• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.

halybobo

Cách phân biệt rất đơn giản, các bạn hãy vào:

Settings >>> System >>> Device Information >>> Hardware Information >>> Nếu Flash size hiển thị là 512Mb tức là HD2 thường, nếu hiển thị 1024Mb tức là HD2 T-Mobile USA.

Bác Quang ơi em bị lỗi như thế này có cứu đc không ạ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=618084

Bác làm ơn giúp em ạ, bác pm nick yahoo em nha: halybobo

Em cảm ơn bác rất nhiều

halybobo

Máy bạn đã HSPL chưa và thông số SPL ở Bootloader là như thế nào? Bạn cho cái hình của máy bạn lên thì tốt hơn đấy...

Máy em bị giống hệt như trên đường link em đưa ạ

Em đã cài HSPL rồi ạ 2.0.8 HSPL, em tiến hành up radio nhưng toàn báo lỗi thôi ạ chạy đc khoảng 9% lại dừng, up qua thẻ nhớ cũng ko đc ạ.

Có cách nào không ạ

heobanhki

Máy em bị giống hệt như trên đường link em đưa ạ

Em đã cài HSPL rồi ạ 2.0.8 HSPL, em tiến hành up radio nhưng toàn báo lỗi thôi ạ chạy đc khoảng 9% lại dừng, up qua thẻ nhớ cũng ko đc ạ.

Có cách nào không ạ

Vậy cuối cùng máy bạn có vào win được không? máy bạn là EU hay t-mobile.
theo link trên thì brick do up radio, mình không thấy nói là máy EU hay t mobile nhưng máy t mobile up radio thấp thì coi như xong chỉ còn nước là thay flash nhưng chưa thấy có chỗ nào thay flash mà chỉ thay main thôi.
Ban thử task 29, up rom ship bằng god card xem sao hoặc up các rom cook không có radio xem như thế nào mới tính tiếp ;;)

halybobo

Vậy cuối cùng máy bạn có vào win được không? máy bạn là EU hay t-mobile.
theo link trên thì brick do up radio, mình không thấy nói là máy EU hay t mobile nhưng máy t mobile up radio thấp thì coi như xong chỉ còn nước là thay flash nhưng chưa thấy có chỗ nào thay flash mà chỉ thay main thôi.
Ban thử task 29, up rom ship bằng god card xem sao hoặc up các rom cook không có radio xem như thế nào mới tính tiếp ;;)

Máy em không phải là T-Mobile ạ, bác cho em cái link bản rom không có Radio đc không ạ, em gà vụ này quá

Casper_HN

Máy em nó hiện như dưới đây
Security Unlocked
PB81*** SS-B3
SPL-2.08.000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
Micro(TOUCH) 0x50

Và cài cLK đến lúc Recovery thì
< waiting for device >
Mà em đã cài trên Win7, rồi cũng thử cả trên XP có cài fastboot driver rồi.

Các bác có ai biết cách xử lý không giúp em với, hic.

tuaneti

Máy em nó hiện như dưới đây

Và cài cLK đến lúc Recovery thì

Mà em đã cài trên Win7, rồi cũng thử cả trên XP có cài fastboot driver rồi.
Các bác có ai biết cách xử lý không giúp em với, hic.

win7 một số bản build cũ vẫn phải cài Adb driver còn Winxp thì bắt buộc phải cài Adb driver ! Bạn kiếm cái đó rồi cài nhé !

Casper_HN

Số mình đen thế, máy kia thì ko cài đc, tối qua lấy máy của 1 nhóc sinh viên ở Đê La Thành về (5.3tr) tối ngủ sáng dậy lắp pin máy thằng bạn vào bât không lên. Giật mình tưởng lắp nhầm máy nhìn lại hóa ra đúng là ko lên. Lại phải mang qua em sinh viên đó giải quyết thôi, may mà nó nói BH trách nhiệm cho mình 2 ngày.
Thế là cùng lúc 2 cái HTC-HD2 chả cái nào dùng đc, số con chó mực.

tuaneti

Số mình đen thế, máy kia thì ko cài đc, tối qua lấy máy của 1 nhóc sinh viên ở Đê La Thành về (5.3tr) tối ngủ sáng dậy lắp pin máy thằng bạn vào bât không lên. Giật mình tưởng lắp nhầm máy nhìn lại hóa ra đúng là ko lên. Lại phải mang qua em sinh viên đó giải quyết thôi, may mà nó nói BH trách nhiệm cho mình 2 ngày.
Thế là cùng lúc 2 cái HTC-HD2 chả cái nào dùng đc, số con chó mực.

Chia buồn với bác. Số bác vẫn còn may :D

titomutkeo

cho em hỏi. Em có một con HTC HD2 mang từ Đài Loan về. Lúc đầu dùng rom bản tiếng Trung. Em ko biết thông số j của máy hết, cũng chưa biết HSPL chưa. Giờ máy bị lỗi treo màn hình ở chỗ stick together :( e ko biết làm thế nào nữa. Thử tháo pin ra để 20ph rồi lắp vào nhưng vẫn thế :( ấn volume down + power nhưng chẳng thấy hiện ra màn hình 3 mầu như các bác nói :( cho e hỏi là máy e bị làm sao :( có khả năng sửa chữa hay khắc phục ko :( nếu khắc phục được thì hướng dẫn e vỡi :( máy thì hỏng mà đọc những cái các bác nói e chẳng hiểu j cả :( giúp e với :( e cám ơn các bác nhiều

cho em hỏi. Em có một con HTC HD2 mang từ Đài Loan về. Lúc đầu dùng rom bản tiếng Trung. Em ko biết thông số j của máy hết, cũng chưa biết HSPL chưa. Giờ máy bị lỗi treo màn hình ở chỗ stick together :( e ko biết làm thế nào nữa. Thử tháo pin ra để 20ph rồi lắp vào nhưng vẫn thế :( ấn volume down + power nhưng chẳng thấy hiện ra màn hình 3 mầu như các bác nói :( cho e hỏi là máy e bị làm sao :( có khả năng sửa chữa hay khắc phục ko :( nếu khắc phục được thì hướng dẫn e vỡi :( máy thì hỏng mà đọc những cái các bác nói e chẳng hiểu j cả :( giúp e với :( e cám ơn các bác nhiều
Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu (Bootloader) hiện lên thì nhả phím Volume Down ra. Bạn xem thông số SPL trong Bootloader là như nào nhé. Bạn cắm cable kết nối với PC khi nào màn hình hiện USB thì tiến hành úp lại Ship Rom cho máy.

titomutkeo

Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu (Bootloader) hiện lên thì nhả phím Volume Down ra. Bạn xem thông số SPL trong Bootloader là như nào nhé. Bạn cắm cable kết nối với PC khi nào màn hình hiện USB thì tiến hành úp lại Ship Rom cho máy.

e cám ơn a.nhưng e ko vào được theo cách a và mọi người chỉ ấy. Ấn Volume + Down và Power rồi nhưng nó lại ra cái màn hình stick together nên e ko làm được j cả :( thế nên h ko biết làm thế nào cả :( thấy diễn đàn của mình chỉ còn có cách up Rom bằng Goldcard nhưng e ko download được cái tệp đính kèm phía dưới nên ko làm thế nào đc.buồn quá :(( :(( ko biết máy e có chết bootloader ko nữa :( mà chết cái ấy thì ko biết phải khắc phục thế nào cả :(( a chỉ giúp e với. e ở Hà Nội.ko biết có ai biết ko thì e xin hậu tạ một bữa :((

AquaSta

Moderator
e cám ơn a.nhưng e ko vào được theo cách a và mọi người chỉ ấy. Ấn Volume + Down và Power rồi nhưng nó lại ra cái màn hình stick together nên e ko làm được j cả :( thế nên h ko biết làm thế nào cả :( thấy diễn đàn của mình chỉ còn có cách up Rom bằng Goldcard nhưng e ko download được cái tệp đính kèm phía dưới nên ko làm thế nào đc.buồn quá :(( :(( ko biết máy e có chết bootloader ko nữa :( mà chết cái ấy thì ko biết phải khắc phục thế nào cả :(( a chỉ giúp e với. e ở Hà Nội.ko biết có ai biết ko thì e xin hậu tạ một bữa :((
Tớ vừa làm chết bootloader một em xong :((

Status
Không mở trả lời sau này.