• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hội Ý] Android NAND nào nhiệt độ thấp nhất

rubby1

Nhiệt độ là vấn đề wan tâm hàng đầu trên các em pda nhất là em hd2 hàng tmobile trc đây hay bị tình trạng lỗi phần cứng, tuy nhiên 1 số nguồn tin xác định lỗi là do chạy android trên thẻ nhớ máy nóng dẫn đến hỏng main, hiện nay đã có nhìu bản android NAND, tuy nhiên vấn đề nhiệt độ các bản vẫn chưa rõ ràng lắm, mong các bro vào thảo luận tìm ra 1 bản android NAND nào nhiệt độ ổn định khi dùng cũng như chơi game cho em HD2 của chúng ta sống lâu trăm tuổi nhất là hd 2 tmobile

massage000

Nhiệt độ thì đa số các bản NAND Android hiện tại đều ổn định rồi bạn ạ. Còn nếu muốn phục vụ chơi game thì nên dùng các bản ko có Sense cho nhẹ. Recommend bạn dùng JDMS 1.6.2 hoặc Jaw MIUI 1.3. Độ mượt đã được kiểm chứng. :D

randoms

Cho e hỏi câu noob tý ạ dòng chờ e kiểm tra ở đâu. Hay phải cài thêm shop.

kakatoi

Trời lạnh thế này co lúc máy e xuống có 17 độ thôi. Lúc dung nhìu chơi game nặng nặng co lúc lên 39 đ . Chơi game nhẹ hay luớt web tầm 29 - 30 đ. Ngoài trời đang lạnh nhá. Ban ds hd 2.2 of mdj

rubby1

có lẽ do mình xài bao silicon theo máy tmobile nên lướt web nhẹ nhẹ mà cũng 37d hoài :( mà k xài thì xót, hjc, em hd2 thứ 3 rùi đấy, mà mình ở sg khu trung tâm, k ở phòng lạnh nên cũng k dám chơi game :(

hai

Các bác phải nói trên lệch nhiệt so với môi trường bao nhiêu, khi chơi game gì bao lâu, lướt web bao lâu,wifi hay 3G.
chứ so kiểu này thì không chính xác,
bây giờ bác nào ở Hà Nội để máy khỏa thân chơi game thì máy 25 độ là cùng

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng MDJ Cyanogen 7 android 2.3 chơi Angry birds tầm 2 tiếng thì nhiệt độ khoảng 32 độ, GT Racing Acardemy 1 tiếng tầm 34 độ. Thấy bản này mát nhất từ trước tới giờ mình dùng :) (Thời tiết SG trung bình 30 độ)

dungphp

Bây giờ còn quan tâm nhiệt làm gì :( Cùng lắm là quan tâm đến dòng tiêu thụ thôi. Bản rom nào bây giờ cũng tốt cả !

trantuan1207

Bây giờ còn quan tâm nhiệt làm gì :( Cùng lắm là quan tâm đến dòng tiêu thụ thôi. Bản rom nào bây giờ cũng tốt cả !

xem dòng tiêu thụ bằng soft nào hở bác? Vào Battery trong setting để xem các thông số Standby, idle... hình như là nó chỉ thống kê từ lúc bật, máy dùng bao nhiêu % pin vào việc j chứ k cho biết hiện máy đang đốt bao nhiêu pin :(

dungphp

xem dòng tiêu thụ bằng soft nào hở bác? Vào Battery trong setting để xem các thông số Standby, idle... hình như là nó chỉ thống kê từ lúc bật, máy dùng bao nhiêu % pin vào việc j chứ k cho biết hiện máy đang đốt bao nhiêu pin :(

Cái app Currentwidget !

thinhletien

chỗ em -10 tới -20 nên e móc cái hd2 ra cầm thui đã mún cóng tay, ước gì nó nóng tý :D mà e cũng chuyển hẳn sang winfone7 rùi, android dùng chán rùi hehe, winfone7 nhìn đơn giản nên khoái. Có cái ăn pin quá, chưa có thuốc trị :(

bakery89

có lẽ do mình xài bao silicon theo máy tmobile nên lướt web nhẹ nhẹ mà cũng 37d hoài :( mà k xài thì xót, hjc, em hd2 thứ 3 rùi đấy, mà mình ở sg khu trung tâm, k ở phòng lạnh nên cũng k dám chơi game :(

sao mà e hd2 thứ 3 rùi,2 e trc bác đã làm gì e nó rùi :-s

chỗ em -10 tới -20 nên e móc cái hd2 ra cầm thui đã mún cóng tay, ước gì nó nóng tý :D mà e cũng chuyển hẳn sang winfone7 rùi, android dùng chán rùi hehe, winfone7 nhìn đơn giản nên khoái. Có cái ăn pin quá, chưa có thuốc trị :(

lạ nhỉ,trc e xài wp7 đâu có thấy hao pin,thấy cực kì tiết kiệm pin luôn ấy,xài phải cỡ gần 2ngày nếu dùng vừa phải

alibabahp

Bạn dùng thử MDJ Revo nhé :) Mình đang dùng, và thấy rất hài lòng về dòng tiêu thụ cũng như nhiệt độ :) dòng chờ 3-4mAh, nhiệt độ bình thường 32 độ C trời Sàigòn.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...volution-v.2.3-A2SD-RMNET-Kernel-MDJ-S10.2-OC

Mình dùng nhiều bản quay lại em này là ổn định nhất chay nhẹ nhàng ăn pin ít cài đặt qua Recovery ngon lành nhanh gọn ko lỗi gì.Ko như bản Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin cài file zip toàn lỗi.

Hai_ninhthuan

Bản room của mình lúc chơi game nặng lên đến 39- 40 độ C, còn lướt Web thì tầm 37-38 độ C, Liệu như vậy có nhanh hỏng máy ko các bác? Lúc lên khoảng 38 độ C là mình tắt máy cho nghỉ lun. Có bản Room nào chơi game HD mà nhiệt độ tầm 35 độ C các bác giới thiệu cho em, chứ cao quá xót em Leo lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

h2love4ever

Nhiệt độ thì đa số các bản NAND Android hiện tại đều ổn định rồi bạn ạ. Còn nếu muốn phục vụ chơi game thì nên dùng các bản ko có Sense cho nhẹ. Recommend bạn dùng JDMS 1.6.2 hoặc Jaw MIUI 1.3. Độ mượt đã được kiểm chứng. :D
có sense và k có sense khác nhau ở chỗ nào hả bác

nguyenh

Sense là giao diện do HTC làm ra. Cho đến nay đây là giao diện thành công trên WM cũng như android, được người sư dụng đánh giá cao nhât. Khi bạn cài các bản ROM được port từ các máy của HTC cái bạn nhìn thấy trên màn hình Home chính là Sense!

lungtungbeng

Bác cứ dùng qua sẽ thấy Sense khác các giao diện khác ở điểm nào và tại sao người dùng vẫn gắn bó với Sense hơn tất cả các giao diện khác. Em đã dùng qua rất nhiều giao diện khác nhau nhưng cuối cùng vấn phải quay về Sense bác ạ.

Nhiệt độ là vấn đề wan tâm hàng đầu trên các em pda nhất là em hd2 hàng tmobile trc đây hay bị tình trạng lỗi phần cứng, tuy nhiên 1 số nguồn tin xác định lỗi là do chạy android trên thẻ nhớ máy nóng dẫn đến hỏng main, hiện nay đã có nhìu bản android NAND, tuy nhiên vấn đề nhiệt độ các bản vẫn chưa rõ ràng lắm, mong các bro vào thảo luận tìm ra 1 bản android NAND nào nhiệt độ ổn định khi dùng cũng như chơi game cho em HD2 của chúng ta sống lâu trăm tuổi nhất là hd 2 tmobile

Em đang dùng bản DL DesireZ v3.5: Đã chỉnh setCPU ép xung lên 1190MHz, nhiệt độ luôn luôn 28 độ, dòng chờ từ 1-4mA. Như thế đã đc coi là ổn chưa ạ? Em boot qua MAGLDR chứ không chạy trên NAND, em nghĩ chạy trên NAND chắc còn ngon nữa^^. Điểm Benmark hiện tại vào khoàng 2300.