• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.

hunggau75

Bạn hiểu nhầm rồi !!!
Trong bài 1 đưa 2 phiên bản, 1 dành cho HD2 thường (ROM Size 512Mb), 1 dành cho HD2 T-Mobile (ROM Size 1024Mb).
Khi chạy HSPL cho HD2 thường (ROM size 512Mb) sẽ có lựa chọn HSPL 1.42, HSPL 1.66 và HSPL 2.08, ở đây lựa chọn nào cũng được. Bạn hiểu chứ?
Với phiên bản HSPL cho HD2 T-Mobile phiên bản HSPL không có các lựa chọn khác nhau đâu, chỉ có 1 mà thôi.

Em mới tậu 1 em HD2 (LEO) nhưng khi chạy Hard không có sự chọn lựa 1.42; 1.66 hay 2.08 ... đợi nó 1 tí ---> xong. Ra bản 1.42

Cám ơn Bác Quang đã hướng dẫn.

PhamQuang

Manager
Em mới tậu 1 em HD2 (LEO) nhưng khi chạy Hard không có sự chọn lựa 1.42; 1.66 hay 2.08 ... đợi nó 1 tí ---> xong. Ra bản 1.42

Cám ơn Bác Quang đã hướng dẫn.

Bạn sử dụng HSPL phiên bản đầu tiên của Bepe rồi, đúng là chỉ có HSPL 1.42 thôi, không có lựa chọn khác.
Còn Topic này giới thiệu phiên bản HSPL mới, phiên bản V2, với HD2 thường (ROM Size 512Mb) có 6 lựa chọn đó.

khanhnhuthuong

Bác Quang cho hỏi: Nếu sử dụng rom 1.48 hoặc 1.66 hoặc 1.72 mà sử dụng HSPL 2.8 thì có vấn đề gì không? khi đã sử dụng HSPL 2.8 thì up rom ship 2.10 luôn không cần phải cài Radio: 2.08.50.08_2 trước có được không? sử dụng rom 1.66 hoặc 1.72 mà cài Radio: 2.08.50.08_2 có được không? Cám ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho hỏi: Nếu sử dụng rom 1.48 hoặc 1.66 hoặc 1.72 mà sử dụng HSPL 2.8 thì có vấn đề gì không? khi đã sử dụng HSPL 2.8 thì up rom ship 2.10 luôn không cần phải cài Radio: 2.08.50.08_2 trước có được không? sử dụng rom 1.66 hoặc 1.72 mà cài Radio: 2.08.50.08_2 có được không? Cám ơn bác nhiều.

- Đang sử dụng ROM nào đó mà bạn muốn thay đổi HSPL, dùng 1.42, 1.66 hay 2.08 đều được cả, không ảnh hưởng gì cả.
- Sử HSPL nào cũng có thể Up ROM 2.10 được chứ không nhất thiết phải HSPL 2.08
- Bạn đang dùng ROM 1.66 hay 1.72 muốn Update Radio nào cũng được cả.
Các bạn nên phân biệt chỗ này: Nếu dùng ROM cơ sở OS 2.10 thì bắt buộc phải dùng Radio 2.08.50.08_2, còn dùng các OS khác thì tuỳ.

thinhletien

thật sự không tìm thấy topic hướng dẫn chi tiết cách up rom và radio :(, đã check thử 1 link của mod nhưng vào thì không có quyền truy cập T_T. Bác PQ có thể send link cho em dc ko ạh.

ntt2006

thật sự không tìm thấy topic hướng dẫn chi tiết cách up rom và radio :(, đã check thử 1 link của mod nhưng vào thì không có quyền truy cập T_T. Bác PQ có thể send link cho em dc ko ạh.

Bạn xem hướng dẫn cách up rom tại đây:
Hoặc
Còn up radio thì tại đây
Cách up Radio cũng giống như up rom nhưng sẽ không mất dử liệu.
Bạn hãy tìm kỹ vì tất cả những điều bạn cần điều có trong box LEO này.

lamdacthanh

Mới dùng HD2 nên còn gà lắm mong các pac chỉ dẫn. Mún cài phần mềm thông dụng chi HD2 thì dơnload o đâu vậy các pac?

titit

máy đang bị lock sim (ORANGE,French) nhưng mình muốn up ROM tiếng Anh vẫn được chứ.
bị lock sim vậy máy có HARDSPL được không
nếu em up bảng ROM 1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship từ file ROM RUU_signed.nbh thì nó cũng sẽ thay đổi Radio version theo ROM luôn phải không?
hic hic mới lần đầu tâm lý vẫn còn sợ...
mong được trợ giúp

Khgbietgi

bác Quang cho em hỏi là em moi dùng HTC HD2 cua TMOUS mà rom đã là 2.10, radio là 2.08.50.08_2. Như vậy em phải làm sao để hack nó đây ? Hay là em chỉ cần chạy HSPL thôi. Xin bác chỉ giáo.

PhamQuang

Manager
bác Quang cho em hỏi là em moi dùng HTC HD2 cua TMOUS mà rom đã là 2.10, radio là 2.08.50.08_2. Như vậy em phải làm sao để hack nó đây ? Hay là em chỉ cần chạy HSPL thôi. Xin bác chỉ giáo.

Bạn dùng HD2 của T-Mobile USA hả?
Hãy tải File đính kèm thứ 2 trong bài 1 và chạy giống như đã hướng dẫn, sẽ có HSPL 2.08.

Khgbietgi

Đúng vậy em xài cua TMobile USA. Vậy em chỉ cần chạy cái file HSPL2_1024 là tự nó hack cho em luôn phải khg ạ ? Hay là em có cần làm gì thêm để unlock nó khg? Một lần nửa cám ơn bác. chúc bác luôn khỏe mạnh.

DucLong

Super V.I.P
Đúng vậy em xài cua TMobile USA. Vậy em chỉ cần chạy cái file HSPL2_1024 là tự nó hack cho em luôn phải khg ạ ? Hay là em có cần làm gì thêm để unlock nó khg? Một lần nửa cám ơn bác. chúc bác luôn khỏe mạnh.
Bạn dùng HSPL2_1024 cho TMobile USA, nhớ vào setting/system/Device information kiểm tra xem có đúng là 1024MB không nhé. nếu đúng dùng tool này chạy xong rồi kiểm tra lại nếu nó Hardspl hoàn tất rồi thì up ROM thoải mái không sợ nữa.

Khgbietgi

Cám ơn bạn, mình còn 1 câu hỏi nửa là: nếu mình chạy xong HSLP xong là mình có thể cài mấy game mình download và bỏ vào thẻ nhớ chứ khg cần phải sigh hả?

PhamQuang

Manager
Cám ơn bạn, mình còn 1 câu hỏi nửa là: nếu mình chạy xong HSLP xong là mình có thể cài mấy game mình download và bỏ vào thẻ nhớ chứ khg cần phải sigh hả?

Hình như bạn nhầm WM với dòng nào vậy đó?
WM đâu có cần Sign gì đâu, cứ thế mà cài vào máy hay thẻ thôi.
Còn HSPL là để phục vụ Update ROM mới.
Có lẽ bạn cần phải tham khảo nhiều hơn về HĐH Windows Mobile đấy.

venusian

Moderator

Bạn này nhầm sang bên symbian rùi :p

Khgbietgi

Đúng vậy trước đó mình dùng sym và mới chuểyn wa WM thôi. Nhưnng ma khi minh cài các app or game = thẻ nhó đều bảo là mình chưa có sign nó ;à sao mình khg hiểu nhờ các bạn giải thích dùm.

NhatToai

Super V.I.P
Đúng vậy trước đó mình dùng sym và mới chuểyn wa WM thôi. Nhưnng ma khi minh cài các app or game = thẻ nhó đều bảo là mình chưa có sign nó ;à sao mình khg hiểu nhờ các bạn giải thích dùm.

Vì file bạn chép vào thẻ và cài không dành cho WM.Để cài trên máy chạy WM là file.cab(đuôi mở rộng của file đó là cab)
Các vấn đề này bạn hãy tham khảo tại Topic Thảo luận sử dụng,không post tại Topic này nhé.

Hungsimex

Bác Quang cho em hỏi một chút:

Sau khi up HSPL, tại mục 7 trên: máy của em hiện ra dòng chữ có phần không giống với của Bác:
.............................................
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05 (của bác ghi là 0x0)
ContullaHSPL 0x40 (của bác ghi là 0x30)

sự khác biệt này có vấn đề gì liên quan đến hardware không?

Cảm ơn và mong trả lời của Bác!

hamanhamuong

Chào bác Phạm Quang, em thất bại ngay bước sync HD2 với PC (cắm USB vào PC thì PC không nhận diện mặc dù em đã chọn chế độ sync trên điện thoại rồi, đổi sang chế độ Dík Drive thì vẫn bình thường, hic (*_*). Bác có gợi ý nào giúp em không ạ? Xin cám ơn bác trước.

Status
Không mở trả lời sau này.