• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ hx2000 - PDAVIET ROM WM6.0

bebucaothu

Chào các bác !
Em có con iPAQ 2190b phiên bản tiếng Nga.
Version botloader là 1.01.01.H
Windows mobile 5.0 RU
Hiện nay em muôn chuyển sang sử dụng bản tiếng Anh và nếu có thể thì up lên bản 6.0 càng tốt. Em đã thực hiện các việc sau:

1) Đọc thông tin của bác Quang post ở bài hướng dẫn nhưng link die nên không download được file nào.

2) Download được 1 bản rom sp3303.exe từ trang chủ.
Sử dụng chương trình up ROM kèm trong sp3303.exe không được. Nó báo sai ngôn ngữ.

3) Down file iPAQ_hx2000_6.01.01_WM6.1.7z của Mobifuns up lên.
Extract ra được bộ tool để up ROM, tool này sử dụng được.

4)Khởi động máy vào chế độ boot loader.
Nếu sử dụng ngay ROM trong file hx2000_6.01.01_WM6.1.7z của Mobifuns thì chưong trình báo là up lên từ 1.01.01.H lên 6.01.01 CI . Tiếp tục chạy thì chạy được 1% là báo lỗi Could not intialize device

Nếu sử dụng ROM extract từ file sp3303.exe (có đổi tên thành nk.nbf) thì
chưong trình báo là up từ 1.01.01.H lên 1.00.02.H
Chạy đến 25% ngon lành. Từ 25% chạy thêm 2 phút mới lên được 26% rồi báo lỗi time out.

Em đang tìm cách up botloader lên 1.00.02.H bản tiếng Nga rồi sau đấy dùng mẹo copy đè file ROM khi chưong trình thông báo nhưng chưa tìm ra chương trình upgrade bootloader . Bác nào có giải pháp khác thì hướng dẫn em với. Em cảm ơn các bác.

hoangduc10

Kính gửi MOD Mobifuns!
Em đã up ROM WM6.1 cho Hx2410 rồi nhưng xuất hiện lỗi! Tất cả những phần mềm cài trên thẻ đều bị hết hạn dùng sau 1 lần softreset. Những shotcut của những soft đó chuyển ra màn hình today trên nền của soft SPB Plus đều bị hỏng(không hiển thị được đúng hình ảnh biểu tượng của soft). Em đã up lại WM5.0 thì thấy mọi chuyện lại bình thường, các soft hoạt động tốt và các shotcut cũng không thấy bị lỗi.
Em định úp 1 bản WM6.0 nào đó nhưng các link đều hỏng, em kính mong MOD bớt chút thời gian up lại cho chúng em! Hoặc MOD có cách nào khắc phục được lỗi trên bản WM6.1 thì hay quá.
Em cảm ơn MOD rất nhiều!

bigboy2000

hi, em đang dùng con HP iPAQ hx 2490b, up lên WM 6.1 rùi, nhưng khi lên được WM 6.1 thì máy lại ko nhận được thẻ nhớ nữa, bác nào bít cách khắc phục thì chỉ em với. Em đã dùng chương trình :SDHC_DRIVERS_FOR_C550_AND_N560_BY_GreateVK_AND_FreePK.cab nhưng vẫn không đọc được ngay cả thẻ nhớ 1Gb. Thank

nickyhuy549

tất cả link đều DIE. :(( chẳng biết còn chổ nào để thử không nữa. Mong mod up lại bộ WM6.5 cho HP IPAQ HX2490b ạ, lên được Mediafire càng tốt. :)