• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

Tom_codon

Super V.I.P
anh Ton ơi,cái Rom này anh làm nhìn đẹp quá trời luôn....nhưng em là gà con chưa biết up Rom sao hết,mà nghe mấy anh trên này bàn tán up dễ chết do chưa Unlock Sid.Em thì chỉ có 1 con đt này thôi,up mà chết em lang thang,no đòn với ông,bà già quá.Anh có cach nào khác ko anh

Mình tên là Ton từ bao giờ thế ??? =)) =)) =))
Đùa tí cho vui có Tools Unlock Cid Free mình đưa ở trang bên rồi mà.Down về làm theo hướng dẫn của mình là được ngay chú Artemis biết nghe lời rồi đó.Tha hồ mà uprom..! ;) ;) ;)

anhkhoa250485

Mình đang xai MDA Compact III,đã unclock CID và up room ARTE_DOPODAU_1.25.707.02_026990_WWE_SHIP .Muốn up room ROM v2.00.02 PDAVIET for HTC Love
nhưng ko dc:khi up máy ko chuyển sang chế độ Bootloader;khi xong ,reset lai thì máy treo.....hic hic bó tay,nên mình phải up lại rom cũ .

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đang xai MDA Compact III,đã unclock CID và up room ARTE_DOPODAU_1.25.707.02_026990_WWE_SHIP .Muốn up room ROM v2.00.02 PDAVIET for HTC Love
nhưng ko dc:khi up máy ko chuyển sang chế độ Bootloader;khi xong ,reset lai thì máy treo.....hic hic bó tay,nên mình phải up lại rom cũ .

Có Rom WM6.0 rồi bạn cài bản 2.00.02 làm gì nữa vậy ???
Dùng bản Black & Blue mình vừa review hôm qua đi.Link trang bên nha.
Chúc vui...!

anhkhoa250485

Có Rom WM6.0 rồi bạn cài bản 2.00.02 làm gì nữa vậy ???
Dùng bản Black & Blue mình vừa review hôm qua đi.Link trang bên nha.
Chúc vui...!

Mình đã thử dùng bản Black&Blue của bạn,nhưng up chi được 3% lại rớt........nhưng ko bị treo máy nữa.Rom Black&Blue đẹp quá nhín ghiền lắm,hướng dẫn mình với
Many thanksss

nodanka

hihi Nếu đã up rom gốc lại được thì còn nói làm gì! Máy em đã thử qua các rom tiếng Anh, Pháp, Hà Lan nhưng đều ko đúng rom gốc của nó. Vậy là cũng như ko rùi. Dù sao cũng cám ơn các bác.

CHo mình hỏi bạn co rom của Orbit không? Nếu có cho mình xin link để dơnload nhé. Giúp đở người cùng thuyền nhé bạn.

PhamQuang

Manager
Mình đã thử dùng bản Black&Blue của bạn,nhưng up chi được 3% lại rớt........nhưng ko bị treo máy nữa.Rom Black&Blue đẹp quá nhín ghiền lắm,hướng dẫn mình với
Many thanksss

Rớt thế nào hả bạn? :D

- Trước hết bạn hãy tải Tool tạo SuperCID cho máy, mình và Tom đã đưa giới thiệu trang bên đó.
- Sau đó hãy Up ROM của Tom.

Chắc chắn sẽ OK !!

anhkhoa250485

Rớt thế nào hả bạn? :D

- Trước hết bạn hãy tải Tool tạo SuperCID cho máy, mình và Tom đã đưa giới thiệu trang bên đó.
- Sau đó hãy Up ROM của Tom.

Chắc chắn sẽ OK !!

Mình up được đến 3% là bị ngưng lại,máy reset lại.Minh cũng co check thử Tool tạo SuperCID nhưng ko thấy( link die rồi).Theo hướng dẫn của bác Quang mình đã vào trang web http://www.imei-check.co.uk/c3unlock.php,trả 30 euro unclock rồi,up được rom English rồi nhưng ko up Rom của Tom được.
Cảm ơn bác Quang nhé,cho mình xin link Tool tạo SuperCID ,để thử lần nữ xem.

PhamQuang

Manager
Mình up được đến 3% là bị ngưng lại,máy reset lại.Minh cũng co check thử Tool tạo SuperCID nhưng ko thấy( link die rồi).Theo hướng dẫn của bác Quang mình đã vào trang web http://www.imei-check.co.uk/c3unlock.php,trả 30 euro unclock rồi,up được rom English rồi nhưng ko up Rom của Tom được.
Cảm ơn bác Quang nhé,cho mình xin link Tool tạo SuperCID ,để thử lần nữ xem.

Bạn quay lại trang 33 hoặc vào DS theo link sau:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=746

Chúc thành công !!!

PhamQuang

Manager
Radio v02.93.90 for HTC Artemis & Love​

Phiên bản Radio mới, v2.93.90 dành cho HTC Artemis và HTC Love.

Nên:

- Up Tool Artemis USPL, link đưa trang 33 hoặc trong DS:
- Kết nối và Up Radio đưa kèm duới đây.

Đã test và cảm thấy phiên bản Radio mới ổn định hơn trong khu vực sóng yếu.

anhkhoa250485

Mình đã up được rom của Tom,giao diện rất đẹp nhưng máy lại chạy chậm hơn.Ko biết mình có làm gi sai .Xin anh em giúp đỡ.

NhatNguyen

Mình đã up được rom của Tom,giao diện rất đẹp nhưng máy lại chạy chậm hơn.Ko biết mình có làm gi sai .Xin anh em giúp đỡ.

Không sao đâu bạn ơi :) Quả giao diện đó có nhiều plugin nên việc load ứng dụng sẽ bị chiếm mất nhiều tài nguyên dẫn đến máy sẽ chạy chậm hẳn, nếu muốn nhanh hơn bạn có thể "xén" bớt những plugin này với các soft chỉnh sửa hệ thống như Sktools, Ilaucher v..vv
thân !!!

hoangdai

Bản Black & Blue được chuyển lại định dạng NBH của các Rom chuyên nghiệp của công ty :D :D :D
Giải nén 1 Rom Ship bầt kì rồi thay File RUU_signed.nbh bằng File dưới đây
Up như là Rom Ship bằng ROMUpdateUtility.exe

Link tải :

http://rapidshare.com/files/36604651/Artemis_wm6_black_blue.zip.html

Chúc vui ...!

Giải nén 1 Rom Ship bầt kì là sao? Rom Ship là gì và tìm ở đâu vậy?
Mình mới thử up ROM lần đầu nên cũng ko rành mấy cái vụ này, mong các Bro chỉ giáo. :-??

qutuhu

Giải nén 1 Rom Ship bầt kì là sao? Rom Ship là gì và tìm ở đâu vậy?
Mình mới thử up ROM lần đầu nên cũng ko rành mấy cái vụ này, mong các Bro chỉ giáo. :-??

Bác chỉ việc tải ROM về, chạy file ROMUpdateUtility.exe mà cài thôi, tất cả các bước chuyển đổi đã có bác Tom lo rồi.
Chúc vui.

minhcatbui

cho mình hỏi, chỉ cần unlock cid một lần là co thể up bất cứ rom nào cũng được phải không vậy, nếu muốn up rom khác có cần unlock nữa không,

Utxd

cho mình hỏi, chỉ cần unlock cid một lần là co thể up bất cứ rom nào cũng được phải không vậy, nếu muốn up rom khác có cần unlock nữa không,

Unlock 1 lần thành công thì sau này khỏi phải lo nữa

O

O2_Orbit

Guest
Sau khi up bản Rom của Tom, mình thấy không đọc được tin nhắn, mọi tin nhắn mình restore lại đều không đọc được. Không biết có phải do lượng tin nhắn lớn không (khoảng hơn 600 tin nhắn). Không những không đọc được mà mình còn không tắt được phần tin nhắn luôn, click vào (x) để tắt nhưng không được.
Mình đã up lại và HR 4 lần để thử rồi nhưng vẫn gặp tình trạng như vậy. Không biết bạn nào gặp phải tình huống này không ha.

qutuhu

Sau khi up bản Rom của Tom, mình thấy không đọc được tin nhắn, mọi tin nhắn mình restore lại đều không đọc được. Không biết có phải do lượng tin nhắn lớn không (khoảng hơn 600 tin nhắn). Không những không đọc được mà mình còn không tắt được phần tin nhắn luôn, click vào (x) để tắt nhưng không được.
Mình đã up lại và HR 4 lần để thử rồi nhưng vẫn gặp tình trạng như vậy. Không biết bạn nào gặp phải tình huống này không ha.

Bác O2_Orbit nói đúng đó, tôi cũng gặp lỗi như bác. Tức là không view được nội dung của mỗi bất kỳ tin nhắn nào, chỉ xem được một dòng tin thôi; thỉnh thoảng không thoát được messaging.

Bác Tom làm ơn check và fix giùm lỗi trên.

Thanks.

qutuhu

ROM WM6.0 v3.4.0.207.5 PDAVIET
=== For HTC Artemis & Love ===

Phiên bản ROM mới, v3.4.0.207.5 WWE WM6.0 Cook dành cho HTC Artemis và Love. Sử dụng bộ Tool của PDAMobiz.

Thay đổi khá nhiều điểm thú vị so với bản 3.4.0.207.4 PV.

- Thay đổi GPRS Settings
- Thay đổi Comm Manager v1.7.1
- Thay đổi các Reg. về Internet.....

Link tải ROM:

http://www.box.net/shared/z83v9511ht

Pass. kiểm tra và giải nén: PDAVIET

Bác PhamQuang ơi, bác làm ơn chuyển các bản ROM ARTE_WWE_WM6_3.4.0.207.4_PDAVIET và ARTE_WWE_WM6_3.4.0.207.5_PDAVIET sang dạng có thể up qua Bootloader như up bản ROM Ship vậy? Em thấy up theo kiểu này nhanh và đảm bảo hơn kiểu qua Sync bác ạ. Em up qua Sync mấy bản ROM của bác thỉnh thoảng vẫn bị lỗi và treo máy ở màn hình HTC, mặc dù máy em đã unlock CID.

Cảm ơn bác.

qutuhu

Radio v02.93.90 for HTC Artemis & Love​

Phiên bản Radio mới, v2.93.90 dành cho HTC Artemis và HTC Love.

Nên:

- Up Tool Artemis USPL, link đưa trang 33 hoặc trong DS:
- Kết nối và Up Radio đưa kèm duới đây.

Đã test và cảm thấy phiên bản Radio mới ổn định hơn trong khu vực sóng yếu.

Bác PhamQuang ơi, máy em đã unlock CID rồi mà sao up bản Radio v2.93.90 vẫn không được, cứ đến 79% là hỏng và báo là Data error?
Thanks.

b_x_vinh

Bác PhamQuang ơi, máy em đã unlock CID rồi mà sao up bản Radio v2.93.90 vẫn không được, cứ đến 79% là hỏng và báo là Data error?
Thanks.
Mình cũng bị y như vậy, mặc dù sau khi up bản WM6 Orbit xong thì up ngay bản này_ cứ 79% là báo lỗi???:(:(:(