• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HS Orange + Vodafone + Finger use (8 phím) 5800 fw50

lbxminh

HS Orange + Vodafone + Finger use (8 icon) 5800 fw50

Mình thấy có nhiều bạn thích HS Vodafone nhưng vẫn chưa cài đặt được cho 5800 fw50.
Mình tổng hợp từ một số bài của các bạn trên PDAVIET và trên các trang web khác để các bạn có được 3 HS mà theo mình nghĩ là thường hay dùng nhất, vì dao diện đẹp như VODAFONE hay FINGER USE hay đỡ tốn bộ nhớ như ORANGE (đó là ý kiến riêng của mình). Đã test trên máy mình thành công, còn các bạn..... thì phải thử nghe. :D

0. Download các files mình upload.
1. Máy phải được hack (thường khi flash CFW 50, chắc có sẵn :D )
2. Cài đặt Orange 50.0.005.sis và Vodafone 50.0.005.sis.
3. Cài đặt Vodafone mà bạn thích (trong folder "Collection of Vodafone HomeScreens") nó sẽ thay thế Vodafone 50.0.005.sis
4. Vào CÀI ĐẶT của điện thoại chọn dao diện orange.
5. Cài đặt phần mềm C2ZMaker_v1[1].00en.sis vào điện thoại, rồi tạo file c2z.
Chép file 2themes.rmp và c2z.rmp vào thư mục PATCHES.
apply "2themes.rmp" (nhớ đừng add auto)
6. Khởi động lại điện thoại.
7. Đổi tên thư mục C:\Private\10207254\ thành C:\Private\10207254A
8. Chép thư mục 10207254 (của mình upload) vào C:\Private\ (sau đó có thể xoá hoặc lưu lại thư mục C:\Private\10207254A)
9. Mở Rompatcher apply c2z.rmp (nhớ đừng add auto)
10. Bây giờ vào CÀI ĐẶT của điện thoại chọn dao diện orange, vodafone hoặc finger use.

Thưởng thức thành quả.

Tuy nhiên, để có 3 dao diện này lần sau khi khởi động lại máy bạn nên để ngôn ngữ ENGLISH và chỉ việc vào Rompatcher apply c2z.rmp và 2themes là ok. Sau khi khởi động máy nếu không vào Rompatcher apply c2z.rmp và 2themes, bạn sẽ có gần như đầy đủ các dao diện.

Còn ở tiếng Việt thì sau khi khởi động, apply c2z.rmp và 2themes, sẽ có VODAFONE, ORANGE và dao diện phím tắt của nokia.

Mình đã test thành công trên máy 5800 fw50 red. Chia sẻ để các bạn yêu thích HS Vodafone thử. Các bạn từ từ tìm hiểu thêm.
Nếu thành công nhớ ấn nút thanks nghe ;;)

Download http://www.mediafire.com/?uodo3himq0m

Chỉnh sửa cuối:

h3ll

rất hay nhưng mổi lần rexet là phãi làm những bước đó hơi cực.ko còn cách nào dể hơn nữa hã mấy bác:(

thechipmunks

có cách nào cài orage cho máy chưa hack ko bác? e ko muốn hack máy tại vì 1 lần hack máy die phải đến care cứu nên sợ rồi :))

ngoanrazor

Well-Known Member
có cách nào cài orage cho máy chưa hack ko bác? e ko muốn hack máy tại vì 1 lần hack máy die phải đến care cứu nên sợ rồi :))

hack máy làm j die hả bn? Đang flash thì đừng rút cáp ra sao mà die đc

randoms

Có cách up ở chế độ death phone nên chắc là rút ra vẫn up lại được phải ko nhỉ?

jinsk8r

Trừ phi là sử dụng Cooked Core hoặc đang flash mà rút xoẹt cáp ra 1 phát :) còn ko thì ko die được. Cái Bootloader vẫn còn trong ROFS1 nên flash lại thoải mái

Die thực sự là phải thay luôn cái chip ROM trong máy ấy ^^

mathanh

mod Orange + Vodafone vô lại mất những chủ đề màn hình chủ khác thì uổng wa. hay là ta mod cái Orange vô là được rồi khỏi Vodafone

TruongHan

Super V.I.P
mod Orange + Vodafone vô lại mất những chủ đề màn hình chủ khác thì uổng wa. hay là ta mod cái Orange vô là được rồi khỏi Vodafone

Orange thì xài bình thường rồi,cái cần là anh em mình mod sao cho xài được hết các giao diện ^^

tmt13tb

mình thấy cách này hơi rắc rối và lại sẽ ko dùng đc những hs khác. Theo mình các bạn cứ cài 2 hs kia sau đó tai cái 2theme về bỏ vào e/parches khi nào muốn dùng voda hs thì vào roomparcher apply cái 2theme đó rôì chọn lúc nào muốn dùng hs khác thì bỏ apply cái 2theme đó

http://www.mediafire.com/?0nnn3onnuim

slr_mclaren_2709

Giúp mình với. Mình làm như hướng dẫn trên của bạn nhưng khi chạy HS Vodafone thì lại hiện ra cái Hs Finger Ser.

lbxminh

Giúp mình với. Mình làm như hướng dẫn trên của bạn nhưng khi chạy HS Vodafone thì lại hiện ra cái Hs Finger Ser.

NHớ đổi tên C:\Private\10207254A chứ không chép đè lên nghe. Làm lại lần nữa thử đi bạn, có thể bạn sai một trong các bước đấy.

slr_mclaren_2709

NHớ đổi tên C:\Private\10207254A chứ không chép đè lên nghe. Làm lại lần nữa thử đi bạn, có thể bạn sai một trong các bước đấy.

Mình đã đổi tên thư mục đó rồi, và cũng đã copy thư mục của bạn vào rồi. Nhưng vẫn ko đc. Máy mình là 5800 Blue

lbxminh

Mình đã đổi tên thư mục đó rồi, và cũng đã copy thư mục của bạn vào rồi. Nhưng vẫn ko đc. Máy mình là 5800 Blue

Máy của bạn có chạy được dao diện orange không? Phải chuyển về doa diện orange, như bước số 4 nghe.
Bạn đã cài lại VODAPHONE ở bước số 3. "Cài đặt Vodafone mà bạn thích (trong folder "Collection of Vodafone HomeScreens") nó sẽ thay thế Vodafone 50.0.005.sis" chưa?

Chỉnh sửa cuối:

slr_mclaren_2709

Máy của bạn có chạy được dao diện orange không? Phải chuyển về doa diện orange, như bước số 4 nghe.
Bạn đã cài lại VODAPHONE ở bước số 3. "Cài đặt Vodafone mà bạn thích (trong folder "Collection of Vodafone HomeScreens") nó sẽ thay thế Vodafone 50.0.005.sis" chưa?

Mình đã làm đầy đủ như hướng dẫn. Nhưng vãn ko chạy dc HS Vodafone