• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL CHẾ ĐỘ CHỜ HAY MẤT SÓNG

vietlongonline

CON HTC BLUE ANGEL ĐÃ UP LÊN W6.1 ĐỂ CHẾ ĐỘ MÀN HÌNH CHỜ TẮT MÀN HÌNH. KHI BẬT LẠI NÓ HAY MẤT SÓNG.

MONG ANH EM BÀY CHO HƯỚNG GIẢI QUYẾT. TRÂN TRỌNG CẢM ƠN

orange_244

Banned
CON HTC BLUE ANGEL ĐÃ UP LÊN W6.1 ĐỂ CHẾ ĐỘ MÀN HÌNH CHỜ TẮT MÀN HÌNH. KHI BẬT LẠI NÓ HAY MẤT SÓNG.

lổi rom rui`!:D bạn up lên 6.5 lun đi .xài 6.1 gì nữa?
hoặc bạn xem lại pin bạn bi yếu ko? pin yếu cũng dể xảy ra hiện tượng treo sóng. nghĩa là báo sóng ảo,vẩn hiển thị sóng nhưng gọi kô được.bạn thử mượn pin khác test thử nha! rùi đưa ra hướng giải quyết khác!! chúc may mắn!

sonvxcoltech

XÀI BẢN ROM buill 21198 WWE R6 by Xplode MÌNH UP LÊN RÙI GIỜ UP LẠI 21198.(SƯỚNG QUA')
HÃY NHỚ : CÁI MỚI KHÔNG ĐỒNG NGHĨA VỚI TỐT HƠN!:D
LINK NE`: http://www.mediafire.com/file/0gz2hd...1189WWE_X5.rar

Bạn ơi cho mình hỏi: Mình up lên bản RL 21198 nhưng mà vẫn có hiện tượng có sóng nhưng không liên lạc được.

Vấn đề này giải quyết như nào bạn chỉ giúp mình với.

habubi

Bạn ơi cho mình hỏi: Mình up lên bản RL 21198 nhưng mà vẫn có hiện tượng có sóng nhưng không liên lạc được.

Có thể do sim hoặc do phần cứng của máy.
Bạn thử thay sim mới vào xem sao.

orange_244

Banned

đúng rùi!! có thể sim bạn có vấn đề bạn test sim bằng cách bỏ sim mình vào máy khác xem thế có sóng không nhé!

D

DHNam

Guest
đúng rùi!! có thể sim bạn có vấn đề bạn test sim bằng cách bỏ sim mình vào máy khác xem thế có sóng không nhé!

Mình cũng bị mất sóng, ROM 6.1, sim hoạt động tốt. Help!

vettau

thử up lại Radio khác xem, nếu không tiến triển thì phần cứng có vấn đề rồi đấy!

orange_244

Banned

up lên 6.5 đi ! còn lưu luyến gì bản 6.1 vừa xấu vừa hay lổi:D

heobanhki

:D:D tùy nhận xét mỗi người chứ, theo mình 6.5 tuy đẹp nhưng chậm và quá hao pin. mấy cái app cài thêm ra cái icon tổ chảng, xấu kg chụi được :D:D

Hoangdat_vista

Cùng quan điểm với mình, mặc dù windows Mobile 6.5 mới hơn nhưng sau 3 lần up 3 bản ROm khác nhau mình lại quay về với WM 6.1 . Bởi, ngoài giao diện hào nhoáng, mấy thứ mình hay dùng cảm thấy rất bất tiện,

NhatToai

Super V.I.P
:D:D tùy nhận xét mỗi người chứ, theo mình 6.5 tuy đẹp nhưng chậm và quá hao pin. mấy cái app cài thêm ra cái icon tổ chảng, xấu kg chụi được :D:D

Các build mới của 6.5 không hề chậm,thậm chí nếu test kỹ(xử lý file explorer,cài hoặc xóa file....)sẽ thấy nhanh hơn 6.1 đấy.
Còn icon to nhỏ thì quá dễ mà....soft hỗ trợ cho giao diện 6.5 khá nhiều...

Cùng quan điểm với mình, mặc dù windows Mobile 6.5 mới hơn nhưng sau 3 lần up 3 bản ROm khác nhau mình lại quay về với WM 6.1 . Bởi, ngoài giao diện hào nhoáng, mấy thứ mình hay dùng cảm thấy rất bất tiện,
Dùng lâu ngày sẽ quen thôi mà...:D

vankiepsau

mình cung đã up lên 6.5 nhưng cuối cùng cũng chuyển về sài 6.1, bản này tuy không đẹp bằng 6.5 nhưng ít hao pin hơn vào cài được thêm nhiều ứng dụng, còn việc mất sóng thì bạn nên úp lai radio 1.15, mình dùng lâu rồi mà chưa có vấn đề gì cả

HaiNamDHKTruc

mình cung đã up lên 6.5 nhưng cuối cùng cũng chuyển về sài 6.1, bản này tuy không đẹp bằng 6.5 nhưng ít hao pin hơn vào cài được thêm nhiều ứng dụng, còn việc mất sóng thì bạn nên úp lai radio 1.15, mình dùng lâu rồi mà chưa có vấn đề gì cả

bản radio 1.15 này ok.Trước máy mình cũng hay mất sóng,tin nhắn thì không chịu tới,đến lúc sờ đến máy, mớ chịu báo tin nhắn.từ ngày up radio là hết hẳn,phone cũng không chập chờn nữa

nhanthanhtruc

minh xai con Orange SPV M2000, truoc xai rom goc 2003se, radio 1.03 hay j do may cung bi mat song (tuy cot song van bao day), nhan cuoc goi ko dc, goi di cung ko dc, co khi nguoi ta goi den cai tu ngat ket noi luon.
tu khi up len radio 1.15 thi xai rat ok, cac tinh trang tren da het.
post bang dt nen ko go tv, thong cam nhe

homidu2606

minh xai con Orange SPV M2000, truoc xai rom goc 2003se, radio 1.03 hay j do may cung bi mat song (tuy cot song van bao day), nhan cuoc goi ko dc, goi di cung ko dc, co khi nguoi ta goi den cai tu ngat ket noi luon.
tu khi up len radio 1.15 thi xai rat ok, cac tinh trang tren da het.
post bang dt nen ko go tv, thong cam nhe

_Xin chào các bạn,mình là mem mới tham gia vào diễn đàn này,hiện mình đang xài máy O2s,mình cũng bị hiện tượng như nhanthanhtruc,từ trước giờ mình sử dụng ROM gốc của đt(2003se,radio 1.03)
_Thời gian sau này mình hay bị hiện tượng khi có cuộc gọi đến,mình bấm nhận cuộc gọi thì vẫn ko nhận được,mà tự ngắt cuộc gọi rồi thông báo cuộc gọi nhỡ.
Và hôm tối vừa rồi,máy gần hết pin mà mình ko kịp sạc(còn khoảng 25%) thì cột sóng mất hoàn toàn,sau đó mình sạc lại thì cũng ko có sóng.
* Mình thử gắn sim của mình (super sim Mobifone) vào máy khác thì vẫn gọi được.
* Mình thử gắn sim khác (Mobi Q) vào con O2s thì thấy cột sóng đầy
_Thế là mình tìm hiểu trên 4room và up ROM lên thử.Đầu tiên mình up Radio lên 1.15,sau đó mình up Rom 6.01.14 DVH (28/9/08) thì vẫn ko có sóng (No service) :(:(
**Bây giờ mình cũng ko biết làm thế nào nữa,ko lẽ phải thay sim hoặc thay máy sao 8-|.Mong các bạn chỉ cho mình cách giải quyết với.!

hvanet

_Xin chào các bạn,mình là mem mới tham gia vào diễn đàn này,hiện mình đang xài máy O2s,mình cũng bị hiện tượng như nhanthanhtruc,từ trước giờ mình sử dụng ROM gốc của đt(2003se,radio 1.03)
_Thời gian sau này mình hay bị hiện tượng khi có cuộc gọi đến,mình bấm nhận cuộc gọi thì vẫn ko nhận được,mà tự ngắt cuộc gọi rồi thông báo cuộc gọi nhỡ.
Và hôm tối vừa rồi,máy gần hết pin mà mình ko kịp sạc(còn khoảng 25%) thì cột sóng mất hoàn toàn,sau đó mình sạc lại thì cũng ko có sóng.
* Mình thử gắn sim của mình (super sim Mobifone) vào máy khác thì vẫn gọi được.
* Mình thử gắn sim khác (Mobi Q) vào con O2s thì thấy cột sóng đầy
_Thế là mình tìm hiểu trên 4room và up ROM lên thử.Đầu tiên mình up Radio lên 1.15,sau đó mình up Rom 6.01.14 DVH (28/9/08) thì vẫn ko có sóng (No service) :(:(
**Bây giờ mình cũng ko biết làm thế nào nữa,ko lẽ phải thay sim hoặc thay máy sao 8-|.Mong các bạn chỉ cho mình cách giải quyết với.!

Bạn thử up Rom trước rồi up Radio sau xem có khả quan hơn không!:-? Sau khi up Rom bạn nhớ Hard Reset nhé!=D>