• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về sóng (radio) của i900 thế nào?

song_long

Em định mua em này vì price fai chăng hợp với túi em
Trước giờ máy SS nổi tiếng sóng yếu hơn Nokia hay sony.
Mấy bác dùng rồi cho e biết về sóng (radio)e nó thế nào vì nhà em ở nơi mạng nào cũng yếu
Máy SS ở đây ko có vạch nào hết,Nokia có 1 đến 2 vạch,alo tốt.tất nhiên là đang so sánh cùng 1 mạng di động
Các bác mà có nhiều info: rom +radio version ? thì sóng good,.......
Đại loại là như thế.
Thank a e nhìu=D>=D>=D>
,

lindaduy

Đúng là SS yếu thật.... ở cùng 1 nơi, nokia 1600 có sóng nh hơn i9. Nokia 3 cục, còn i9 từ 0-1 cục....có lúc = 0.

song_long

bác cho em hỏi bác dùng em này hay là bác có người quen dùng,
But cũng thank bác nhìu

KujmaWasabu

Banned
Mình thì thấy nó khá tốt. (cũng có thể mình chưa đi đến đâu sóng yếu)
Riêng khoảng cách bắt WIFI thì có vẻ hạn chế hơn Nokia đôi chút.

Mà cái hình bác đưa lên đâu phải là hình chính máy, sóng của Bác? (muabandtdd.com)

vinhnguyenho

Mình dùng vina về tỉnh rồi, có vùng mobi mất sóng vina còn, con omnia này sóng hơi bị khỏe

Greenroses

chủ yếu là do mạng thôi bạn ạ. Còn sóng thì giờ giữa các máy cũng không có sự chênh lệch đáng kể đâu. Mình cũng so thử mấy lần với con K750i và 3120 rồi :) Mà sóng khoẻ quá chỉ hại ....:) thôi

cuong2004

Chào các bạn
Quả thật là sóng của samsung i900 rát yếu, không những trong nước mà khi đi ra nước ngoài cũng yếu hơn nokia va iphone

thainguu

sao mọi người cứ than vậy nhỉ? đúng là cục sống hiếm khi đầy 4 cục thật nhưng khi nghe gọi thì to rõ mồm một, còn Nokia lúc nào cũng 4 vạch hẳn hoi, mà khi gọi rè rè (trên n78)

sao mọi người cứ than vậy nhỉ? đúng là cục sống hiếm khi đầy 4 cục thật nhưng khi nghe gọi thì to rõ mồm một, còn Nokia lúc nào cũng 4 vạch hẳn hoi, mà khi gọi rè rè (trên n78)

thainguu cũng qua đây nữa à, đúng như bạn nói số vạch cột sóng mỗi hãng đều có tiêu chuẩn khác nhau tùy theo dời máy. Nhiều máy sóng căng đét mà nghe, gọi thì cứ như bị gió thổi đi mất.
Ngày xưa mình thích dùng nokia vì sóng khỏe, nhưng từ ngày đi bảo hành thấy đoàn người rồng rắn nản luôn, giờ chuyển qua sámung vì kiểu dáng đẹp, nghe gọi cũng OK