• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT: Đã có WM6.1 cho cả ELF và ELFin

PhamQuang

Manager
Vừa qua xda-developers.com thấy bên đó có bản WM6.1 mới với nhiều chức năng mới hay lắm. Mời các ban down vote thử http://download110.mediafire.com/bsbs1yejl39g/2xynu0w93yn/Blue_Elves_v5_WM6.1.zip
Các bác trong PDAViet mình xem thế nào cook vài bản cho ELFin đi, toàn thấy của ELF thôi

Tưởng gì đặc biệt, bạn dùng từ HOT lạm dụng quá !!!

WM6.1 cho Elf hay Elfin có từ lâu rồi.
Nguyên tắc Build không có gì khác nhau, Build cho ELFin mất khoảng 20-30 phút là xong thôi, tuy nhiên có ai chịu Test đâu. :D

Hiện đã có Tool có thể UnlockCID riêng cho Elfin và cả Kitchen nữa cho nó, nhưng không có ai nhận "xung phong" cả. :D

dungtm

Hì... bác thông cảm, tại em thấy forum mình ít Rom cho ELFin quá. Qua bên kia thấy có WM6.1 cho ELFin mừng quá. Về PDAViet mình không thấy nên tưởng ko ai bít, mạn phép bác post để anh em nào không biết thì down về vote. Em thấy dùng tốt lắm, nhất là nâng cấp Messenging, tạo thành 1 conversition như kiểu Gmail, dễ quản lí

tubua

Hehe...Rom này đc cái đặc biệt là với tất cả các máy chưa unlockCID đều Up đc Bản Rom 6.1 này.

Mình xin giới thiệu qua một chút về Rom này để Bác nào chưa biết :p.

[Wm 6.1] BLUE ELVES ROM V5.0 - CE OS 5.2.2021 (BUILD 19521.1.1.0) (8MB PAGEPOOL)

ROM Information:

OS Version: CE OS 5.2.2021 Build 19521.1.1.0
ROM Version: 2.20.710.2B WWE
PagePool: 8 MB
IPL: Not included
SPL: Not included
Radio: Not included

(FOR ELFin)
Storage Memory:

Total - 171.21Mb
Used - 4.45Mb
Free - 166.77Mb

Program Memory:
Total - 107.68Mb
Used - 26.98Mb
Free - 80.70Mb

(FOR ELF)
Storage Memory:

Total - 54.44Mb
Used - 4.07Mb
Free - 50.37Mb

Program Memory:
Total - 47.72Mb
Used - 27.57Mb
Free - 20.15Mb

What's Not Included/Removed:

Ext_ROM (Network Wizard is re-installed into the ROM)
Windows AutoUpdates
Windows Catalog
Touch Keyboard + Keypad (This is to allow liberty of personal choices of Keyboard SIP)
Cyberon Voice Speed Dial 1.2 (Installation cab to be provided for those who needs it)
IA_Zip (Replaced by Pocket RAR)

What's Inside/Added:

Threaded SMS (New)
Internet Explorer with Zooming Features (New)
Getting Started Tutorials Plug-in (New)
Network Domain Enrol (New)
OneNote Mobile 6.1 (New)
WM Task Manager (New)
Managed Programs (New)
WM6 Office 6.1
Adobe Reader LE
Notes
NET Compact Framework 3.5.7283.0 (New)
LG Prada Menu Plug-in (New)
GSFinder (New)
GSAlarm Clock (New)
Intent Java Midlet Manager
Network Wizard
Touch OEM HTC Home_2.1.1005.722.0s with Tab-Setting (New)
Schaps Advanced Configuration Tool 2.020 (New) (Great utility tool with alot of preset registry tweaks)
Window Live Messenger
HTC Audio Manager 1.2.919.713
HTC Task Manager 1.51
Transcriber
Comm Manager 10 Buttons - Touch
Arcsoft MMS 4.0
psShutXP
PHM Regedit
Touch Settings 1.22
PIMBackup 2.8 (New)
Windows Media Player with Touch Style Skin
Keyboard Skin
Glossy Black Bars
HTC Camera Album (Can be launch from Cube's Photo and Video in Portrait orientation)
HTC Action Screen (Permanently mapped to left softkey)
Elf Style Calculator Skin
WM5Torage 1.8 (New)
Symbol Pad (Installation cab available)
Hibernate 1.4 (Installation cab available)
Some ringtones, theme skins (Removed files will be provided in a .zip file)

Link down : đã có ở trên rối nhé , bài 1 của dungtm !

Rom này Mình đã Up và dùng ,Rom tương đối ổn định và chạy mượt, cái thú vị là ko cần unlockCID mà vẫn Up đc Rom đó.

Chú ý: trước khi Up Rom nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng (có đi kèm theo khi down Rom)

Chúc Các Bác vui vẻ !:D

chriscathh

con mình là TOUCH II , làm đúng theo hướng dẫn trc khi up rom rất cẩn thận , mà úp đc 3% là văng , sợ quá trời lun ...hjxhjx

tubua

con mình là TOUCH II , làm đúng theo hướng dẫn trc khi up rom rất cẩn thận , mà úp đc 3% là văng , sợ quá trời lun ...hjxhjx
Với Rom trên thì Bác ko cần phải unlock đều co thể Up đc mà. Tôi cũng mới lấy 1 Chú này ko unlock gì vẫn Up tốt Rom này. Bác hãy đọc kỹ hưỡng dẫn dẫn và thử lại xem nha! Chúc vui !

shade

Các pác cho hỏi có flash được cho HTC touch (ELF) không?. Ở ngoài thì nói for both ELF và ELFin, ở trong "Instructions on how to update this ROM" thì nói là chỉ dùng cho ELFin.

Chẳng hỉu thía nào

heogayno1

Thông thường thấy mọi người bảo rom của hai con này up lẫn cho nhau được mà ;))
tôi qua bên xda-develop họ toàn bảo dùng chung toi lấy up thử cho Elfin thấy chạy bình thường ko vấn đề gì hết

PhamQuang

Manager
Thông thường thấy mọi người bảo rom của hai con này up lẫn cho nhau được mà ;))
tôi qua bên xda-develop họ toàn bảo dùng chung toi lấy up thử cho Elfin thấy chạy bình thường ko vấn đề gì hết

Nếu ELFin hay ELF mà chưa được UnlockCID thì Up ROM đều dễ "toi" như nhau cả. Cách cứu chữa không phải ai cũng làm được.
Khi đã UnlockCID rồi thì Up ROM nào cũng được, ELF hay ELFin Up ROM lẫn của nhau cũng không sao, tuy nhiên:
- Nếu ELF mà Up ROM của ELFin thì máy chạy khá chậm và không nhạy.
- ELFin mà Up ROM của ELF thì có hiện tượng ROM/RAM giảm gấp đôi hay xảy ra.

Tốt nhất nên chọn đúng ROM hợp dòng mà Up, máy sẽ chạy tốt hơn.

cuongquoc

xin cho e hỏi ngu tí. em dùng HTC touch I, nhưng mà khi e up Rom của HTC Touch II ( dùng cho cả 2 Rom ) thì Ram bên Touch I nó thấp lắm ( nên khi chạy chương trình e lo là không đủ Ram ) như vậy thì tại sao mình không dùng Rom riêng cho TOuch I and Touch II. Bên cạnh đó, nếu vấn đề này không thể thì xin cho em xin xin bản Rom gốc của Touch I được không. xin chân thành cám ơn