• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Bản CFW Edit lại từ CFW of Palikon black.... Nhanh, Mượt, Ram ổn định

ky0_92

[HOT] Bản CFW Edit lại từ CFW of Palikon black cho 5233 v51.1.002

Đây là bản CFW do mình Edit lại. Và theo cảm nhận của mình khi xài các CFW trong diển đàn thì đây là CFW mà mình thấy là nhanh và Ram ổn định nhất ( lúc mới bật máy là 66~MB, đến lúc ổn định hoàn toàn không chạy ứng dụng nào là 59 ~ 61~MB, khi chạy ẩn thêm nghe nhạc và một số ứng dụng thì ổn định từ 44 ~ 54 MB)
Bản gốc bạn có thể xem ở đây :
http://palikon.weebly.com/palikon-black-edition
Một số Mod sử dụng trong CFW này:
1. Cài sẵn QT
2. Có 2 hiệu ứng theme cho bạn lựa chọn ( 1: mặc định trong theme. 2: khi bạn bật c2z)
3. Menu không có Scroll bar
4. 6 trang Symbol bởi Palikon
5. Nếu bạn cài đặt Belle Shell ram ở mức 35+ MB
6. Ovi map thay thế bằng Google map
và nhiều mod các bạn đã biết
Luôn tiện cho mình cảm ơn (Thanks) Palikon ( người bạn Pakistan 18t : fb: Love Stone ) đả làm ra CFW này.
Và đây là hình ảnh của em nó: (máy không cài chụp màn hình nên không lấy đc hình --> mượn hình của Palikon luôn. hihi, vì cơ bản là giống nhau. chỉ khác cái Profile và các Wiget không có viền. Màn hình khởi động khác, Tên BT, Tên SW)
* Lưu ý: đây là mình edit lại theo sở thích của mình, và share cho ai quan tâm, không phải ăn cắp của người khác edit thành của mình. Ok

DOWNLOAD : http://www.mediafire.com/?4ez9kuvrndh854s
Link trên chứa 2 file để JAF theo cách JAF bằng 2 file Core + Rof2) Bạn nào không biết JAF theo cách đó thì Download thêm Core của Binh24 sau đó JAF bình thường.
* Lưu ý: Chỉ có ngôn ngữ English
Bản này dùng TapUnlock (Edit theo me)
Yh: Ky0_92

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
cook gì ? mod gi ? dành cho máy nào ? thì phải nêu ra
và cũng phải là hình ảnh thực tế chụp cfw chứ chứ thế này thì... chẹp chẹp. 8-|
Nói 1 câu thật lòng là những topic như thế này thì người ta cũng chỉ xem qua rồi đi mà thôi.

ky0_92

hihi...thanks anh vì nhận xét
hình ảnh trên đó là thực tế từ CFW đó anh
Các mod thì tham khảo ở bản gốc của CFW.

demngoclan

Hehe.bản này mình cũng đang sài nè.add thêm ngôn ngữ tiếng việt+amlich và add thêm 1số mod.sai rất tốt.ram cao pin khủng.goodgood
nhưng có vấn đề là khi vào cài đặt thì bị out ra.hixhix.mình chưa bít cách fix nữa.

quyvuong888

phải có Vi + fix font mý may ra có đc sự ủng hộ

mình cũng đã từng dùng thử cả CFW cả OFW...k thất vọng nhưng vẫn k có Vi nên lại bỏ

ky0_92

Hehe.bản này mình cũng đang sài nè.add thêm ngôn ngữ tiếng việt+amlich và add thêm 1số mod.sai rất tốt.ram cao pin khủng.goodgood
nhưng có vấn đề là khi vào cài đặt thì bị out ra.hixhix.mình chưa bít cách fix nữa.
Bạn add từng mod một thui. dể tìm ra nguyên nhân. mình thấy như vậy là ok rùi...không cần thêm ( đối với mình)

ky0_92

phải có Vi + fix font mý may ra có đc sự ủng hộ

mình cũng đã từng dùng thử cả CFW cả OFW...k thất vọng nhưng vẫn k có Vi nên lại bỏ
Font này ok rùi mà bạn. Dùng mod Belle nhưng không bị lổi font đâu nha.

ryuy

mod belle này cũng bị lỗi văng khi vào cài đặt đt ah`? :S Mình xài mod belle của nhockfc với bản CFW v5 của ThanhTungHT nhưng cũng dính lỗi này.Chịu chết ko biết cách fix.:(( Chờ bro nào add Vi vào CFW để test :D

ky0_92

mod belle này cũng bị lỗi văng khi vào cài đặt đt ah`? :S Mình xài mod belle của nhockfc với bản CFW v5 của ThanhTungHT nhưng cũng dính lỗi này.Chịu chết ko biết cách fix.:(( Chờ bro nào add Vi vào CFW để test :D

không có lỗi đâu nha bạn. bạn thử lại đi.

ryuy

Share mình bản bạn add Vi đi bạn :D Tk trc nha. Mà vẫn bị lỗi out khi vào cài đặt đt thì nản nhỉ :(