• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về update bằng FOTA sau khi đã root và tạo recovery

hung18988

các pro cho em hỏi, sau khi em root và tạo recovery,khi em update bằng FOTA thì máy restart và vào thẳng recovery và không update được nữa. Cho em hỏi, có cách nào up bằng FOTA không. Em mới có máy, vừa root và recovery nhưng vẫn muốn biết cảm giác update FOTA nó như thế nào.

trando

Thấy câu hỏi của bạn chưa có ai trả lời, mạo muội xin đưa ra ý kiến cũng như kinh nghiệm của bản thân để bạn tham khảo.
Trước tiên bạn đưa bản Rom của đt về bản ROm chính hãng (file .exe) chạy trên PC - bản HTC Generic 2.73.405.5 http://hotfile.com/dl/40117022/f12d....405.5_WWE_release_signed_NoD river.exe.html
Sau đó để đt khởi động lên, chỉnh ngày giờ lên năm 2011, kết nối wifi hoặc 3G (tổng dung lượng tải ~ 100MB nên chọn wifi). Khi kết nối mạng internet, máy sẽ xuất hiện thông báo Update, bạn làm theo thông báo. Tải về, cài đặt, khởi động lại, sau đó máy đt khởi động lại sẽ xuất hiện thêm thông báo Update lần nữa. Bạn làm thêm lần này nữa là đã có Rom chính hãng 2.1 trong tay.
Chúc bạn vui!

danh41

bạn up Rom chính hãng xong là ko root, ko recovery, ko up Rom gì khác đc nữa hết....gần cả tháng nay sau khi up rom này mình ko vọc vẹo Rom đc như trước nữa, biết trc vậy mình sẽ ko up bản rom chính hãng này!

chonvuituoixuan

Update qua OTA thì nhất thiết phải là ship ROM mới up được
Phải có kết nối đủ tốt 3G hoặc wifi , GPRS là chắc chắn sẽ có vấn đề
PIN cũng nên > 50% vì quá trình update cũng khá nhanh nhưng để đảm bảo thì nên như vậy
nếu bạn đang dùng bản ship thì cài recovery và root rồi thì vẫn có thể update qua OTA bình thường.

hung18988

cám ơn 2 bác đã trả lời, nhưng em vẫn không update qua OTA khi hack root và recovery. Em chẳng biết vì sao, sau khi ấn update, máy lập tức khởi động lại và vào recovery, ở mấy dòng cuối nó báo error, không update được. Rất nhiều lần đều bị, chưa làm được lần nào. Các bác có biết làm thế nào để khắc phục không?

kidphuongit

cám ơn 2 bác đã trả lời, nhưng em vẫn không update qua OTA khi hack root và recovery. Em chẳng biết vì sao, sau khi ấn update, máy lập tức khởi động lại và vào recovery, ở mấy dòng cuối nó báo error, không update được. Rất nhiều lần đều bị, chưa làm được lần nào. Các bác có biết làm thế nào để khắc phục không?

Bạn đã root và recovery rồi thì ko update qua FOTA được, bác phải đưa về rom chính hãng mới up qua OTA được nhé và hình như 2.1 up qua OTA vẫn chưa Recovery được, trên XDA có nói nhưng thấy hơi lằng nhằng nên em ko làm. Đã thử up bản rom hãng có mượt hơn 1 tẹo nhưng bất tiện lắm, vẫn đưa về recovery up rom 2.1 chuẩn cũng đc :D

trungdungx1

Mình không tìm thấy dòng check Update FW trên điện thoại mình . không biết bị gì có ai biết trả lời giùm nhé