• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

redlion

Sao Mình up lên Keyboard không được đẹp vậy, có phải Keyboard màu trắng không vậy?

vanhelsing

Bản này Bluetooth chuối quá, gửi nhận file hay các kết nối headset không thành công, bác nào vó bản fix lỗi bluetooth không

djtrungkien

Bản này Bluetooth chuối quá, gửi nhận file hay các kết nối headset không thành công, bác nào vó bản fix lỗi bluetooth không

bạn vào comm manager bật bluetooth lên và khởi động lại máy sau dó dùng resco truyền file

lha

...
Mình cho rằng khi dùng sô phần mềm Backup như SPB Backup để lưu lại toàn bộ các phần mềm đã cài, contact, SMS... thì sau khi HR lại và Restore rất hay gặp lỗi, chính mình trước đây khi dùng WM2003, WM5 cũng hay bị như vậy.
Cái này thì em đồng ý với bác. Từ hồi dùng WM5 em cũng đã bị rồi.

Cái này thì em đồng ý với bác. Từ hồi dùng WM5 em cũng đã bị rồi.

backup/restore trên cùng một bản rom sau khi HR thì ko vấn đề gì, chỉ khi nào full backup trên rom này-->restore trên ROM khác thì mới có vấn đề thôi bạn!

lha

backup/restore trên cùng một bản rom sau khi HR thì ko vấn đề gì, chỉ khi nào full backup trên rom này-->restore trên ROM khác thì mới có vấn đề thôi bạn!

Không phải vậy bác PhamThanhDat à. Hồi còn chạy WM5, em đã nhiều lần bị lỗi kiểu như sau khi dùng SPB Backup để chế độ scheduled:
- Có một bản backup ngon lành ngày xyz
- Sau đó thỉnh thoảng sau khi tự động backup (theo schedule định trước 1 tuần 1 lần) thì máy tự SR lại và vào màn hình Today bị lỗi tùm lum. Các icon trong Phone Alarm và SPB Plus thay đổi loạn hết. Lại phải lấy cái backup ngon ngày xyz để restore lại thì OK.

Vậy đó có phải là lỗi của SPB Backup không bác?

thaiduong2007

Chào mọi người !
em là thành viên mới tham gia diễn đàn này . và cũng mới SD O2 nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm .
Em đang dùng máy MDA nhưng ko biết chính xác là MDA hay MDAIII. nên nhờ mọi người chỉ bảo giúp .
đây là Identiny của máy em :
Item : Description
Model no : PH20B
Platform : Pocket PC
IMEI : 353030002559235

vậy làm ơn cho em biết máy em thuộc dòng nào với ( hình như là BA) em ko chác lắm nên chưa dám tìm hiểu về upROM.
mặc dù rất thích. trước kia dùng E398 đơn giản hơn nhiều .
vậy ai đọc đc bài này làm ơn giúp em với nhé . mới tham gia nên có thể post lộn chỗ đừng mắng em tội nghiệp

thaiduong2007

em xin hỏi luôn về vấn đề resize bộ nhớ trước khi UPROM
có người nói cần có người lại bảo ko cần cứ UP thẳng lên WM5 . vậy thực ra có cần ko ah ?

lha

Chào mọi người !
em là thành viên mới tham gia diễn đàn này . và cũng mới SD O2 nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm .
Em đang dùng máy MDA nhưng ko biết chính xác là MDA hay MDAIII. nên nhờ mọi người chỉ bảo giúp .
đây là Identiny của máy em :
Item : Description
Model no : PH20B
Platform : Pocket PC
IMEI : 353030002559235

vậy làm ơn cho em biết máy em thuộc dòng nào với ( hình như là BA) em ko chác lắm nên chưa dám tìm hiểu về upROM.
mặc dù rất thích. trước kia dùng E398 đơn giản hơn nhiều .
vậy ai đọc đc bài này làm ơn giúp em với nhé . mới tham gia nên có thể post lộn chỗ đừng mắng em tội nghiệp

Của bác chắc chắn 100% là HTC Blue Angel rồi. Bác còn ngần ngại gì nữa mà không UpROM lên WM6. Trước khi Up nhớ resize lại bộ nhớ nhé.
Chúc bác thành công.

Tuan1412

em xin hỏi luôn về vấn đề resize bộ nhớ trước khi UPROM
có người nói cần có người lại bảo ko cần cứ UP thẳng lên WM5 . vậy thực ra có cần ko ah ?
Thực sự thì bạn nên reisize lại bộ nhớ vì bộ nhớ tăng thêm gần 20mb lận,rất cần thiết để cài đặt các ứng dụng.Thứ 2 theo ý kiến của một số người resize lại máy hoạt động ổn định hơn,ít treo
thân

khoitt

Chào các bác, mình đã uprom WM 6 thành công, chạy phải nói là tuyệt vời nhanh hơn nhiều so với phiên bản WM 2003SE cũ. Tuy nhiên còn vấn đề về bluetooth, việc nhận, hay gửi bluetooth qua máy Nokia N72 không thực hiện được, mặc dù 02 máy đã nhận ra nhau và đã xác nhận passkey ( phiên bản WM 2003SE vẫn gửi nhận bình thường). Xin hỏi các bác, có ai bị giống mình không ạ, có cách nào khắc phục không.
Àh, sẵn đây các bác cho em hỏi luôn là bản rom WM 6 này bluetooth có hỗ trợ A2DP không?

Chào các bác, mình đã uprom WM 6 thành công, chạy phải nói là tuyệt vời nhanh hơn nhiều so với phiên bản WM 2003SE cũ. Tuy nhiên còn vấn đề về bluetooth, việc nhận, hay gửi bluetooth qua máy Nokia N72 không thực hiện được, mặc dù 02 máy đã nhận ra nhau và đã xác nhận passkey ( phiên bản WM 2003SE vẫn gửi nhận bình thường). Xin hỏi các bác, có ai bị giống mình không ạ, có cách nào khắc phục không.
Àh, sẵn đây các bác cho em hỏi luôn là bản rom WM 6 này bluetooth có hỗ trợ A2DP không?
Bạn vào Start>Setting>Connection>Beam, chek vào mục Recive all incoming beam rồi thử lại bạn nhé!

777232

Vào Setting > Connections > Bluetooth > Mode rồi đánh dấu Turn On BT & Made thí device víible to the other devices. (Chắn chắn sẽ nhận được máy khác)

Have fun !!!

thaiduong2007

Em đã down 2 file dùng để resize bộ nhớ về copy vào thẻ nhưng ko chạy đc
nó báo fomat ko thành công ai biết em làm sai chỗ nào ko chỉ cho em với

777232

Có thể không cần thiết để resize bộ nhớ lại đâu, tôi Up thẳng từ Wm3 len 6.0 luôn nè, Storage 43M, Pro 109 M, vẫn chạy tốt. Nếu sợ đầy Storage thì install vào Storage Card thôi.

Have Fun !!!

Có thể không cần thiết để resize bộ nhớ lại đâu, tôi Up thẳng từ Wm3 len 6.0 luôn nè, Storage 43M, Pro 109 M, vẫn chạy tốt. Nếu sợ đầy Storage thì install vào Storage Card thôi.

Have Fun !!!
Giữa Storage 43MB và 60MB thì bạn chọn cái nào?

Status
Không mở trả lời sau này.