDung

mình hiểu điều đó,nhưng nhiều nơi sóng radio có nhưng GPRS ko có.cho nên mình mới nói như vậy :D

thienkiss3

em xài 6120c

Hiện tượng của bạn cũng có thể do bị lổi file PM của máy , bạn đến Cửa hàng nào có hộp chuyên dụng cho nokia như JAF , MT ... họ sẽ nạp lại PM chuẩn cho bạn Khoảng 20.000 hà bạn

Chỉnh sửa cuối: