• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

hth2813

bạn ơi bạn làm mấy cái như mẫu này xem

leminhhai111

@ zangkoi88 Nếu có làm khung 240 x 320 dùm mình thì you làm cho khung thời tiết và khay icon cho nó trong suốt giống file DORK ne, cho nó thay đổi theo màu nền của hình nền đó mà , chứ kô nó cứ chết có 1 màu , thanks

leminhhai111

@ zangkoi88 nếu You rãnh thì you làm lại dùm mình 2 cái khay luôn ne làm cho nó trong suốt giống file DORK đó you , chứ kô nó kô lên màu . You coi thử cái mình làm nè nó kô lên màu bóng , thanks

zangkoi88

Theme Illusion make by me.

Cái này là chọn đồng hồ nhé các bạn. làm thì làm cho chót cho nó full hết luôn. hehe

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?fnzv1yp8gmv7eiy[/DOWNLOAD]

VỪa mod lại cái theme dream tí sẽ post sau cho các bạn.
View attachment 184597

zangkoi88

@ zangkoi88:
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=184597&d=1291017826
cái này đúng mong đợi của mình mấy ngày hôm nay rồi đó bạn. nhưng bạn chỉnh tất cả font chữ về màu trắng, cho cái dock đựng icon thành trong suốt, mod Feed hiển thị 2 dòng được k?
Thank bạn trước nhá>
Mình ko làm như thế nữa đây là mod cuối cùng của dream xem và nhận xét nhé mình sẽ post xong rồi.

hình trên là chọn thời tiết. mình mod cho nó đẹp và chuẩn tới từng cm:))

prettyboy247

@ zangkoi88:
cái dream và Theme Illusion make by me trông được lắm nhưng bạn nên sửa lại dùm a e để khay đựng tất cả trong suốt,như thế để hình nền nào cũng được ko nếu nền ko phải màu đen thì rất xấu,thank nhé

zangkoi88

@ zangkoi88:
cái dream và Theme Illusion make by me trông được lắm nhưng bạn nên sửa lại dùm a e để khay đựng tất cả trong suốt,như thế để hình nền nào cũng được ko nếu nền ko phải màu đen thì rất xấu,thank nhé

Lên trang 1 đi bạn có 2 them DreamFinal và Illusion rồi đẹp miễn chê. HEHEHE. Tới nghĩ theme nào mình làm tiếp.

chithanh112

Mình copy mấy cái icon thời tiết theo đúng đường dẫn rùi mà sao nó vẫn như cũ. Lúc tháo thẻ nhớ ra thì nó mới hiện icon mới. Vậy là sao nhỉ?

zangkoi88

Mình copy mấy cái icon thời tiết theo đúng đường dẫn rùi mà sao nó vẫn như cũ. Lúc tháo thẻ nhớ ra thì nó mới hiện icon mới. Vậy là sao nhỉ?

copy cả vào ổ e nữa nhé bạn. Mai mình làm bộ cài vhome 3.96 tích hợp luôn icon thời tiết và tất cả theme đẹp.

leminhhai111

Mình lại thích 3.96 thì làm sao bây giờ :)) hehe. giờ đang muốn làm cái theme nữa nhưng chưa có ý tưởng nào. Bùn quá. Chả lẽ quăng con máy đi :((

You làm tới đây là đẹp quá rồi , nhưng góp ý you. nếu làm màu khay và khung thời tiết trong suốt thì hay hơn , nó hơi kén hình nền , mình kô biềt làm khung 240 x 320 nên bó tay rồi

prettyboy247

Góp ý với bạn là như thế này,tất cả nhưng kiểu bạn thiết kế đêu đẹp,nhưng mà những theme bạn thiết kế đa số là khung màu đen sẫm nthế đều ko hợp với hình nên,nếu bạn có ý định thiết kế kiểu mơí thì tất các khung bạn nên để màu trong suốt như theme dream mà bỏ cái khung màu đen trên cùng bạn vừa làm như thế sẽ rất đep,hiện mình đang dùng dream 1 icon moi thứ đêù trong suốt rất đẹp,những cái khác bạn làm mình thấy ko hợp vơi ảnh nền nào nên mình ko dùng

zangkoi88

Góp ý với bạn là như thế này,tất cả nhưng kiểu bạn thiết kế đêu đẹp,nhưng mà những theme bạn thiết kế đa số là khung màu đen sẫm nthế đều ko hợp với hình nên,nếu bạn có ý định thiết kế kiểu mơí thì tất các khung bạn nên để màu trong suốt như theme dream mà bỏ cái khung màu đen trên cùng bạn vừa làm như thế sẽ rất đep,hiện mình đang dùng dream 1 icon moi thứ đêù trong suốt rất đẹp,những cái khác bạn làm mình thấy ko hợp vơi ảnh nền nào nên mình ko dùng

ai cũng muốn theo ý mình thì mình làm theme rất khó. Tới mình sẽ làm theme trong suốt toàn bộ. nói thật là mình muốn làm như vậy chứ thích thay đổi thế nào đối với mình quá đơn giản. sở thích cá nhân mà bạn. Hehe.

prettyboy247

ai cũng muốn theo ý mình thì mình làm theme rất khó. Tới mình sẽ làm theme trong suốt toàn bộ. nói thật là mình muốn làm như vậy chứ thích thay đổi thế nào đối với mình quá đơn giản. sở thích cá nhân mà bạn. Hehe.

minh thấy mọi ng đều thix khung màu trong suốt đay chứ,nêú bạn sưa đc cái theme mà có cái ô lịch to đùng thành các khung và khay trong suốt thì tốt quá
Thank trc nhé
Ak mà cho mình hỏi theme dream của mình đag dùng mình thấy icon thời tiết hơi lệch sang bên phải bây giờ mình muốn sưa dịch sang bên trái thì sửa size chỗ nào

Chỉnh sửa cuối:

zangkoi88

minh thấy mọi ng đều thix khung màu trong suốt đay chứ,nêú bạn sưa đc cái theme mà có cái ô lịch to đùng thành các khung và khay trong suốt thì tốt quá
Thank trc nhé
Ak mà cho mình hỏi theme dream của mình đag dùng mình thấy icon thời tiết hơi lệch sang bên phải bây giờ mình muốn sưa dịch sang bên trái thì sửa size chỗ nào

mai mình sẽ edit laị 2 theme mình vưà làm thành trong suốt toàn bộ nếu ae thích. mai tải về sau nhé. dreamfinal kia cái dòng hiển thị mạng pin lệch pha quá. Mình đã edit lại trong suốt toàn bộ theme rồi. Mai mình up. mai sẽ là trong suốt 100%. Ok men. Còn có ý kiến j ko bạn. Mà cho mình hỏi. Từ khi dùng vhome bạn chỉ dùng theme dream à và bạn đã có ý tưởng gì ve theme chưa hay chỉ dùng cuả mọi ngươì????