• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot hot..Tiếng Việt cho P1i

tinh_la_gi

Administrator
Không biết có anh em nào ở SG dùng P1 không ?! Nếu có pm cho TLG để bửa nào gặp test trực tiếp vậy !
Chứ đóng gói file cả chục mà send qua send lại test chắc chết Net bèo của TLG wa

Avirup

Em có câu hỏi thế này: thế nào là máy chính hãng? Cùng là P1, vậy chẳng lẽ có P1 do SonyEricsson sản xuất, và P1 do mấy chú làm "đồng hồ Thụy Sỹ ở Thái Lan" chế tạo.

Em chẳng mấy hứng thú với giao diện tiếng Việt nhưng đặc biệt cần fonts hiển thị tốt tiếng Việt. Giải pháp thay đổi font (lấy từ PC) chỉ là tạm thời thôi chứ nhìn con chữ, độ mịn màng, sắc nét... và pro thì thua xa font gốc.

Vậy nên, em tha thiết nhờ bác phuongicb trích bộ fonts (sau khi đã cài TV) từ máy của bác và share với anh em ở đây.

dangvutuan

Help!

Thử rùi, hàng xt thì không được đâu anh em ui. Pác nào dùng P1i chính hãng thì down về share cho anh em với nhé :D

Em đang xài con P1i chính hãng đây mà sao vào down nó cứ báo la sai EMEI mới tức chứ. Bó tay luôn

dangvutuan

Chịu !!!

Nếu như chỉ có fw này:
CXC162037 R9H004
CXC162108 R6E30
CDA 162024/87 R2A
...là cài được tiếng Việt, không lẽ khi có fw mới nhất thì không dùng được tiếng Việt nữa hoặc là phải sửa lại pm Tiếng Việt hả bác? ;;)
Theo mình thấy, khi download phần mềm Tiếng việt cho P1i thì file sis đó đã được sign tự động theo số imei đó rồi, nên không cài được cho máy xt đâu vì SE nó chỉ cập nhật imei của nó bán ra thôi, nên chỉ sign theo kho imei của nó :(

Mình đã down cái pack tiếng việt đó về nhưng không cài được. Xem lại thì thấy dung lượng của bản pack ấy nhỏ hơn nhiều so với các bản pack chính hãng của các ngôn ngữ khác, chắc là có vấn đề ?:((
Còn về IMEI thì theo mình nó hỏi EMEI để cho phép down thôi chứ như các pack khác nó có cần sign đâu:O

dangvutuan

Sau khi liên lạc với Sony Ericsion thì em đã giải quyết được vấn đề, hóa ra là tải theo địa chỉ khác ( http://www.anbasc.com/p1i/ ). Sau khi tải về cài đặt OK luôn, máy đã cập nhật FW dùng font unicode rồi thì không phải cài đặt font nữa, các bác dùng hàng xách tay thử vào đó tải về xem có được không.

conanlinh

Mình cài tiếng Việt được rồi hiển tốt thanks bác dangvutuan nhiều, máy mình P1i xách tay đã cập nhật CDA GW2 và up fw mới nhất.
Một lần nữa cảm ơn bác đã đưa link trang web, thân...

tathien

Mình đang dùng P1i xách tay .xin ConanLinh trích bộ fonts trong resource bản của bản TV mà bác cài thành công .Xin chân thành cảm ơn>email:hienkson@yahoo.com

hoangtu2410

Mình cài tiếng Việt được rồi hiển tốt thanks bác dangvutuan nhiều, máy mình P1i xách tay đã cập nhật CDA GW2 và up fw mới nhất.
Một lần nữa cảm ơn bác đã đưa link trang web, thân...

Bạn cho mình hỏi tại sao bạn lại cài được cho máy xách tay nhỉ , máy mình cũng xách tay mà vào nó kêu không hỗ trợ , bạn có thể up bộ cài đặt của bạn lên host nào đó cho mọi người được không ?

Son_Do

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi tại sao bạn lại cài được cho máy xách tay nhỉ , máy mình cũng xách tay mà vào nó kêu không hỗ trợ , bạn có thể up bộ cài đặt của bạn lên host nào đó cho mọi người được không ?

Có up lên thì bạn cũng không dùng được đâu vì nó sign theo imei của máy, trừ khi bạn unsign được nó và rồi sign lại theo imei của máy mình. Mình khuyến cáo bạn là cũng đừng lấy gói tiếng Việt đó unsis rồi copy đè vào vì có file bẫy đấy, copy vô là cheo máy.

longtan6886

Mấy bạn qua diễn đàn tinh tế tải tiếng việt cho P1i về đi,bên diên đàn đó có đó