• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC bị treo chữ HTC rồi lại treo HTC?

tuanbeck132

Sau khi dính em X10 bị lỗi.... E đã đổi sang DHD và bây giờ là trải Desire

Lúc lấy con máy này của bạn... Nó bị hiện tượng là hay khởi động lại...
E KT thì nó 0.93.... Đã S-OFF nhưng o tài nào Recovery được... Cứ mỗi lần chạy là nó báo lỗi...

Ức quá e quay về 0.83.... Tối qua quay về thành công nhưng khi khởi động lại được chữ HTC thì treo... Rồi rung 1 cái rồi tắt ~> rồi lại hiện chữ HTC...
E tháo Pin tắt máy từ tối qua... Sáng nay lắp vào thì nó dzoo được bên trong... Chỗ Setup đó ạ... Vào trược được 2 lần sau 2 lần lên được thì lại khởi động lại... Vừa được 1 lần là Setup xong xuôi... Nhưng sau đó lại khởi động lại và treo HTC
E đã tháo thử thẻ ra nhưng vẫn dính lỗi....
Vào Bootloader thì là S-OFF và 0.83

Xin các bác chỉ giáo e là giờ cần làm gì... Nó cứ khởi động lại rồi lại khởi động lại ức quá ạ... Huhu

E lại vừa thử bật lại... Nó vào được... Nhưng e o trượt để unlock... Nó có sóng xong thì lại rung rồi khởi động lại luôn...

Rầu quá các bác ợ... Huhu

E o có số xài Android thì phải !

boyyeugirl

Sau khi dính em X10 bị lỗi.... E đã đổi sang DHD và bây giờ là trải Desire

Lúc lấy con máy này của bạn... Nó bị hiện tượng là hay khởi động lại...
E KT thì nó 0.93.... Đã S-OFF nhưng o tài nào Recovery được... Cứ mỗi lần chạy là nó báo lỗi...

Ức quá e quay về 0.83.... Tối qua quay về thành công nhưng khi khởi động lại được chữ HTC thì treo... Rồi rung 1 cái rồi tắt ~> rồi lại hiện chữ HTC...
E tháo Pin tắt máy từ tối qua... Sáng nay lắp vào thì nó dzoo được bên trong... Chỗ Setup đó ạ... Vào trược được 2 lần sau 2 lần lên được thì lại khởi động lại... Vừa được 1 lần là Setup xong xuôi... Nhưng sau đó lại khởi động lại và treo HTC
E đã tháo thử thẻ ra nhưng vẫn dính lỗi....
Vào Bootloader thì là S-OFF và 0.83

Xin các bác chỉ giáo e là giờ cần làm gì... Nó cứ khởi động lại rồi lại khởi động lại ức quá ạ... Huhu

E lại vừa thử bật lại... Nó vào được... Nhưng e o trượt để unlock... Nó có sóng xong thì lại rung rồi khởi động lại luôn...

Rầu quá các bác ợ... Huhu

E o có số xài Android thì phải !
bạn thử cho chạy lại phần mềm lần nữa xem có kết quả hok

tuanbeck132

bạn thử cho chạy lại phần mềm lần nữa xem có kết quả hok

E o rõ kiểm tra máy xuất xứ ở đâu và cũng o biết tải rom ship ở đâu... Bác giúp em được chứ... E đưa về rom ship xem thế nào...

PhamQuang

Manager
E o rõ kiểm tra máy xuất xứ ở đâu và cũng o biết tải rom ship ở đâu... Bác giúp em được chứ... E đưa về rom ship xem thế nào...

Máy đã có S-OFF thì Up ROM Ship nào chả được, bạn vào đây mà chọn:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89317-★-LINK-TẢI-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-(BRAVO)-★

máy của bạn chắc chạy ROM Ship nào đó nên mất Recovery thì còn đâu mà vào, phải cài lại chứ.

thao1710

Máy đã có S-OFF thì Up ROM Ship nào chả được, bạn vào đây mà chọn:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89317-★-LINK-TẢI-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-(BRAVO)-★

máy của bạn chắc chạy ROM Ship nào đó nên mất Recovery thì còn đâu mà vào, phải cài lại chứ.
nếu mất rom thì sẽ bị đứng ở màn hình bootloader, nếu mất recovery+rom thì sẽ bị đứng ở màn HTC đen, có chấm than ở 4 góc. Ngày trước e cũng có 1 con bị đứng ở màn HTC trắng này r`, đây là lỗi về phần cứng r bác ạ :(

tuanbeck132

Của em 99.99999999999999% phần cứng rồi... Cứ bật lên dùng được 1 lúc là cái đít nó nóng ra lên rồi sập nguồn... Lại tắt rồi cho ra trước quạt... quạt mát bật lên... Lên rồi lại sập... Ặc ặc

khong_co_ai

Active Member
Nếu bạn tin là phần cứng như vậy thì lên mang ra hiệu để anh em thợ thuyền xem cho, cứ tự làm không được có khi lại bị hỏng thêm đấy.

vietvd

Ôi các bác cứu em với, ối bác QUANG ơi ... Cứu em ... Cái con HTC HD2 (LEO) của em dạo này không biết sao bị treo liên tục, nếu không vào mạng thì chạy rất bình thuờng, còn vào mạng thì 100% là bị treo (chỉ chạy được 1 tí xíu thôi ạ). Một ngày em phải tháo PIN ra khởi động lại tới cả 20 chục lần, nhiều lúc nhìn cái bức tường trước mặt mà muốn ... Bác xem giúp em nguyên nhân là gì với (Em đã dùng Task 29 để xóa và up lại nhiều bản ROM nhưng vẫn thế)