• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] Rom Sense 3.0 port từ HTC Sensation cho Incredible S

thomastn

cám ơn bạn. mình ko có member của hotfile nó bắt đợi 30 phút..... nản lun....

longpvan

Chạy cũng nuột nà đấy nhưng vẫn còn khiếm khuyết là lỗi hiển thị font tiếng Việt.
Bác nào biết cách fix xin vui lòng giúp đỡ.

mars_huce

Không cần phải format thẻ đâu bạn ơi, muốn up rom này trước tiên bản phải Root máy theo hướng dẫn tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...le-S-và-Droid-Incredible-2-Đã-TEST-thành-công, sau đó bản phải chuyển qua chế độ ENG Hbooot bạn xem tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1070348 ( download file 4EXTRecovery 1.1 về rồi cho vào thẻ nhớ và dùng recovery để cài file .zip) sau đó bạn up bản rom này là được thôi
Mình làm theo hướng dẫn của bài này và trên XDA-developer và đã up được rom này. Tuy nhiên mình không thực hiện việc chuyển qua chế độ ENG Hboot. Mình làm vậy có được không. Việc chuyển qua chế độ ENG Hboot có tác dụng gì?
Mình cài bản 1.27 vọc hơn 2h thấy cũng không được nuột lắm (tự nhiên đang vọc thì khởi động lại). Hy vọng là dùng 1 thời gian sẽ ổn định hơn.
Còn vấn đề nữa mình gặp phải trong bản rom này và rom gốc là thứ tự tin nhắn không đúng theo thời gian. Tức là mình nt cho 1 người sau đó người ta rep lại cho mình thì máy mình lại hiển thị thời gian của tin nhắn reply còn trước tin mình gửi và xếp lên trên. Bạn nào biết cách fix lỗi này chỉ mình với! thanks!

mars_huce

bản rom này bị lỗi camera rồi. Chụp hình rất xấu và sau khi chụp hình thì hay bị khởi động lại. Chán quá. Bạn nào biết có bản rom sense 3.0 nào ổn định hơn chỉ mình với. Thanks

hình như nghe núi sense 3.0 đang bị lỗi đó hiện tại mình chuyển sang bản revolution hd sense 2.1 chụp hình đẹp ko chơi với sense 3.0 nữa hjc

mars_huce

bạn nào biết cách fix lỗi thứ tự tin nhắn không đúng thời gian không, chỉ mình với. Mình dùng bản rom nào cũng bị thế. Thanks

mars_huce

Mình dùng bản rom gốc, bản vivo sense 3.0 và vàn revolution HD đều bị trường hợp tin nhắn reply lộn lên trên tin nhắn gửi trước đó. Chả hiểu sao.

venusian

Moderator
Lỗi tin nhắn này là do giờ của máy mình và máy người nhận bị lệch nhau. Nên thế. Cách fix là bảo họ chỉnh lại giờ chuẩn là ok. Mình đã test thử. Ok

mars_huce

Không phải bạn ah. Số nào gửi cho mình cũng đều bị thế. Mình dùng 2 máy tự gửi cho nhau cũng bị. Mình nghĩ do cách set time trên máy của mình nhưng chưa mò ra được.