• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về sự cố khi Login vào googleplay

hoadainhan70

Active Member
Vì máy có một số lỗi nho nhỏ lên tôi format máy về tình trạng mới xuất xưởng ( HTC One J ) mọi việc đều ổn thỏa cả nhưng khi login vào CHPlay thì bị lỗi không đăng nhập được , tôi đã thử lại nhiều lần rồi và mấy ngày hôm nay không đăng nhập được , đã chỉnh lại múi giờ và ngày tháng nhưng vẫn không đăng nhập được , xin các anh em giúp đỡ
[/URL][/IMG]

hoadainhan70

Active Member
dạo này PDAVIET bị hoanh phế ghê quá , còn nhớ hồi đó (2004 ) Mình cứ hỏi 1 câu là lập tức có khoảng 20 men giúp sức , hic hic họ bỏ cuộc chơi hết rồi hu hu

dạo này PDAVIET bị hoanh phế ghê quá , còn nhớ hồi đó (2004 ) Mình cứ hỏi 1 câu là lập tức có khoảng 20 men giúp sức , hic hic họ bỏ cuộc chơi hết rồi hu hu
Bạn thử đăng nhập bằng một tài khoản khác xem sao nhé.

tinh_la_gi

Administrator
không đc bồ ơi đã tìm trên internet thấy có bày cho cách thay đổi nội dung file host nhưng vẫn không đc có khi phải up lại rom

Thử đổi DNS 8.8.8.8 và 8.8.4.4 chưa bạn ?!
Nếu dùng trình duyệt thì có thể login gmail ko ?!
Mail có bật xác thực 2 bước ko ?!

NokuaN70

Well-Known Member
Đồng chí có cài Freedom cho em nó không? Nếu có mà đã gỡ bỏ thì cài lại, xong Stop Freedom trước khi thoát thì mới vô dc Play, con HTC của thằng em cũng bị y chang như đồng chí.

ancola66

Super V.I.P
chính cách này đã khắc phục được lỗi không login vào CHPlay được rồi , không hiểu hai cái files bồ cho là gì , cứ lần lượt cài từng cái song là ok
Đó chính là : Chợ (Google Play) và Quản lý Chợ (Google Play Service) :D