• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về vấn đề sync O2II qua Bluetooth bằng AS4.5

nguyen123

Chào các bạn,

Mình mới up O2II của mình lên bản 6.1 down từ diễn đàn. Mình đã sync với PC qua cable được bằng Active Sync 4.5 nhưng không thể sync và share internet bằng Bluetooth được. Máy PPC báo Active sync service không available trên PPC

Cho mình hỏi:
1. Bản 6.1 có hỗ trợ sync qua BT không
2. Nếu có thì bạn nào giúp chỉ mình cách khắc phục với. Mình đã đọc một topic trên này và trên vài diễn đàn khác chỉ cách làm nhưng không làm được (bản rom 2003 mình đã làm được rồi.)

Cảm ơn các bạn.

Sonblack

Super V.I.P
Các bản ROM, mỗi bản đều có một số lỗi nhất định do được port lại từ các dòng máy khác! Vì vậy có thể bản ROM mà bạn tải về chưa hỗ trợ hết các chức năng. Bạn có thể test để tìm ra bản ROM ưng ý nếu có thể :D

vanbon

Chào các bạn,

Mình mới up O2II của mình lên bản 6.1 down từ diễn đàn. Mình đã sync với PC qua cable được bằng Active Sync 4.5 nhưng không thể sync và share internet bằng Bluetooth được. Máy PPC báo Active sync service không available trên PPC

Cho mình hỏi:
1. Bản 6.1 có hỗ trợ sync qua BT không
2. Nếu có thì bạn nào giúp chỉ mình cách khắc phục với. Mình đã đọc một topic trên này và trên vài diễn đàn khác chỉ cách làm nhưng không làm được (bản rom 2003 mình đã làm được rồi.)

Cảm ơn các bạn.
mình đã thử rất nhiều bản rom rồi nhưng chưa thấy bản nào là ko sync qua bluetooth được cả, quan trọng là bạn có biết cách sync hay ko thôi
b1: bạn phải đảm bảo rằng việc gửi file qua lại giữa pc với ppc là ok
b2: máy của bạn đã cài Active Sync 4.5 trở lên
b3: nháy chuột phải vào biểu tượng sync trên thanh công cụ đánh dấu váo (allow connections to one of the following)và chọn cổng com cho phù hợp ( mình thường thấy nó nhận trên cổng com6 một sồ trường hợp nó lại nhận trên cổng com4 hoặc 5 hoặc 7) bạn cứ tes qua rồi sẽ thấy
b4: bật bluetooth cả pc và ppc lên. dùng bluetooth của ppc để tìm bluetooth cua pc) nếu thành công bạn sẽ thấy biểu tượng của sync chuyển sang mầu xanh rồi lại tắt
b5: vào proram của ppc mở phần mềm Active Sync lên vào menu và chọn (connect via bluetooth)
bây giờ thì tha hồ truy cập internet mà không cần phải wifi bạn cũng có thể gửi file và đồng bộ dữ liệu như thường
chú y: nếu các bạn làm không thành công thì hãy thử qua tất cả các cổng(com)rồi kiên trì làm lại từ b1
chúc thành công
mình cũng đang dùng bản 6.1 truy cập internet qua blutooth "vãi" luôn