• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT - FONT UNICODE ĐẸP CHO UIQ

shinobi1104

A. Cài FontRouter trước nhé (cài vào ổ C)

B. Copy 1 trong những font bên dưới vào thư mục D:/Resoure/Fonts (rename tên font thành 1.ttf)

C. RESTART

D. Vài CS cho các bạn:

1. FONT BachTuyet

2. FONT STOP
K có thời gian làm CS nên dùng tạm cái này vậy ^_^

NOTE:
Cách chọn font UNICODE kích cỡ lớn:
Mở MS Word, type 1 dòng với font Times New Roman làm chuẩn, type dòng khác, lần lượt test dòng này với các font UNICODE khác, thấy font nào cool mà kích cỡ hiển thị lớn hơn hoặc bằng dòng trên ( font Times New Roman, nhớ là cùng 1 size nhé) thì chọn. Enjoy!

WARNING: CÁC BẠN NÀO ĐANG XÀI FONTROUTER MÀ BỊ LỖI HIỂN THỊ FONT, K KHỞI ĐỘNG ĐƯỢC 1 SỐ PHẦN MỀM (CALL, SMS, WALKMAN, SMP...), XEM LẠI Ổ C: (ROOT) NẾU K THẤY FILE FontRouter.ini THÌ COPY LẠI (UP BÊN DƯỚI).

P/S: Các bạn đóng góp thêm cho topic nhé. Thk

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

fonnt đẹp lắm. nhưng sao mình cài vào khởi động vừa xong thì nó tự động khởi động lại nhờ các bác coi lại . mình xài máy p990i Tiếng Việt
hè được rồi , nó tự động khởi động 3 lần rồi chạy luôn . đẹp nhưng mà chữ nhỏ lắm các bác coi chỉnh to lên nữa thì tuyệt đẹp . à mà mình có thể cho nó chạy chung với font chuẩn của Tiếng Việt được không các bác ?

Chỉnh sửa cuối:

shinobi1104

fonnt đẹp lắm. nhưng sao mình cài vào khởi động vừa xong thì nó tự động khởi động lại nhờ các bác coi lại . mình xài máy p990i Tiếng Việt
hè được rồi , nó tự động khởi động 3 lần rồi chạy luôn . đẹp nhưng mà chữ nhỏ lắm các bác coi chỉnh to lên nữa thì tuyệt đẹp . à mà mình có thể cho nó chạy chung với font chuẩn của Tiếng Việt được không các bác ?

Bạn cài font j`?2 font mình up ở trên mình đã chọn kỹ rùi, nó to đùng như trong CS ý. Chắc bạn cài font khác nên thấy nhỏ.

Mở MS Word, type 1 dòng với font Times New Roman làm chuẩn, type dòng khác, lần lượt test dòng này với các font UNICODE khác, thấy font nào cool mà kích cỡ hiển thị lớn hơn hoặc bằng dòng trên (font Times New Roman, nhớ là cùng 1 size nhé) thì chọn. Enjoy!

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

Bạn cài font j`?2 font mình up ở trên mình đã chọn kỹ rùi, nó to đùng như trong CS ý. Chắc bạn cài font khác nên thấy nhỏ.

Mở MS Word, type 1 dòng với font Times New Roman làm chuẩn, type dòng khác, lần lượt test dòng này với các font UNICODE khác, thấy font nào cool mà kích cỡ hiển thị lớn hơn hoặc bằng dòng trên ( font Times New Roman, nhớ là cùng 1 size nhé) thì chọn. Enjoy!
bác bảo mở MS Word.... là cái gì mình chưa hiểu ? mình thích font UVNBachTuyetNang nhưng chữ nhỏ khi vào trong rồi như mở tin nhắn ra đọc thì to lắm . nhờ bác hướng dẫn cụ thể chút , cảm ơn

shinobi1104

bác bảo mở MS Word.... là cái gì mình chưa hiểu ? mình thích font UVNBachTuyetNang nhưng chữ nhỏ khi vào trong rồi như mở tin nhắn ra đọc thì to lắm . nhờ bác hướng dẫn cụ thể chút , cảm ơn

MS Word: Microsoft Office Word (!)
Theo mình bít thì k có cách nào chỉnh đc font size cho UIQ (có thể zoom nhưng chỉ 1 vài ứng dụng thôi), đành phải tùy vào font vậy!

huynhminhhung

MS Word: Microsoft Office Word (!)
Theo mình bít thì k có cách nào chỉnh đc font size cho UIQ (có thể zoom nhưng chỉ 1 vài ứng dụng thôi), đành phải tùy vào font vậy!

đẹp quá nhưng lỗi nhiều . chép vào khởi động xong bấm calls là máy tự khởi động lại ngay . uổng ghê !

superthien

root là bên ngoài vừa vô C lun đó bác, ko phải resource đâu!
font đẹp thật, thanks bác nhièu lém, nhìn hay hay nhưng font bach tuyet bị ngược ngược sao á, phần font trong máy mà đậm thì chữ lại nhỏ lại còn bình thường chữ lại to!
ko hiểu sao thằng fontrouter.ini tự nhiên lại mất à, các bro nên để attribute nó là system, read only để khỏi thằng nào đụng vô lun!