• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP ipaq 500 không thể cài hay xóa soft(hệ điều hành hỏng)

christopher

Mình đang dùng con HP ipaq 514 được một năm rồi.Tự nhiên mấy hôm nay nó hỏng hết phần mềm này đến phần mềm khác. Không thể cài thêm hay xóa bất cứ phần mềm nào cả, cũng như vào setting cũng ko được, toàn nhận được thông báo là :
ERROR
The settings could not be opened.
Ngay đến cả chỉnh lại cái đồng hồ hẹn giờ cũng ko được luôn.
Mỗi lần nối với computer cung bị báo lỗi, bây giờ nó không đồng bộ đươc bằng cái synchronize nữa.
Nói chung là em rất cần cách gì đó để đưa cai điện thoại về lại trạng thái ban đầu, ví dụ như cài lại máy hoàn toàn( như cài lại window trong máy tính vậy đó)
Rất mong anh chị em trong diễn đàn giúp đỡ!
Cảm ơn rất nhiều.
Chúc vui!

AnhPheCT

Vào Tab CLB HP iPAQ tham khảo hoặc trao đổi với Bác XuanTruong và Bác PhamQuang nhé!!!

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=194

HR- HP iPAQ h5000 Series (5450 / 5550 / 5555) and HP iPAQ h3800 Series (3830 / 3835 / 3850 / 3855 / 3870 / 3875):

While holding down on the far left (calendar) and far right (iTask or Today) press in on the reset button (reset hole) with your stylus for about 2-3 seconds. After you see the screen fade, you can verify the hard reset by pressing the power button. If the device does not power on, then you have successfully reset you unit. To reactivate the battery you must either connect the iPAQ back to AC power or press the reset button again with your stylus.

HR lại thì trở về lúc ban đâu mới Up Rom chứ gì dù lổi nào cũng mất...! nếu ko thì Up Rom lại!!! Chúc vui vẽ!!!

Chỉnh sửa cuối: