• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Hướng dẫn xem free TiVi của Mobifone

Status
Không mở trả lời sau này.

7534286

Free TV Mobi đã không còn. Chia buồn từ đấy :(
Thưa các bạn. Lần này thì Mobi đã fix rồi. Hôm qua mình thử vô đăng kí rồi lấy file ram. Nhưng được 1 lúc thì file ram đó trở nên vô hiệu lực rồi... Nó thông báo bắt mình phải vô lấy lại link khác không thì không cho xem .
Chia buồn với các bạn.

Hôm này mình viết bài này để hướng dẫn các bạn xem free Tivi của Mobifone
Lưu ý chỉ áp dụng cho mobifone thôi nhé.
Các bạn chỉ cần download file đính kèm ở dưới, giải nén ra và bỏ vào thẻ nhớ trong máy. Dùng trình duyệt file của máy vào chỗ bạn để các file và bấm vào để xem.
Mình đã tét trên 5230 của mình và 5800 của bạn mình. Dù các bạn xài sim còn tiền hay sim hết tiền gì thì các bạn xem tivi cũng free.
Các file đính kèm ở dưới là mình lưu lại khi xem tivi trên điện thoại bằng RealPlayer. Mình đã bỏ 50.000 ra để đăng kí tất cả các kênh trên MobiTV của Mobifone và up lên chia sẻ để mọi người xài free.
Các bạn yên tâm mình đã test bằng cách là cho sim khác vào mà vẫn coi được nên các bạn yên tâm thưởng thức. Đảm bảo không mất đồng nào.
Các bạn xài được nhớ Thank cho mình nha. Yêu các bạn :p

Mình mới test trên các dòng cảm ứng thôi nghen. Chất lượng ảnh cũng tốt đấy ^^!
Update thêm thông tin: Các dòng máy không có 3g thì sẽ báo không đủ băng thông vì vậy không xem được đâu nhé. Các dòng cảm ứng của Nokia đều xem tốt trừ 5233,5250,5228,5530 vì 4 dòng này không có 3g. Dùng wifi thì cũng không xem được đâu :|
[HOT] Update phim xem trực tuyến miễn phí cho mọi người ở file đính kèm bên dưới

Update trick: Free TIVI VINA (tài khoản phải còn tiền mới xem đươc và sẽ không bị trừ cước data) - thank to Trvuphuong
Link down đính kèm bên dưới.

Đã xem lại được rồi. Download lại ở file đính kèm nhé.
Lý do không xem được:
+Mobifone nâng cấp thêm kênh và giảm kênh. Mình thấy nó bỏ kênh hoạt hình Animax và thay vô đó là kênh Ariang
+Nếu như mình đăng ký 1 ngày thì mình sẽ chỉ xem được 1 tháng. Đừng ai dại đăng kí 1 tháng nhé.
+Mobifone bây giờ cũng đã tăng tiền lên. Ngày trước mình đăng kí 1 ngày thì chỉ có 3 nghìn. Bây giờ nó tăng lên 5 nghìn 1 ngày =]]
Các film mình cũng đã làm lại hết. Mobifone có thêm vài phim vào đó. Các bạn coi phim và xem tivi vui vẻ nha.

Vinaphone die rồi nên mình gỡ xuống nhé

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Ặc! Cái này hay đấy. Nhưng tiếc là mình đang xài sim Viettel. Mai phải đi mua sim Mobifone test thử mới được. Nhưng mình sợ bạn chia sẻ kiểu này thì bên mobifone sẽ fix lại ngay, vì chắc chắn diễn đàn mình sẽ có người của Mobifone.

Trvuphuong

Member
Cái này mình lúc trước sài của vina cũng làm như vậy nhưng mà hình ảnh nó bị lang và nhoè! Không biết mobi sao nữa. Hỗng có sóng test.hu

Cái này mình lúc trước sài của vina cũng làm như vậy nhưng mà hình ảnh nó bị lang và nhoè chỉ khi dk thì mới hết nhoè! Không biết mobi sao nữa. Hỗng có sóng test.hu

7534286

Cái này mình lúc trước sài của vina cũng làm như vậy nhưng mà hình ảnh nó bị lang và nhoè! Không biết mobi sao nữa. Hỗng có sóng test.hu

Cái này mình lúc trước sài của vina cũng làm như vậy nhưng mà hình ảnh nó bị lang và nhoè chỉ khi dk thì mới hết nhoè! Không biết mobi sao nữa. Hỗng có sóng test.hu

Yên tâm xem ngon lắm :D
P/s: Chia sẻ cho anh em xài cho vui ^^!

boy_online01

Ý, cho mình cái file đó đi. Đang còn 2 cái sim khuyến mãi của Vina đang còn xiền nè...

nxhoang90

tình hình là test rùi mà sao cứ báo conecting mãi vậy bạn , hay là phải xài GPRS , mình xài wifi :|

7534286

Dùng GPRS nó cứ báo là không đủ băng thông !

Bạn xài điện thoại nào? Nếu điện thoại bạn không có 3g thì nó sẽ báo không đủ băng thông. Có khi chỗ bạn ở không bắt sóng được 3g. Cũng có khi bạn chưa đăng kí 3g. Nếu chưa đăng kí thì haỹ đăng kí nhé. Yên tâm là khi coi tivi sẽ không mất tiền gprs bạn nhé

7534286

Update phim xem trực tuyến miễn phí cho mọi người ở file đính kèm

boy_online01

Hình như mình hiểu vấn đề rồi. Cái này cũng giống Vina này, ko phải miễn phí đâu mà là do gói cước TV của Mobifone chỉ cần đóng tiền thuê bao tháng (50k/tháng), còn tiền MB phát sinh từ việc xem TV sẽ ko bị trừ. Cái file *.ram của bác chủ thớt là do bác ý down từ link rttp mà khi đăng kí TV đã được Mobi cấp cho. Nói đơn giản và dễ hiểu là chúng ta đang dùng TV miễn phí trên "danh nghĩa" của số điện thoại chủ thớt. Và đến hết tháng này mà chủ thớt ko đăng kí dịch vụ TV tiếp thì ko còn TV miễn phí đâu.

Mjnhvu

đúng chính xác ,ình cũng nghỉ vậy đó thank chủ thớt nha.nhưng mà chủ thớt cho biết hết hạn dăng ký là ngày mấy vậy nè.để anh em còn biết mà xài chứ

7534286

Không đâu các bạn. Mình đăng kí gói TV1. Gói TV1 là gói 1 ngày. Mình đã xài 3 ngày nhưng vẫn chưa bị đứt liên kết. Các bạn yên tâm xài nhé ^^!

steven221192

Ủa sao kì dzạ !!!
K coi đc .... Lúc coi nó báo là : "Define default access point first "
Mà trong khi dùng 3G lướt web vèo vèo ....

Trvuphuong

Member
Ủa sao kì dzạ !!!

bác sài mạng gì?
Thank bác chủ thớt nhìu ngen!
Mình mới test sim mobi tk 0đồng mà vẩn xem vèo vèo!hehe

7534286

Ủa sao kì dzạ !!!

Đầu tiên vô RealPlayer bấm cài đặt. Sau đó vô cài đặt luồng chọn Acess poin là Mobifone GPRS. Sau đó bật lên xem là Ok :D

natan

Đả test và đúng như bạn nói kô tốn 1 đồng nào cả hình ảnh rất rỏ và đẹp thank bác nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.