• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

oanhngo

Bản rom này mình mở new contact, điền các thông số xong khi lưu là báo lỗi, không lưu được vào máy, nhưng lưu vào sim thì được

mình đang bị cái lỗi đóa đây!
khi mình HR thì ! nhập tên vào contact hay vào sim đều oki hết ! nhưng khi mình chạy file backup của soft SPB backup xong thì bất cứ lưu vào sim hay contact thì đều báo lỗi và lưu ko dc ! hic hic! có ai thử dùm và fix dc lỗi này chưa? chỉ dùm deeeeeee ! thanks:(:)(:)(:)(:)(:)((

Đạt test thử dùm coi xem cóa cách khắc phục ko deeeeee ! thanks

Chỉnh sửa cuối:

lttung

Cũng bản rom này, cũng o2s, em vẫn lưu được contact vào máy mà

Chỉ có tin nhắn đến thì không có chuông

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Danh bạ mình vẫn add được bình thường cả Standart Contact và Inesoft.
Sao lại không có chuông, bạn đã set nhạc chuông cho tin nhắn chưa?Lưu ý là bản này ko cho phép add nhạc chuông midi nhé. Nếu muốn thì phải cài soft hỗ trợ midi nhé.

vettau

mình đang bị cái lỗi đóa đây!
khi mình HR thì ! nhập tên vào contact hay vào sim đều oki hết ! nhưng khi mình chạy file backup của soft SPB backup xong thì bất cứ lưu vào sim hay contact thì đều báo lỗi và lưu ko dc ! hic hic! có ai thử dùm và fix dc lỗi này chưa? chỉ dùm deeeeeee ! thanks:(:)(:)(:)(:)(:)((

Đạt test thử dùm coi xem cóa cách khắc phục ko deeeeee ! thanks

:((Umh Tôi cũng bị như bạn rồi không thể Add số mới vào contact được nó toàn báo thế nè nè !

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn phải bỏ dấu ngoặc và gạch ngang đi chứ
Bạn vào menu/Options
Ô Area code để trắng nhé
Mình vẫn add tốt mà

lttung

Có ai đang dùng Mobiphone mà bị No service không nhỉ, em bị 1 lúc rồi (02s, W2006)

hcqp

Có ai đang dùng Mobiphone mà bị No service không nhỉ, em bị 1 lúc rồi (02s, W2006)

Bạn thử Reset lại máy xem?! Nếu vẫn không được thì có thể do mạng dịch vụ tại nơi đó hoặc do phần cứng của máy có vấn đề!

nidu29

có thể máy của bạn lỗi radio hoặc phần cứng ( trung tần, công suất ) bạn sang topic phần cứng nhờ giải đáp

bodby_b5

mình xài win 2006 thì khi có tin nhắn tới ko báo mà chỉ khi nào mở màn hình lên thì có thấy thông báo tin nhắn tới, có bạn nào giống mình hok, lâu lâu nó thông báo lỗi ringtone và rất hao pin, xin chia sẻ kinh nhgiệm

nguyenhoang2979

sau 1 thời gian sử dụng mình thấy những lỗi sau:
-khởi động máy rất chậm
-SMS đến 1 lúc 3 tin trở lên sẽ bị treo
-chạy ứng dụng nhanh hết pin so với WM5
-WMP nghe MP3 bị vấp và giựt rất khó chịu,ko mở rộng màn hình
-bộ nhớ cài đặt nhỏ(42,9m)
*MOD nào đã FIX được những lỗi trên làm ơn đưa lên cho anh em xài nhé,cám ơn!
các bác nói làm sao đó, máy em vẫn sử dụng rất tốt không bị vấn đề gì ngoài Wmedia bị giật thôi (nhưng đã có cách giải quyết ròihoặc cài Audiomanager), touchflo cài vào xài cũng ok, pin em xài 10% thì mới o nhận ra thẻ nhớ. Các bác xem lại máy mình hay cách uprom có đúng cách o?

poiuy

Cuối cùng đã hiểu ra tại sao contact lại không nhập được số mới và báo lỗi: đó là do dùng SPB backup. Các khắc phục là sync với PC để lưu contact, sau đó HR và sync lại để contact trở về PPC sẽ không báo lỗi nữa.
Mình dung mobiphone không thấy bị lỗi no service, lỗi này có lẽ là tại mất sóng thôi, dạo này mạng mobi sóng sánh hơi kém.
Về phần Wmedia chạy mp3 bị giật thì mình cứ mắc kệ, chạy độ nửa bài thì hết giật thôi. chẳng muốn chỉnh trong reg, hình như làm thế thì tốc độ đọc thẻ bị chậm đi.

À mà mình không thể cài cái PPCcontactManager, kể cả bản 1.6 việt hoá lẫn bản 1.2. Có bác nào cài được cái này cho mình xin file cab để cài nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chỉnh rồi mình chả cảm thấy nó chậm đi đâu bạn à mà chạy không bị giật nữa. Cái WMP nó giật với ban thân mình thì chả sao nhưng hễ có người khác mở ra chạy mà nó cứ giật giật vậy thì cũng ngượng lém. Thôi cứ chỉnh cái cho yên tâm.
Còn danh bạ bạn dùng PIM backup ý rất tiện, bạn chỉ cần cóp file PimBackup.exe vào thẻ rồi chạy luôn

Chỉnh sửa cuối:

pipiupapa

còn mình trhi2 cài ko được nó cứ báo lội Error 150 : bảo là rom ko phù hợp với máy bạn .
Có ai bít vì sao ko ? chỉ mình đi

vettau

còn mình trhi2 cài ko được nó cứ báo lội Error 150 : bảo là rom ko phù hợp với máy bạn .
Có ai bít vì sao ko ? chỉ mình đi
;;)Trước lúc cài nó bạn không nên cài sau 1 soft nào hết,tốt nhất là Reset xong cài nó lun và ngắt sync đi.mình làm như vậy thì cài dc ,và cài trực tiếp trên PPC,còn chạy qua WinCE Cab Install nó báo lỗi vậy đó:)

oanhngo

:((Umh Tôi cũng bị như bạn rồi không thể Add số mới vào contact được nó toàn báo thế nè nè !

đúbg đó ! mình thấy là do xài cái SPB backup đó ! đang tìm cách khắc phục mà chưa dc ! hic hic có ai tìm dc cách khắc phục chưa nhỉ! chỉ mình với !
còn cái số dt có dấu ngoặc và gạch ngang bỏ nó đi nó cũng lỗi à ! hic hic

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy thì chuyển qua xài Sunnysoft Backup Manager đi bạn

Chỉnh sửa cuối:

vettau

đúbg đó ! mình thấy là do xài cái SPB backup đó ! đang tìm cách khắc phục mà chưa dc ! hic hic có ai tìm dc cách khắc phục chưa nhỉ! chỉ mình với !
còn cái số dt có dấu ngoặc và gạch ngang bỏ nó đi nó cũng lỗi à ! hic hic
=D>Bạn dùng cái Mobi Backup 1.0.5 là được nhưng hơi chậm hơn so với SPB.
Cách làm:cài đặt Mobi Backup 1.0.5 vào SD card rồi Backup và lưu trên thẻ nhé :-??:-??có điều phải Hard Reset .khổ thế đấy nhưng tạm thời để Add được số mới thì mình chỉ bít làm thế này thôi.Ai có cách khác mà không phải HR thì chỉ cho mọi người nhe:-/

Status
Không mở trả lời sau này.