• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

a3t

Bạn nói là cái gì báo 60MB, Storage hay ExtRom? Nếu là Storage thì bạn thử nhấn Power + Chọc soft reset xem sao. Mình đôi cũng phải làm như vậy mới vào được Win:-?

Hic hic. Nó báo Storage (chắc thế, giờ không nhớ chính xác nữa ạ).
Em nhấn các kiểu rồi, nó vẫn chả làm gì. Nếu nhấn Recod + Camera + Reset thì nó trắng phớ, chắc đi viện rồi ạ
@ bác phuonglev: Em nghịch mãi WM6 rồi, nên biết phải chờ, nhưng chờ lâu quá nó cũng vẫn thế nên em mới phải thắc mắc ạ. Bác có phán được bệnh giùm em không ạ
Chết mất thôi, không bác nào cứu em à. Tự nhiên có cái chặn giấy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đâu thấy file nào đâu bạn ?
Là file cab cài vào phone sẽ hỗ trợ file midi bạn à. Mình đã post ở mấy trang trên rồi đấy, bạn quay lại mấy trang trước down về nhé

Hic hic. Nó báo Storage (chắc thế, giờ không nhớ chính xác nữa ạ).
Em nhấn các kiểu rồi, nó vẫn chả làm gì. Nếu nhấn Recod + Camera + Reset thì nó trắng phớ, chắc đi viện rồi ạ
@ bác phuonglev: Em nghịch mãi WM6 rồi, nên biết phải chờ, nhưng chờ lâu quá nó cũng vẫn thế nên em mới phải thắc mắc ạ. Bác có phán được bệnh giùm em không ạ
Chết mất thôi, không bác nào cứu em à. Tự nhiên có cái chặn giấy rồi.

Chà chà khó rồi đây:-? hay là bạn nhìn nhầm? Lúc chạy Repart_doc.exe để resize lại ExtRom bạn có diền 128 Kb (đơn vị kilobyte) rồi nhấn Format không?
Bạn đã quay lại Up WM2003? có được không vậy?

Chỉnh sửa cuối:

thaiduong2007

Chà chà khó rồi đây:-? hay là bạn nhìn nhầm? Lúc chạy Repart_doc.exe để resize lại ExtRom bạn có diền 128 Kb (đơn vị kilobyte) rồi nhấn Format không?
Bạn đã quay lại Up WM2003? có được không vậy?[/QUOTE]

em làm rùi . cài unhide_unlock xong vào programfile chạy thấy trong my device
hiện lên 1 foder ext ROM . chạy file repart_doc.exe diền vào ô trống 128k
rùi nhấn vào format nó bật lên 1 popup ko nhớ chính xác nhưng đại khái là thông báo định dạng ổ đĩa vật lý thất bại.
em soft reset rùi làm lại . vẫn thế . thay 128k = 1024k vẫn ko đc
tức quá để nguyên thế up lên WM 6 rùi
ai bít tại sao ko nhỉ:O hồi 2003SE em cũng làm lỗi cũng y chang vậy:(

thaiduong2007

các Bro cho em hỏi tý !
WM6 có ai giống em ko . mỗi khi có SMS nếu đang suspend thì nó chi rung + tít rui thui. man hinh đen xì nhưng nếu nhấn power bật màn hình thì nó kêu inh ỏi làm như moi nhận tin nhắn vậy ( mặc dù tin đến lâu rồi:()
em tải SMS_fix về rồi nhưng hình như phải chỉnh khóa nào đó trong reg trước khi cài đúng ko . anh nào đang online hướng dẫn em cái .
nhân thể cho em xin cái soft quản lý reg PPC với nhé :D

(viết thêm 1 bài để vào DS:)
đừng ai mắng em nhé =))

777232

SMS bị lỗi vậy, đã cài SMSfix cab rồi mà vẫn không được, hix.
Kiểu này người iu mà nt chắc phải mở máy suốt rồi cắm sạc quá. Nếu không nó giận là cái chắc, nt không thèm trả lời.

Không biết sao đây nữa!!!

nidu29

Khẩn cấp. Kíu em với các bác ơi. Em đang dùng con O2s ngon lành, ngày mua về là 2003, up lên WM5 chạy mãi, vừa rồi up lên WM6 cũng chạy ngon lành. Hôm qua ngồi đọc trên forum thấy các bác dạy resize ExtRom. Thế là ngồi vọc
Đang cài WM6 rồi, phải chuyển về WM5 để cài ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA, cài xong chạy file Repart_DOC.exe trên thẻ nhưng nó báo lỗi giống y như của bác NeverEnd
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=140123&postcount=142
Thế là theo lời của bác Beelzebub em tải cái file BA_Unlocker.CAB‎ ở đấy về cài. sau đó Unlock và unhide ngon lành, chạy lại cái Repart_DOC.exe thì thấy nó báo đc 60Mb, phấn khởi quá liền tắt máy, up lại WM6.
Quá trình up vẫn ngon lành cành đào, đến bước khởi động lại thì nó cứ đứng im chỗ màn hình khởi động và không chịu làm gì nữa, đem up lại WM6 lần nữa cũng vẫn thế. Quay lại up WM5 thì tình hình cũng không thay đổi gì.
Giờ thì mong các bác phán cho em là nó bị sao ạ, có tự cứu chữa đc hay phải mất xiền thế ạ. Nếu tự cứu chữa thì dùng công cụ hoặc phần mềm gì ạ, cảm ơn các bác nhiều
Hic hic tôi cũng bị giống hết bác luôn. Up lại wm3, wm5, wm6 đều không được. Riêng wm5 và wm6 thì báo up rom thành công nhưng không vào được win còn wm3 thì báo lỗi. Mong các bác giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Không hiểu mấy bạn này sao lại bị như thế nhỉ, vì mình vẫn dùng mấy tool đấy cho WM5 suốt mà. Mình sợ là các bạn đã resize nhầm thôi (sử dụng hết bộ nhớ cho extrom rùi thì làm sao chạy được nữa). Trường hợp này đúng là bó tay rồi hic hic.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hic hic tôi cũng bị giống hết bác luôn. Up lại wm3, wm5, wm6 đều không được. Riêng wm5 và wm6 thì báo up rom thành công nhưng không vào được win còn wm3 thì báo lỗi. Mong các bác giúp đỡ

Trong mấy file đính kèm đó có cả file hướng dẫn mà. Mình đã làm từ rất lâu rồi từ khi còn dùng WM2003 và đã thành công mà. Mình chỉ sợ các bạn lại nhầm format ExtRom thành 60Mb thôi. Như vậy thì đúng là tồi tệ đây:-?

777232

Nghe mấy bác nói vậy thì em chả dám Up Storage lên 60M rùi, cứ để yên 43M thôi. Nếu Storage full thì cài qua card vậy, hix.

Máy của 2 bác kia vô WM lại được chưa???

Have Fun!!!

a3t

Không hiểu mấy bạn này sao lại bị như thế nhỉ, vì mình vẫn dùng mấy tool đấy cho WM5 suốt mà. Mình sợ là các bạn đã resize nhầm thôi (sử dụng hết bộ nhớ cho extrom rùi thì làm sao chạy được nữa). Trường hợp này đúng là bó tay rồi hic hic.
Hic, thế thì làm sao bây giờ bác phuonglev. Em thì sau khi chạy unlock và unhide xong em không chạy lại lần nữa (vì chạy xong rồi chả thấy nó đâu nữa nên up luôn)
Khi chạy Repart_DOC.exe nó hiện ngay lên cái bảng bắt mình nhập số kilobyte vào, nó đang là 128, em để nguyên 128 mà không gõ thêm gì cả vì thấy sau cái ô cho phép mình nhập nó đã ghi kilobyte rồi. Sau đó em nhấn Format Now
Thế thì có cách nào cứu chữa không các bác. Chỉ cho em con đường sống đi ạ:((

Tuan1412

a3t :Hic, thế thì làm sao bây giờ bác phuonglev. Em thì sau khi chạy unlock và unhide xong em không chạy lại lần nữa (vì chạy xong rồi chả thấy nó đâu nữa nên up luôn)
Khi chạy Repart_DOC.exe nó hiện ngay lên cái bảng bắt mình nhập số kilobyte vào, nó đang là 128, em để nguyên 128 mà không gõ thêm gì cả vì thấy sau cái ô cho phép mình nhập nó đã ghi kilobyte rồi. Sau đó em nhấn Format Now
Thế thì có cách nào cứu chữa không các bác. Chỉ cho em con đường sống đi ạ

Vậy là bạn đã làm đúng rồi đó."Em thì sau khi chạy unlock và unhide xong em không chạy lại lần nữa (vì chạy xong rồi chả thấy nó đâu nữa nên up luôn)"mình chưa hiểu chỗ này bạn muốn nói gì,bạn nói rõ hơn được o,để mọi người cùng giúp dỡ chứ.

djtrungkien

Mình không biết Up lên WM6 rồi thì có cài được tool 2005 không nữa.
Nếu không được bạn quay về WM2003 cũng được.
Cài cái soft xda-developers_Unlocker.CAB trong tool 2003 rồi kích hoạt unlock rồi unhide trong Start/Program sau đó khởi động lại.
Bạn chạy tiếp Repart_DOC.exe đưa ExtRom về kích cỡ nhỏ đơn vị Kilobyte (128Kb chẳng hạn).
Sau khi resize thành công bạn chạy lại unlock và unhide lần nữa rồi khởi động lại fone.
vậy là đã có storage 60MB rồi đó=D>

cám ơn bạn đã tận tình mình thấy phải cài lại 2003 vừa mất công tìm mà cũng mất công up lại quá mà ko biết khi RESIZE thành công và up lại win6 có như ý muốn ko nữa. Thôi chắc chờ MOD nào đó làm thành công trên bản ROM này thì mình xin chỉ giáo vậy:-?? 43m cũng tạm ổn

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

cám ơn bạn đã tận tình mình thấy phải cài lại 2003 vừa mất công tìm mà cũng mất công up lại quá mà ko biết khi RESIZE thành công và up lại win6 có như ý muốn ko nữa. Thôi chắc chờ MOD nào đó làm thành công trên bản ROM này thì mình xin chỉ giáo vậy:-?? 42m cũng tạm ổn
Mình đã làm rất nhiều máy rồi mà resize lại rất đơn giản đó chứ bạn đọc kĩ hướng dẫn và làm theo o sao đâu

djtrungkien

Hic, thế thì làm sao bây giờ bác phuonglev. Em thì sau khi chạy unlock và unhide xong em không chạy lại lần nữa (vì chạy xong rồi chả thấy nó đâu nữa nên up luôn)
Thế thì có cách nào cứu chữa không các bác. Chỉ cho em con đường sống đi ạ:((

nghe bạn nói mình thấy sợ quá,cám ơn bạn đã hy sinh mà test trước nhé thành thật chia buồn,nhưng cũng chúc bạn có hy vọng khi đó nhớ chỉ dẫn những kinh nghiệm quý báu nhé.thêm 18m đúng là quá đắt:O

djtrungkien

Mình đã làm rất nhiều máy rồi mà resize lại rất đơn giản đó chứ bạn đọc kĩ hướng dẫn và làm theo o sao đâu

cám ơn bạn khuyên nghe vậy mình cũng ngứa ngáy quá.Vậy bạn làm ơn cho mình đầy đủ: rom 2003 và nguyên bộ tool luôn đi,mất công tìm quá:))

nidu29

Các bạn muốn resize thì sửa ở wm3 nhé đừng làm wm5 mà lại die như tôi

thaiduong2007

SMS bị lỗi vậy, đã cài SMSfix cab rồi mà vẫn không được, hix.
Kiểu này người iu mà nt chắc phải mở máy suốt rồi cắm sạc quá. Nếu không nó giận là cái chắc, nt không thèm trả lời.

Không biết sao đây nữa!!!

tui cài FIX_SMS xong ko set dc ringtone nữa . vào noti... ji đó set vibra and ring xong ok -> ko đóng đc cửa sổ . ngán quá remove no đi rùi soft reset thế là lại set ringtone đc . nhưng SMS vẫn thế . TN đén vẫn đen xì power on thì nó vừa kêu vừa rung inh lên :H
Phuonglev : bạn làm ơn cho hỏi cái vụ resize MEM trong ô chia đó có cần đánh thêm đơn vị ko VD 128 hay 128kb
nhân thể bác nào có K.E.Ygent resco Explorer 2007 make cho em 1 cái
user : NBS
em chẳng làm sao chạy dc K.gent . trên PC ko chay dc cop vô thẻ chạy cũng ko dc toàn báo lỗi ji đó:(

djtrungkien

Mình không biết Up lên WM6 rồi thì có cài được tool 2005 không nữa.
Nếu không được bạn quay về WM2003 cũng được.
Cài cái soft xda-developers_Unlocker.CAB trong tool 2003 rồi kích hoạt unlock rồi unhide trong Start/Program sau đó khởi động lại.
Bạn chạy tiếp Repart_DOC.exe đưa ExtRom về kích cỡ nhỏ đơn vị Kilobyte (128Kb chẳng hạn).
Sau khi resize thành công bạn chạy lại unlock và unhide lần nữa rồi khởi động lại fone.
vậy là đã có storage 60MB rồi đó=D>

mình vừa làm thành công rồi bạn ah!mệt quá phải chạy lại bản 2003 rồi làm như bạn nói kết quả mình đã có 60m cài đặt rồi còn ram thì vẫn 109m thật quá đã mình yêu BA của mình quá và cũng cám ơn mọi người đã cho mình nhiều kinh nghiệm quý=))=))=))

Status
Không mở trả lời sau này.