• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ASIA ĐÃ CHÍNH THỨC UPDATE OTA CHO DESIRE!!

freeman52

em vừa check thì thấy cập nhật rồi, nhưng run wa ko dám lên, anh nào dũng cảm thì chuột bạch lên rồi góp ý cho em với, sợ nó có lỗi gì thôi :D :D :D

nguyentung1010

Xin thông báo là e đã Update rồi,có giao diện tiếng Việt nữa,nói chung là thích phết,mọi người up thử trải nghiệm đê

lonebeast

Hay quá, nhưng cẩn thận không quay về được mà cũng chẳng hack root được đâu

vyncent

Hay quá, nhưng cẩn thận không quay về được mà cũng chẳng hack root được đâu

Ầy...lo j bác...thể nào chả có 1 cao thủ ẩn dật nào đó làm được.
À, hnay e cũng up đc thành công 2.2 rồi các bác ạ.Mất 1h30', lâu và rất hồi hộp

action8

em đã up máy lên 2.2, xin up mấy tấm hình lên cho anh em review...

có điều là đã up lên 2.2 rồi mà vẫn không cài hay move ứng dụng lên thẻ nhớ được, ai có cách gì không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

iou2

Froyo asia có thỉnh thoảng bị mất sóng không bạn action8, bản của châu âu cứ tụt sóng hoài nhiều khi nhắn tin còn bị lỗi nữa ^^!

action8

Froyo asia có thỉnh thoảng bị mất sóng không bạn action8, bản của châu âu cứ tụt sóng hoài nhiều khi nhắn tin còn bị lỗi nữa ^^!

Mình dùng bình thường chưa thấy hiện tượng mất sóng ( trừ khi vào chỗ mất sóng ), nhưng mà nói chung sóng có vẻ không tốt như mấy anh nokia được. Bạn nên kiểm tra lại bản rom đang dùng đi.

ultrakill

Active Member
Em cũng vừa lên Froyo asia xong. Mới test thử duyệt web với legend 2.1 thì thấy nhanh hơn hẳn. Load flash đầy đủ. Có thêm 1 số app linh tinh. Full Vietnamese.
Chưa thấy lỗi gì cả. Bác nào ngâm cứu đc gì hay chia sẻ em với...

freeman52

em đã up thử phiên bản VN, nói chung là ko có j để nói ngoài 3 từ "quá tuyệt vời". tin nhắn vẫn đủ 160 kí tự nhé, còn cài lên SD thì tùy ứng dụng, có thể làm theo cách trên để có thể move lên hết SD nhưng 1 số chương trình sẽ bị lỗi nếu move lên SD, tốt nhất cứ xài như mặc định, đừng cố gắng thay đổi gì hết. Mà theo em thấy thì hầu hết game bi jo sau khi update đều có khả năng move lên SD hết, các bác cứ yên tâm đi nhá, chức năng em khá thix là wifi hotspot
, nó giúp em kết nối dt với laptop để lên mạng mà ko cần capple nhé, còn có thể liên kết các dt với nhau như mạng LAN nữa, hi vọng bác nào có thể vik ra game CS trên android thi anh em tha hồ mà đấu với nhau nhá, đó là vài ý kiến của em sau 1 tuần sử dụng 2.2 phiên bản VN, có j các bác góp ý thêm :D :D :D

P/S: àh , quên nữa, có thêm chức năng khi screen lock có âm thanh y chang như iphone lun nhá, nhưng phải mở chức năng này trong phần sound mới có, mặc định ko có.

nobigosu

Em xài hàng xách tay, có up 2.2 bằng cách auto update trong điện thoại được ko mấy bác..

mlovem

update lên rồi, đag sử dụng khá tốt, nhưng vẫn chưa bit cách chuyển app lên thẻ nhớ, sách tay cug lên đc nha.