• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Holo Launcher Plus - Màn hình chủ viết trên nền ICS, hay, tiếng Việt (UP HD v2.1.1)

yeskia

Moderator
Holo Launcher Plus v1.2.2

Đây là một trình đạo diễn màn hình chủ khá hay, với nhiều tuỳ biến không thua gì Go Launcher EX, đặc biệt là nó có tiếng Việt. Chương trình rất nhỏ, gọn, chỉ khoảng 1Mb (Go Launcher EX khoảng 6,5Mb) cho gói cài đặt apk. Khi cài vào tổng dung lượng của ứng dụng chỉ khoảng 1,65 Mb (Go Launcher EX khoảng 11,5Mb). Tác vụ chạy không chiếm nhiều bộ nhớ, do vậy rất thích hợp với những máy có bộ nhớ và dung lượng máy thấp. Nó càng phát huy tác dụng tốt đối với các máy mạnh.
Điểm đặc biệt nữa là ứng dụng được phát triển dựa trên nền tảng Android 4.0.4 ICS Launcher nên lại càng phù hợp cho những máy nào không up lên được ICS có giao diện android mới.
Ứng dụng tương thích với các gói icon của của Go Launcher EX, nó sử dụng được các icon trong các theme của Go Launcher EX.
Holo Launcher có 2 bản Holo Launcher free và Holo Launcher Plus. Bản Holo Launcher Plus có giá là 4 USD, do nhiều tuỳ biến và nhiều tính năng hơn, nhưng trên PDAViet thì nó...free :D
Nói chung, đây là Launcher rất đáng trải nghiệm. Tôi đang sử dụng nó và đã gỡ bỏ Go Launcher EX.

Yêu cầu: Android 2.2 trở lên
Tổng quan: Đã giới thiệu ở trên.

QnNPjhg6EN-vrKqPP0eZqAp1glhujPNOwlRy87AFlsVTTSMaj_IvgLAu7vFI4F9lDWE
pSx8yRcLN03kB1jiWkr43Vy-QDNjIMs0h_9tXHfKDwGzqrQb6rwnzwL1qp5RCMJZuc0
XeGvVLC7r3shbDurwYdpIZcBJXGaHtydMS3LTHZRvrJzT1HDDp1RMwVKd7rvWtdt0w
qvdXYST7MgTkqXnMAVeEqw1Sj2fEKu-wsEoXSBqErPm5BkKvzw4W5qa_myGLIFsRWA
qvdXYST7MgTkqXnMAVeEqw1Sj2fEKu-wsEoXSBqErPm5BkKvzw4W5qa_myGLIFsRWA
9L01vwM0K2fVuEadGBAUIUbATmNWZRSEHSW3gIhL57HlrC4qWWCnccOeZpnUc_DZC0k

Không giống như Launcher Apex hoặc Launcher Nova, Holo Launcher có thể chạy trên Froyo, Gingerbread, ICS và Jelly Bean.

Tính năng cơ bản:

- Kiểu Full ICS: các biểu tượng ICS, thư mục, Outlines, Drawer Tabs, v.v...
- Trang màn hình chủ cá nhân hoá/ lưới: Lên đến 9 trang màn hình và 10 x 10 kiểu lưới.
- Ngăn chứa ứng dụng cá nhân hoá dọc/ ngang/ lưới
- Thanh Dock cuộn: Lên đến 7 biểu tượng trên mỗi trang thanh dock và lên đến 3 trang thanh dock.
- Chế độ cuộn màn hình vô hạn.
- Cử chỉ: Swipe lên / xuống trên màn hình chủ để khởi động các ứng dụng một cách nhanh chóng.
- Tùy chỉnh các biểu tượng phím tắt / thư mục
- Áp dụng các gói icon, hỗ trợ gói biểu tượng ADW LauncherPro.
- Xem trước màn hình chủ: Pinch ngón tay để xem trước sự thay đổi màn hình chủ.
- Sao lưu và khôi phục: Sao lưu và khôi phục lại các thiết lập của bạn và các phím tắt.
- Lựa chọn tùy biến khác: thiết lập bộ nhớ, quy định chức năng phím home, ẩn các ứng dụng trong ngăn kéo, ẩn nhãn ...​

Tính năng của bản Plus (có ở đây):

* Nhiều cấu hình tab của ngăn kéo ứng dụng.
* Bộ đếm thông báo cho các cuộc gọi, tin nhắn và gmail chưa đọc
* Cử chỉ màn hình chủ: Pinch in / out, kéo bằng 2 ngón tay (ở bản free chỉ có chức năng kéo 1 ngón) và gõ đúp
* Swipe biểu tượng lên / xuống thanh dock
* Hỗ trợ gói biểu tượng Go Launcher EX.
* Thêm hiệu ứng chuyển tiếp
* Widgets chồng được lên nhau.
* 1 × 1 widget trong thanh dock
* Các nâng cao và tuỳ chọn tuỳ chỉnh​

Trường hợp mở app drawer (ngăn chứa ứng dụng), khi swipe màn hình với hiệu ứng cuộn vô hạn, khi xong trang cuối của tab "Tất cả" bị nhảy sang tab kế bên cuộn tiếp - nếu không thích như vậy thì vào menu -> cài đặt launcher -> cài đặt ngăn chứa ứng dụng -> bỏ chọn ở ô "gộp tất cả các tab". Như vậy, tab nào sẽ cuộn riêng cho tab đó.

Lưu ý:
Chỉ cài đặt và chạy, phiên bản Plus này đã được xử lý, khôing cần gì thêm nhé!

Link các bản cập nhật trong mục ẩn hiện
=====Update =====
Holo Launcher Plus v2.0.3

=====Update =====
Holo Launcher HD Plus v2.1.1

============================================================

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
Trường hợp mở app drawer (ngăn chứa ứng dụng), khi swipe màn hình với hiệu ứng cuộn vô hạn, khi xong trang cuối của tab "Tất cả" bị nhảy sang tab kế bên cuộn tiếp - nếu không thích như vậy thì vào menu -> cài đặt launcher -> cài đặt ngăn chứ ứng dụng -> bỏ chọn ở ô "gộp tất cả các tab". Như vậy, tab nào sẽ cuộn riêng cho tab đó.

Chỉnh sửa cuối:

max1397

Member
đang dùng cái holo launcher.h có bản plus free hay quá.thanks chủ thớt

yeskia

Moderator
Chỉnh sửa cuối:

jfk2000

trong GOOGLE STORE có bản HOLO LAUNCHER HD đó các bạn có thể vào đó download . bản đó mình thấy hình ảnh đẹp mà mượt độ phân giải cao

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
trong GOOGLE STORE có bản HOLO LAUNCHER HD đó các bạn có thể vào đó download . bản đó mình thấy hình ảnh đẹp mà mượt độ phân giải cao

Đấy chỉ là bản Free. Còn bản của Mod Yeskia giới thiệu là bản Plus.
Bản này là bản Free nhưng đc nâng cấp với một số tính năng đặc biệt mà bản Free không có.

yeskia

Moderator

Bản HOLO LAUNCHER HD thiếu nhiều tính năng do là miễn phí. Lưu ý là bản HOLO LAUNCHER HD này chỉ dùng cho điện thoại có cấu hình mạnh hoặc máy tính bảng nhé!

nomobile

Mình dùng dell mini5 mới chuyển wa rom longhorn 2.9.3 tối wa thấy rom sử dụng holo laucher nì. nhưng tiếng việt bị lổi ở dấu nặng bác có cách nào giải wít đc giúp e với. dùng stockfont có đc ko?

ngoctuyen

Bác chủ thớt ơi e hỏi chút ạ, e dùng Hkphone Revo HD chip MTK 6575 1GHz A9 Ram 1Gb màn 4.5 độ phân giải 720 X 1280 khi dùng ứng dụng này mọi thứ đều ok duy có 1 điều là, khi e thực hiện cuộc gọi, hoặc nhận cuộc gọi xong, 1 lúc sau vào contacts hoặc Phone để quay số thì Phone bị treo chờ mãi không hiển thị phím để bấm số. Với contacts thì không hiện phím gọi khi chọ số trong danh bạ.
Em toàn phải Reboot lại máy thôi ạ. E đang dùng 4.0.3

yeskia

Moderator
Bác chủ thớt ơi e hỏi chút ạ, e dùng Hkphone Revo HD chip MTK 6575 1GHz A9 Ram 1Gb màn 4.5 độ phân giải 720 X 1280 khi dùng ứng dụng này mọi thứ đều ok duy có 1 điều là, khi e thực hiện cuộc gọi, hoặc nhận cuộc gọi xong, 1 lúc sau vào contacts hoặc Phone để quay số thì Phone bị treo chờ mãi không hiển thị phím để bấm số. Với contacts thì không hiện phím gọi khi chọ số trong danh bạ.
Em toàn phải Reboot lại máy thôi ạ. E đang dùng 4.0.3

Tôi chưa gặp tình trạng này. Bạn thử dùng trình quay số khác thử xem (Go contact hoặc Rocket Dial, tìm bên box ANDROID - PHONE & SMS nhé).

yeskia

Moderator
Mình dùng dell mini5 mới chuyển wa rom longhorn 2.9.3 tối wa thấy rom sử dụng holo laucher nì. nhưng tiếng việt bị lổi ở dấu nặng bác có cách nào giải wít đc giúp e với. dùng stockfont có đc ko?

Bạn cài bản mới vào đi, nó sẽ xem là bản update, rồi coi còn lỗi không. Dùng font riêng khó chịu lắm, vì tính tương thích của nó.

minhtam304

mình đang xài con LG L3 , hôm bữa cài thử cái Holo launcher này thì có 1 điều ko tốt là các icon ko thể di chuyển đổi vị trí trong menu, ko bit bản mới này có thể di chuyển các icon ko ạ

yeskia

Moderator
mình đang xài con LG L3 , hôm bữa cài thử cái Holo launcher này thì có 1 điều ko tốt là các icon ko thể di chuyển đổi vị trí trong menu, ko bit bản mới này có thể di chuyển các icon ko ạ

Không được đâu bạn, đặc thù của launcher này là sắp xếp theo thứ tự chữ cái. Nếu bạn cần một số icon hay dùng thì có thể lập tab riêng cho nó, chỉ có các icon đó thôi, số lượng tab lập vô tư nhé!

vutranquang

Đã dùng cho Galaxy mini
Cảm giác rất mượt,ổn định.
Đã quyết định thay thế EX.

thophan

launcher 1.3.4

mình chạy vẫn báo lỗi chủ topic ơi
cài cả 2 file, chạy launcher 1.1 trước, nhung không vào được , chương trình vẫn báo "pcoess com.mobint. hololaucnherplus". help với

thophan

khắc phục

em đã tìm ra được rồi. sau khi cài xong launcher. chương trình sẽ tự chạy. mình phải force stop nó. sau đó chạy tiếp cái plus 1.1. sau đó thì chạy lại cái launcher sẽ xong. cám ơn chủ topic. em rất thích cái launcher này