• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

How to Downgrade Your iPhone 3G 2.30 (FW 2.2.1) Baseband for Unlock

civrocker

Xin được giúp đỡ về IPhone 3G lỡ úp baseband lên 2.30

Mình có 1 chiếc Iphone gửi từ Anh về.Hộp và kiểu giáng giống hệt bản quốc tế.Nhưng kiểm tra thì bị khóa bởi O2.Mình đã lỡ tay dùng Itunes nên vô tình up Baseband lên 2.30 .và không unlock = Yellowsnow đc nữa.Xin đc trợ giúp down baseband xuống 2.2 .Mình đã đọc bài của admin nhưng vẫn không hiểu lắm.vì bài viết = tiếng anh và có 1 số chỗ mình không hiểu rõ.Xin dc mọi người giúp đỡ.Cảm ơn rất nhiều !!!

Germaniteen

Nếu bạn đã úp lên mà baseband 2.30 thì xong rồi! Chỉ còn nước xem cái bootloader coi 5.8 thì okie, có thể down bb xuống 2.28 mà unlock bằng yellowsn0w xài vô tư, nhiều người thành công lắm rồi đó! Chúc may mắn!

Cách kiểm tra và down baseband bác xem ở đây thử nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=52573

civrocker

híc tiếc quá hôm nay mình đã tìm wifi để thử.mình ko có dk để check bootloader version 5.8,5.9 mà liều mình down BBdown về chạy thử luôn nhưng thất bại.Máy mình mua bên Anh trước Tết năm rồi khả năng là sau tháng 9/2008.Mà nó có khuyến cáo là sau tháng 9 thì có khả năng là 5.9 .Đành chờ phần mềm mới vậy.chắc vài tháng nữa.Mình ko tin vào TA mobile và cũng ko thích bị can thiệp phần cứng ^^ Cám ơn bạn !!!

hoaxutuyethp

hum nay em làm thành công theo cách của mod, đã hạ baseband từ 2.30.03 xuống 2.28.00 rùi , sau đó unlock ok. THanks mod nhiều nhiều nhé, vote cho mod 5** rồi , ai chưa biết cách làm pm em, em chỉ cách nhé.

nguyencanh

hum nay em làm thành công theo cách của mod, đã hạ baseband từ 2.30.03 xuống 2.28.00 rùi , sau đó unlock ok. THanks mod nhiều nhiều nhé, vote cho mod 5** rồi , ai chưa biết cách làm pm em, em chỉ cách nhé.

máy em BL 5.9 không tài nào hạ được anh chỉ giúp em với em cám ơn nhiều lắm

nguyencanh

híc ám ơn anh! nhưng anh hoaxutuyethp nói đã mod 5** được rồi nè ! :(:)(:)((

panrai

Super V.I.P
Mìng đã làm theo các bước của anh giang rồi,vẩn chạy rất tốt và tự khởi động lại luôn,nhưng khi vào lại kiểm tra thì FW vẫn là 02.30.03,xin các bạn chỉ giáo dùm mình

Germaniteen

mà bác đã check bootloader là 5.8 chưa vậy? Chứ nếu k phải 5.8 thì làm nó không có downBB đươc đâu nha!

civrocker

cảm ơn các bác bao giờ có tin vui cho BL 5.09 thi thông báo nhé ! mình dùng SSH no wifi check thấy đúng là 5.09 Khốn nạn thật.Ai có thể cho em cái địa chỉ mau X-sim tại Hà Nội ko ah? em tìm trên forum mà ko thấy .máy em bị khoa bởi O2 thì có dùng X-Sim dc ko?

ThAngNgO_

cảm ơn các bác bao giờ có tin vui cho BL 5.09 thi thông báo nhé ! mình dùng SSH no wifi check thấy đúng là 5.09 Khốn nạn thật.Ai có thể cho em cái địa chỉ mau X-sim tại Hà Nội ko ah? em tìm trên forum mà ko thấy .máy em bị khoa bởi O2 thì có dùng X-Sim dc ko?

dùng đc bạn à. bạn check trên google là thấy nhiều mà :D

THINK

X-sim h nhiều lắm mà bạn, giá cả cũng phải chăng nữa, tầm 200- 300 là có 1 cái ngon rồi, xài cũng tàm tạm trong lúc chờ sof unlock thôi, tránh đi xa đó bạn, dễ no service lắm :))

ThAngNgO_

X-sim h nhiều lắm mà bạn, giá cả cũng phải chăng nữa, tầm 200- 300 là có 1 cái ngon rồi, xài cũng tàm tạm trong lúc chờ sof unlock thôi, tránh đi xa đó bạn, dễ no service lắm :))

làm gì mà đi xa :D, Bl ko phải nhóm 5.8 thì phải sài x-sim thui chứ ko thì unlock đc hết mà :D

THINK

làm gì mà đi xa :D, Bl ko phải nhóm 5.8 thì phải sài x-sim thui chứ ko thì unlock đc hết mà :D
hjhj, mình ở Đà Nẵng, có cô em bảo đi Huế chơi.. đi qua cái Hầm Hải Vân là teo sim à :p, phải tháo sim kick lại ý mà:D,.. đi tầm 200 KM về quê chẳng hạn là bị liền ^^ may mà có X-sim chứ kô là mòn râu vì chờ Soft mất :((

Last edited by a moderator:

layhon

ban chi ki hon hc minh buoc nay duoc ko?

Nhập su vào cửa sổ terminal sau đó nhập Alpine khi nhắc một mật khẩu.

hungdqk

của em vào cydia cài downbb nhưng khi cài xong thì ko có cái chương trình terminal nó hiện lên mới đau chứ