• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ rw68xx - PDAVIET ROM WM6.0 & 6.1

htorancel

Đợi bản 2.01 (Windows Mobile 6.1) của Nhocbanme từ hôm qua tới giờ mà chưa thây có link download gì cả.

Nhoc ơi nhanh nên nào sắp raaa rồi ....

dinkiny

có 1 thắc mắc nhỏ muốn hỏi anh em PV: trên trang web chính thức của HP tháng 12/2007 có upload 1 file ROM fix lỗi GSM cho rw68xx (lỗi MT SMS gì đó), có anh em nào xem qua và up thử chưa? nó là gì vậy? có cần thiết up nó không?

Juliette

Đợi bản 2.01 (Windows Mobile 6.1) của Nhocbanme từ hôm qua tới giờ mà chưa thây có link download gì cả.

Nhoc ơi nhanh nên nào sắp raaa rồi ....

NhocBanMe đã thông báo là lỗi IR,và đang cố gắng khác phục.Ban kiên nhẫn chút đi .Mọi người đều mong đc test bản 2.01 của NhocBanMe mà ;;)

adx

có 1 thắc mắc nhỏ muốn hỏi anh em PV: trên trang web chính thức của HP tháng 12/2007 có upload 1 file ROM fix lỗi GSM cho rw68xx (lỗi MT SMS gì đó), có anh em nào xem qua và up thử chưa? nó là gì vậy? có cần thiết up nó không?

Nó đây ạ:
Type: Driver - Graphics
Version: 0.34 (4 Dec 2007)
Operating System(s): Microsoft Windows Mobile 5.0
File name: sp38094.exe (35 MB)

» Description
Description
Release Notes
Release Notes

TITLE: HP iPAQ rw6818 and rw6828 Multimedia Messengers - GSM Firmware Update
VERSION: 0.34
DESCRIPTION:

This package contains a GSM Firmware driver update for the supported HP iPAQ rw6818 and rw6828 Multimedia Messenger handhelds and operating systems.CAUTION: This update may not be compatible with the Microsoft Windows Vista Operating System and could cause device failure if the host computer for the update is running a Microsoft Windows Vista Operating System. Please check the release notes (Readme file) of this SoftPaq before flashing your device!

IMPORTANT: The GSM Firmware Update is designed to replace the current ROM image including GSM Firmware and to erase the partnership and all user data and programs on the iPAQ Multimedia Messenger.

PURPOSE: Recommended

SoftPaq NUMBER: SP38094

SUPERSEDES: None

EFFECTIVE DATE: 04 December 2007

CATEGORY: Driver - Graphics

SSM SUPPORTED: No

PRODUCT TYPE(S):

Handhelds

HARDWARE PRODUCT MODEL(S):

HP iPAQ rw6818 Multimedia Messenger

HP iPAQ rw6828 Multimedia Messenger

OPERATING SYSTEM(S):

Microsoft Windows Mobile 5.0 (iPAQ)

Microsoft Windows XP (host PC)

LANGUAGE(S):

English

FIXES:

- Fixes issue that the device cannot receive some or all of the Mobile Terminated Short Message Services (MT SMSes) when the device is turned off. Even when the device is turned on, the MT SMSes cannot be received.

PREREQUISITES:

- Microsoft ActiveSync 4.2 (or later) is required.

HOW TO USE:

1. Download the SoftPaq .EXE file to a directory on the hard drive of the host PC.

2. Close all open applications on the host PC.

3. Execute the downloaded file and follow the on-screen instructions to install the driver.

link: http://h20000.www2.hp.com/bizsuppor...wEnvOID=2067&swLang=8&taskId=135&mode=4&idx=0

tbikiss

Thật tuyệt khi đã có wm6 cho HP68xx
Tôi đã úp bản 1.05a của nhocbanme
Tốc độ nhanh
Về Hình ảnh trong Camera có chế độ chụp ban tối rất nét nhưng không thấy đèn flash sáng
Về âm thanh không bị xì khi nghe tai nghe như ở các bản rom trước nhưng Equalizer thì lại không thấy hoạt động
Hai button Record và Camera không không tận dụng được chức năng hold (giữ phím) để chèn thêm chương trình
Còn lại đang hoạt động tốt
Cám ơn nhocbanme
Hi vọng nhocbanme sẽ có ver mới tốt hơn chỉnh hơn
thank full !!!

cangcua

HELP ME

Vừa up bản beta WM6.1 trên trang nhất. AE test nhá.

Lần này nhocbanme ko up bản ROM dùng up bằng thẻ nhớ. Nên mình up = PC luôn, mình chỉ up OS nên xóa đi 3 files: EBOOT.nb0, ExtendedRom.img, nova_pda_033105.mot.
Sau khi up xong phần OS nó báo lỗi. (theo hướng dẫn trang 1) Mình rút cáp ra HardReset nhưng nó vẫn nằm lì ở màn hình BootLoader. HadReset = Call,End,Power + chọt đít.
Nghĩ là quá trình up bị lỗi mình up lai = thẻ nhớ bản ROM 1.05 nhưng đến giờ nó vẫn ở màn hình BootLoader, gần 1h rồi.

Có cách nào up lại ko vậy các bạn. giúp mình với. :((

htorancel

Nhocbanme ơi bạn kiểm tra lại link ROM để up bằng miniSD lại xem. Link đó ko có. (Up qua miniSD nhanh hơn mà :D)

Thank Nhoc nhiều.

htorancel

Xong phim. Mình cũng gặp phải hiện tượng như cangcua rồi. Hiện tại máy cheo tại màn hình boot hơn 30 phút rồi mà không thấy gì cả.

Tình hình thấy bắt đầu lo lo rồi .... :(

Juliette

Nhocbanme ơi bạn kiểm tra lại link ROM để up bằng miniSD lại xem. Link đó ko có. (Up qua miniSD nhanh hơn mà :D)

Thank Nhoc nhiều.

Bạn có thể up bằng miniSD bằng cách cắt đi 12bk đầu tiên.Mình đã cắt và cài ngon lành.Nhìn chung bản Rom vẫn ngon như các bản ROm khác (nịnh nhocbanme tý để bạn ý có động lực cook ROM tiếp cho ae) có điều các program dùng xong tắt ko đc, phải vào task Manager loại bỏ .Mình nghĩ nên cho pbar vào bản ROM .Thân

htorancel

Hiện tại máy mình vẫn bị cheo ở màn hình BL. Đến thời điểm giờ là hơn 1h30 phút máy bị treo ở đó rồi. :( (thỉnh thoảng cứ khoảng 5 phút thì màn hình BL lại chớp một cái rồi lại sáng trở lại). Giờ không biết sao nữa.

Không biết có phải máy bị chết BL rồi hay không nữa. Help me :(

nhocbanme

Lần này nhocbanme ko up bản ROM dùng up bằng thẻ nhớ. Nên mình up = PC luôn, mình chỉ up OS nên xóa đi 3 files: EBOOT.nb0, ExtendedRom.img, nova_pda_033105.mot.
Sau khi up xong phần OS nó báo lỗi. (theo hướng dẫn trang 1) Mình rút cáp ra HardReset nhưng nó vẫn nằm lì ở màn hình BootLoader. HadReset = Call,End,Power + chọt đít.
Nghĩ là quá trình up bị lỗi mình up lai = thẻ nhớ bản ROM 1.05 nhưng đến giờ nó vẫn ở màn hình BootLoader, gần 1h rồi.

Có cách nào up lại ko vậy các bạn. giúp mình với. :((

Bạn chọt reset 1 phát, sau đó nối vô máy tính.
Up lại ROM dùng bản 1.05 up qua PC, nhớ chọn "OS Only".
Quá trình thành công thì máy sẽ tự động HR.

nhocbanme

Hiện tại máy mình vẫn bị cheo ở màn hình BL. Đến thời điểm giờ là hơn 1h30 phút máy bị treo ở đó rồi. :( (thỉnh thoảng cứ khoảng 5 phút thì màn hình BL lại chớp một cái rồi lại sáng trở lại). Giờ không biết sao nữa.

Không biết có phải máy bị chết BL rồi hay không nữa. Help me :(

Bạn nói rõ hơn từng bước bạn thực hiện đi.
Hiện tại bạn đang bị treo ở Bloader, bị treo thôi chứ ko phải chết BLoader.
Bác thực hiện theo cách như mình hướng dẫn ở trên xem.

nhocbanme

Bạn có thể up bằng miniSD bằng cách cắt đi 12bk đầu tiên.Mình đã cắt và cài ngon lành.Nhìn chung bản Rom vẫn ngon như các bản ROm khác (nịnh nhocbanme tý để bạn ý có động lực cook ROM tiếp cho ae) có điều các program dùng xong tắt ko đc, phải vào task Manager loại bỏ .Mình nghĩ nên cho pbar vào bản ROM .Thân

Mình dự định bản ROM này là bản ROM "clean" cho AE tùy thích cài soft vào.
Bản 2.02 sẽ có nhiều soft hữu dụng lun.

htorancel

Một lần nữa mình xin được cảm ơn nhocbanme rất nhiều.
Mình đã làm lại theo cách của bạn và đã up ROM thành công.

Thank nhocbanme.

cangcua

Bạn chọt reset 1 phát, sau đó nối vô máy tính.
Up lại ROM dùng bản 1.05 up qua PC, nhớ chọn "OS Only".
Quá trình thành công thì máy sẽ tự động HR.

sao mình ko chọn đc OS Only
Click vô nó ko hiện ra cái list để chọn. :((

cangcua

Bạn dùng nút cuộn của chuột hoặc là mũi tên lên xuống của bàn phím đó.

up thanh công xong, nó đứng luon o màn hình HardReset nhocbanme ơi
Device clean boot...
Reset to factory defautl!

giờ phải làm gì nhocbanme ui :((

Medkid

up thanh công xong, nó đứng luon o màn hình HardReset nhocbanme ơi
Device clean boot...
Reset to factory defautl!

giờ phải làm gì nhocbanme ui :((

Bạn dùng Rom nào ? máy của bạn là HP gì ? Nếu lỗi thì flash lại bản Rom nào mà bạn thấy nó work ok là được