• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPaQ rx5915 cần giúp đỡ về Lang,và sử dụng chức năng

bilyntth

HP iPaQ rx5915

Mình mới có con này,chức năng thì ngoài thoại là hok có còn lại nó cũng như O2 thôi,hok có nhiều cái khác,nhưng chức năng đỉnh nhất của nó là định vị toàn cầu,tìm đường,tìm địa chỉ nhà,số phone ... thì hok biết xài

- Mấy chức năng tìm đường vn cũng đã xài đc vậy giờ mình muốn xài thì phải làm sao?nhớ là nó hok phải là phone nền hok có xài SIM nha

- ngôn ngữ của nó thì hiện là Tiếng Đức,dù list langues của nó có đến 2-3 chục ngôn ngữ,nhưng mình Setup thì hok chọn đc lang khác,theo mình nghĩ là file đó trên thẻ nhớ đã mất thì phải,nên nó với zậy,giờ muốn change sang Tiếng Anh thì phải đi coppy thêm hay sao ??

Nó xài zắc sạc Pin kiểu như đầu cắm cáp dữ liệu với máy tính,hoặc ai xài Blackberry thì thấy zắc sạc của con này cũng y vậy ,mình ở HCM vậy mua sạc với mấy phụ kiện của nó phải mua chỗ nào nhỉ ?

vài Link và ảnh về con này nha:

bilyntth

Nó bán ở Việt Nam chắc rằng chức năng phải xài được đúng hok?
ai biết chỉ dùm nha
cám ơn nhiều

Hãng HP vừa giới thiệu mẫu thiết bị cầm tay iPaq hỗ trợ GPS mới là 310 Travel Companion (450USD). Đây có thể xem là nỗ lực đầu tiên của HP trước đối thủ Garmin, TomTom và những sản phẩm GPS khác, cho dù hãng này đã có dòng iPaq vài năm trước.
HP 310 Travel Companion cung cấp tính năng chỉ đường ở từng ngã rẽ và địa chỉ những nơi cần thiết trên một thiết bị mỏng (1,78cm) với màn hình LCD 4,3" cảm ứng hỗ trợ độ phân giải 800x480. Bạn có thể gắn thiết bị lên kiếng hay bảng điều khiển của xe hơi, sạc pin qua nguồn điện trong xe. Nó cũng có trình phát đa phương tiện và hỗ trợ kết nối Bluetooth để sử dụng như bộ kit cho thoại rảnh tay.
Công nghệ chuyển văn bản thành giọng nói của 310 cho phép hướng dẫn tên đường bằng giọng nói, khá tiện nếu bạn đến những khu vực mới. Tuy nhiên, âm lượng loa chưa đủ lớn. Hiện HP không cung cấp bộ chuyển tín hiệu FM để truyền âm thanh của 310 Travel Companion sang dàn âm thanh trong xe.
Điểm nổi bật của 310 so với những đối thủ khác là được tích hợp với website lên kế hoạch du lịch iPaq Navigate được giới thiệu gần đây của HP và phần mềm trên máy tính Content Manager. Ví dụ, bạn có thể đồng bộ danh bạ Outlook vào thiết bị, rồi sau đó chọn một địa chỉ trong danh bạ như là đích đến, bạn cũng có thể lên kế hoạch cho chuyến hành trình trên website và rồi sau đó đồng bộ vào thiết bị hoặc chia sẻ với bạn bè.