• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Under Volt cho Flyer/Evo View

thaiphong82hp

Bác caothanhhai và các bác dùng Flyer/View cho em hỏi về Undervolt.
Hiện máy em đã cài Kernel này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1401112

Em có mấy thắc mắc như sau:
1. Evo View và Flyer có dùng chung kernel cho nhau đc ko?

2. Em cài CPU Master, vào phần Voltage nó có các xung nhịp CPu từ thấp đến cao nhất, và tương ứng bên cạnh là mức mV. Hiện tại e chỉ dám giảm mỗi mức xung nhịp đi -25mV. Vậy giảm bao nhiêu thì là tối ưu nhất? trong phần Update Frequency có từ 1s đến 3min, nên chọn thế nào cho phù hợp?

3. Nếu giảm quá nhiều máy không đủ điện và có khả năng ko lên đc nữa phải ko ?chính vì câu hỏi này em mới ko dám làm liều vì sợ die.

Nói chung là em có tìm Use guide của cái CPU Master này rồi mà không thấy có cái nào hướng dẫn chi tiết 1 chút, nên phải lập topic hỏi các bác.

Xin các bác góp ý !

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Cái này ... thì chịu nhe
Nói chung là tiết kiệm quá làm gì mà lo, tớ ngày phải xạc hết 1 số điện đây

thaiphong82hp

Cái này ... thì chịu nhe
Nói chung là tiết kiệm quá làm gì mà lo, tớ ngày phải xạc hết 1 số điện đây
Hic đỡ tốn pin hơn nữa vẫn thích mà bác. Vậy bác có biết trình auto on off wifi nào ok recommend cho em nhé. Nhu cầu của em là sau khi offscreen khoảng 5' thì tự off wifi, on screen lại turn on. Hiện tại e dùng Wi-fi Keep Alive thì đáp ứng được yêu cầu này, nhưng ko biết là mấy phút sau khi off nó tắt không thấy có tùy chọn time.
Và e còn muốn thêm 1 yêu cầu nữa là ra khỏi nhà tự off wifi, về nhà tự on mà chưa biết dùng trình nào.

hdanhbka

Hic đỡ tốn pin hơn nữa vẫn thích mà bác. Vậy bác có biết trình auto on off wifi nào ok recommend cho em nhé. Nhu cầu của em là sau khi offscreen khoảng 5' thì tự off wifi, on screen lại turn on. Hiện tại e dùng Wi-fi Keep Alive thì đáp ứng được yêu cầu này, nhưng ko biết là mấy phút sau khi off nó tắt không thấy có tùy chọn time.
Và e còn muốn thêm 1 yêu cầu nữa là ra khỏi nhà tự off wifi, về nhà tự on mà chưa biết dùng trình nào.

Chỉnh giờ ở cái sleep mode ấy!