• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về UpRom cho Mpx220

giacatlong

Ko hiểu sao mình UpRom được 1 lần rồi,bây giờ minh muốn up nữa cho con Mpx220 nhưng khi connect cable(tức tháo pin,giữ phím điều khiển sang trái đồng thời cắm cab vào thì màn hình vẫn đen thu :-??).Các bác nào giải(thích+quyết) hiện tượng trên thì giúp mình với.Cab ko bị hư đâu,vẫn connect bình thường được.Mà bản Rom 1.49 của mình ko hiểu sao mỗi lần restart thì mất hết tin nhắn,ai có phần mềm lưu tin nhắn cho Mpx220 up cho mình lun nha.Thank

lqulong

Ko hiểu sao mình UpRom được 1 lần rồi,bây giờ minh muốn up nữa cho con Mpx220 nhưng khi connect cable(tức tháo pin,giữ phím điều khiển sang trái đồng thời cắm cab vào thì màn hình vẫn đen thu :-??).Các bác nào giải(thích+quyết) hiện tượng trên thì giúp mình với.Cab ko bị hư đâu,vẫn connect bình thường được.Mà bản Rom 1.49 của mình ko hiểu sao mỗi lần restart thì mất hết tin nhắn,ai có phần mềm lưu tin nhắn cho Mpx220 up cho mình lun nha.Thank
Mình vẫn làm được bình thườ́ng mà bạn,thậm chí có buổi tối nọ, đang hứng thú nên thức tới hơn 2h, UP tổng cộng ...5 lần cho con MPX220 luôn ah, bác cần thử giữ phím từ trước khi cắm cáp vào xem sao, nếu vẫn vậy thì thử...vừa cắm cáp vào thì ấn phím cho tới khi nào lên màn hình thì thôi:D