• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

khoailangsung0

Up được rồi.....vào Botloader thì up bình thường ( double click vào MA_UPgradeUt_noID thì nó chạy thôi không có rắc rối gì )

Dòng Hymalaya này khi up xong bạn nhớ gộp Stogare lại cho bộ nhớ trống nhiều máy sẽ chạy nhanh hơn rất nhiều.
Gì mà Hymalaya ở đây??
khoailangsung0 nói:
Up được rồi.....vào Botloader thì up bình thường ( double click vào MA_UPgradeUt_noID thì nó chạy thôi không có rắc rối gì )
ặc ặc, chú chưa đưa về bootloader thì làm sao up được chú :D:D , up được rồi phải hông chú?

oanhngo

Kolbold hoặc PhamThanhDat PM yahoo cho mình để mình chỉ cách Update Aku 3.5.2 vào bản Logout Fix Aku 3.5 cho các bạn thưởng thức nha...!
Thân

Kolbold & PhanThanhDat có ai update Aku 3.5.2 vào bản rom Logout Fix2 chưa ? nếu bạn update dc thì share cho anh em thưởng thức với nhé!=D>

chucuoihp

Bạn có thể cho mình link down bản logout 10 khác không. Rapid mình down không được :(

hoangduc10

Em đang dùng Rom Logout nhưng rất khó khăn trong việc mở WIFI, làm đi làm lại có khi đến cả chục lần mà vẫn không được.
Các Mod có cách nào giải quyết không?
Cảm ơn các Mod nhiều!

Tuan1412

Em đang dùng Rom Logout nhưng rất khó khăn trong việc mở WIFI, làm đi làm lại có khi đến cả chục lần mà vẫn không được.
Các Mod có cách nào giải quyết không?
Cảm ơn các Mod nhiều!
đã có cách khắc phục lâu rồi mà,bạn làm như này nhé:vào commanager chọt vào kí hiệu wifi,sau đó chọt tiếp vào menu chọn wlan settin>>turn on wlan
thế là bật dc wifi đó,chúc thành công:p

đã có cách khắc phục lâu rồi mà,bạn làm như này nhé:vào commanager chọt vào kí hiệu wifi,sau đó chọt tiếp vào menu chọn wlan settin>>turn on wlan
thế là bật dc wifi đó,chúc thành công:p
Phải làm ngược lại chứ bạn: vào CommManager, chọt Menu>wlan settin>>turn on wlan trước, say đó mới quay trở lại Comm chọt vào biểu tượng wfi !

tieu_vu1410

Phải làm ngược lại chứ bạn: vào CommManager, chọt Menu>wlan settin>>turn on wlan trước, say đó mới quay trở lại Comm chọt vào biểu tượng wfi !

Mình làm đúng các thao tác như trên but wifi vẫn im re. chọc đi chọc lại vẫn ko có hiện tượng rì cả.chán qá

khoailangsung0

ặc ặc, chú chưa đưa về bootloader thì làm sao up được chú :D:D , up được rồi phải hông chú?

Lần trước up từ 2003 lên 2005 đâu có vào Bootloader đâu chỉ cần double click vào BAUpgradeUt thì nó tự chạy ngon ơ hà...nên lần này tui cũng double click vào MAUgradeUT thì báo lỗi rom không hợp với device....
Giờ thì up xong hết rom này không khoái thì qua rom khác....

hoangduc10

Chọt cái này trước, chọt cái kia sau và ngược lại...đều như thế mà. Nhưng cũng có lúc chọt cái được ngay. Thôi, "sống chung với lũ vậy". Đòi hỏi nhiều quá, phiền!!!
Lâu có rom mới các bác nhỉ, hay BA đã quá lỗi thời rồi!?

tpkindustry

Uprom từ Vista cần giúp!

Mình muốn uprom cho O2s từ Vista, không hiểu đã có thể up được chưa nhỉ

rosa

Các Mod ơi, cứu em với!!!!!!!!!!

Em down bản rom ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 giao diện WM6(Fix) về cài cho con O2s của em nhưng không hiểu sao không thể up được. No cứ báo lỗi như sau:

ERROR 150: ROM UPGRADE UTILITY ERROR

This Rom Upgrade Utility does not design for your device. Please get proper ROM Upgrade Utility and try again.

Sao lại thế hả các bác ơi??? Cứu em với.

hcqp

Em down bản rom ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 giao diện WM6(Fix) về cài cho con O2s của em nhưng không hiểu sao không thể up được. No cứ báo lỗi như sau:

This Rom Upgrade Utility does not design for your device. Please get proper ROM Upgrade Utility and try again.

Bạn đọc kỹ các hướng dẫn trước sẽ có trả lời cho bạn thôi mà...!
Nói vậy thôi, chứ mình muốn tìm lại cũng hơi khó đấy!
Bạn đã từng upRom nào thành công chưa?!Bạn hãy nêu các bước Up ROM của bạn xem, rồi bị lỗi ở phần nào. Từ đó, anh em mới giúp cho bạn được!...
..mà bạn hãy kiểm tra kỹ là Up đúng ROM chưa đó nghen! Nó báo "
This Rom Upgrade Utility does not design for your device" nghe ghê quá!

Có phải nó báo như vầy ko bạn:

Nếu đúng như vậy thì là do bạn chưa đưa về bootloader, bấm và giữ Power + Record rồi chọt reset, màn hình sẽ tối thui, nhìn kĩ thấy có chử serial, cắm cáp vào PC rồi mới up được bạn àh!

rosa

Có phải nó báo như vầy ko bạn:

Nếu đúng như vậy thì là do bạn chưa đưa về bootloader, bấm và giữ Power + Record rồi chọt reset, màn hình sẽ tối thui, nhìn kĩ thấy có chử serial, cắm cáp vào PC rồi mới up được bạn àh!

Chính xác là em bị lỗi như thế bác ạ. Và em đã đưa máy về bootloader rồi bác ạ. Em làm đi làm lại cả chục lần luôn mà nó vẫn bị như thế. Các bác làm ơn cứu em với. Hay cable của em bị hỏng nhỉ (nhưng nó vẫn sync được bình thường mà). Lúc trước em up các bản logout fixed 1 và helmi 9 nhoay nhoáy, có sao đâu, hôm trước em up con exec ngon lành. Thế mà không hiểu sao con O2s của em lại điếc. hichic

Ah, khi up không được bản giao diện 2006 này, em quay qua thử up bản logout fixed 2 thì nó toàn báo lỗi connection thôi (sau khi checking ngay bước đầu là nó báo luôn) mà máy vẫn hiện lên chữ USB mà.

Oxilo

Ch ính xác là em bị lỗi như thế bác ạ. Và em đã đưa máy về bootloader rồi bác ạ. Em làm đi làm lại cả chục lần luôn mà nó vẫn bị như thế. Các bác làm ơn cứu em với. Hay cable của em bị hỏng nhỉ (nhưng nó vẫn sync được bình thường mà). Lúc trước em up các bản logout fixed 1 và helmi 9 nhoay nhoáy, có sao đâu, hôm trước em up con exec ngon lành. Thế mà không hiểu sao con O2s của em lại điếc. hichic

Ah, khi up không được bản giao diện 2006 này, em quay qua thử up bản logout fixed 2 thì nó toàn báo lỗi connection thôi (sau khi checking ngay bước đầu là nó báo luôn) mà máy vẫn hiện lên chữ USB mà.
pc của bạn chạy win gì? nếu là vista thì chính xác là bị như vậy, không up rom được đâu.

khoi

Chính xác là em bị lỗi như thế bác ạ. Và em đã đưa máy về bootloader rồi bác ạ. Em làm đi làm lại cả chục lần luôn mà nó vẫn bị như thế. Các bác làm ơn cứu em với. Hay cable của em bị hỏng nhỉ (nhưng nó vẫn sync được bình thường mà). Lúc trước em up các bản logout fixed 1 và helmi 9 nhoay nhoáy, có sao đâu, hôm trước em up con exec ngon lành. Thế mà không hiểu sao con O2s của em lại điếc. hichic

Bạn vào ActiveSync và delete mobile device , dưa BA về chế độ boloader UP lại là được thôi, dòng máy này rất dể chụi về UP ROM

Status
Không mở trả lời sau này.