• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT !!! Symbian S60V5 đã hack được trở lại mà không cần flash

Status
Không mở trả lời sau này.

quocvu88_dn

Từ những FW trước của máy dòng Symbian s60v5 đến giờ. Khi bạn muốn hack máy chỉ cần cài Hello Ox là xong. Nhưng đến FW mới nhất thì Nokia không cho hack theo cách này, buộc các bạn phải Flash máy. Điều này gây khó khăn cho những bạn mới và cũng tương đối mất thời gian, rủi ro lại cao.

Từ hôm nay bạn không cần phải flash máy để hack nữa.
Bạn chỉ cần theo hướng dẫn:

1. Tải và cài Install CertUpdater.sisx
2. Sign CertHack.sis dùng key và cert của riêng bạn.
3. Cài CertHack đã sign vào. (Các bạn đừng lo nếu lần đầu máy báo lỗi chứng chỉ không cài được nhé)
Khởi động lại máy rồi cài lại CertHack thêm một lần nữa (lần đầu bạn cài chưa được nên phải cài lại một lần nữa sau khi khởi động)
- Bây giờ phone của bạn đã được hack.
CẢM NHẬN ĐI NHÉ (Mới xem bên Daily Mobile giờ up lên đây cho các bạn tham khảo)
Tải file đính kèm nhé
View attachment 344270

Xin lỗi các bạn vì không có hình minh họa. Mình test và đã cài được một số phần mềm unsigned rồi.
Các bạn down Rompatcher về, sign (có thể sign bằng file cert và key trong file zip đính kèm) rồi cài vô máy nhé. Nhớ apply Install Server RP+.rmp và Open4All RP+.rmp nghe

Chỉnh sửa cuối:

quocvu88_dn

Bạn nói rõ vì sao ko được ? Mình vẫn đang test
Bạn nhớ là down Rompatcher về giải nén được thư mục patches cop vô thẻ nhớ rồi apply Install Server RP+.rmpOpen4All RP+.rmp nghe

quocvu88_dn

Tren daily mobile nói là làm được 100% đó. Mình test cũng ok rồi. Mình cài xplore vào và vào được các file hệ thống rồi. Các bạn thử đi.

quangha260390

Bạn nói rõ vì sao ko được ? Mình vẫn đang test
Bạn nhớ là down Rompatcher về giải nén được thư mục patches cop vô thẻ nhớ rồi apply Install Server RP+.rmpOpen4All RP+.rmp nghe

mình dùng con 5530,vào chạy CertHack sau rồi khởi động lại máy mà vẫn ko đc.bạn chỉ mình với

Status
Không mở trả lời sau này.