• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT HOT chời game n-gage ok trên E71 (độc quyền PV)

nguyenpa

Super V.I.P
Hôm nay mới lụm còn E71 úp lên vesion mới nhất 210.21.006 tìm kiếm khắp nơi không thấy cách cài game cho E71, có cài được thì chỉ 1, 2 game mà chơi không ổn. Nên dành nguyên buổi trưa tìm cách làm cho nó chịu chơi trên E71 :)

1. Trước tiên máy phải hack phone. (cái này nói nhiều rồi http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447)
2. Phần mêm n-gage bản N-Gage Fixes V1.20(1459) S60v3 SymbianOS9.x Unsigned -huozu:
http://www.mediafire.com/?izummj13hmo
Files patchs: playcommon.rar

Cài vào máy nhé ( mới test ok trên máy, chưa test cài trên thẻ)

3. Down bản 10202be9 mình fix dưới đây (kết hợp giữa 2 máy) chép lại vào c:\private (bản cập nhật ở bài 3)

Vậy là xong bạn cài được hầu hết các games trên E71 cài vào là chơi được, có 1 số games không cài được -> không chơi được ( worm vào bị văng ra) :)

Test đên đây xem như ok :))

4. Chơi games ok bằng bàn phím dưới :)) -> đơn giản mà anh em không ai nghỉ tới đó là:

MagicKey_Unsigned_Beta.sis
Cài vào máy, cài đặt như sau:

phim R -> 1
T -> 2
Y -> 3
F -> 4
G -> 5
J -> 6
..................

Các bạn hiểu rùi đó :))

Cách dùng magickey:

Vào magic key -> chuyển qua tap KeyMap List -> add -> đặt tên (vd: n-gage) -> vào n-gage -> add -> bấm phím giữa -> bấm tên phím cần thay đổi vd: R -> bấm chọn bằng phím chọn trái (bắt buộc, bấm giữa không ok) -> chọn tiếp phím cân thay đổi (map to) ......
Cài phím xong -> chuyển lại tab Apps List -> chọn phần all apps là n-gage (hay add thêm app n-gage là ok)

Lưu ý: Nhớ Disable rompatcher nhé.

1 số game test thành công:

+ Bounce.n-gage
+ Brothers_In_Arms-BiNPDA.n-gage
+ Crash Nitro Kart.n-gage
+ Resident Evil.n-gage
+ Space.Impact.Kappa.Base.n-gage
+ System.Rush.Evolution.n-gage
+ Tetris.n-gage (không màn hình :))
+ World.Series.of.Poker.n-gage
+ Reset_Generation.n-gage
+ Worms.v1.00-BiNPDA.n-gage
.........................

Game không hổ trợ độ phân giải E71 được:

+ Asphalt.3.n-gage
+ tetris.n-gage

Anh em test xong thì cập nhật thêm :D

Bài viết có sự kết hợp với bài này của bạn ngocquynh47, test cùng với trieu94

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Cập nhật bản mới fix 1 số lỗi và đã chơi được Worms.v1.00-BiNPDA.n-gage trên E71

Cách cài đặt như cũ chỉ thay đổi thư mục 10202be9

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
Mới vừa sắm con E71 là có đồ mới chơi rùi,chừng nào chán nhớ pm cho mình nhe bò:))=))

nouvu2372

Độc quyền PV là phải đóng dấu vô cho nó oai!!!coi chừng bị đánh cắp bản quyền ;)
P/S:Em mà có E71 thì cũng sẽ vọc vụ này roài :D

ngocquynh47

Bác NgPa, vde là khi dùng Magic key thì làm ntn để t đc keymap như bác thế, ví dụ như R là 82 vậy 1 là bao nhiêu thế hả bác, t cài mãi mà ko đc.
Vde 2 là ko hiểu sao khi thoát magickey ở máy E 63 rất hay bị lỗi, tự dưng khởi động lại luôn nên cài vào hơi sợ
Bác NgPa cho xin map của các fim' số nhé

nguyenpa

Super V.I.P
3 game hay nhất nhì thì ko chơi đc, khổ cho mấy bác xài E71 ghê

2 games Asphalt.3.n-gage, One.n-gage do BINPDA bẻ không tương thích với bản N-Gage Fixes V1.20(1459) S60v3 SymbianOS9.x Unsigned -huozu, nên không cài được, nếu muốn chơi thì phải cải games có bản quyền.

traihp9001

Well-Known Member
2 games Asphalt.3.n-gage, One.n-gage do BINPDA bẻ không tương thích với bản N-Gage Fixes V1.20(1459) S60v3 SymbianOS9.x Unsigned -huozu, nên không cài được, nếu muốn chơi thì phải cải games có bản quyền.

có bản pach fix lỗi của 2 trò này mà pác của ổng deltafox đó
p/s: bạn nào mà muốn cài n-gage 1.20 trên n73 (mới chỉ text trên n73 ok ngon ) thì pm mình :D vì bản n-gage 1.20 trên diễn đàn n73 và 1 số máy ko cài đc

hoalang

Member
Có bạn nào có game read fooball09 đã full cho mình xài với hihihi.Nếu có gửi cho mình đi

nguyenpa

Super V.I.P
có bản pach fix lỗi của 2 trò này mà pác của ổng deltafox đó
p/s: bạn nào mà muốn cài n-gage 1.20 trên n73 (mới chỉ text trên n73 ok ngon ) thì pm mình :D vì bản n-gage 1.20 trên diễn đàn n73 và 1 số máy ko cài đc

ok rồi. đang test :D

Chỉnh sửa cuối:

conan289

test cái bản n-gage nay tren 5320 thay cũng khá ổn!

để test tiếp cái game này xem sao!

ngocquynh47

Bản One Cr@ nặng thế thì có fai là cài độc lập dc ko bác nhỉ or bắt buộc cài trial trc nhỉ

conan289

Tui test thử với 5320 xm thi tca? Các game cài vào vẫn còn chữ trial..chán gê.5320 co lẽ vẫn chưa cài dc. Game n-gage full..đã có bác nà nào setup dc game full chưa thì hướng dẫn em caí.thank.