• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

hyaku

Các bác ơi, O2s, vẫn là cái bệnh xưa như Diễm đấy, Pin cứ đến 40% là tắt máy luôn. Thấy có người nói là tại bản Rom bị lỗi. Em mới cài bản ROM R4(WM06).
Để khắc phục lỗi này, có bản Rom nào không ạ? Thấy có nhiều quá.
Bác nào có kinh nghiệm cho em xin bản Rom chạy ổn định nhất với, không cần mới, chỉ cần tốt :D

thieuta

Các bác ơi, O2s, vẫn là cái bệnh xưa như Diễm đấy, Pin cứ đến 40% là tắt máy luôn. Thấy có người nói là tại bản Rom bị lỗi. Em mới cài bản ROM R4(WM06).
Bác nào có kinh nghiệm cho em xin bản Rom chạy ổn định nhất với, không cần mới, chỉ cần tốt :D
Cái này theo kinh nghiệm của mình là do lỗi pin chứ không phải do Rom đâu bạn. Bạn thử thay cục pin khác vào xem , ngon lành ngay!

southsun

pin của em đó giờ,dùng tới hết mới tắt,bất kì bản rom nào luôn,bác hyaku thay quả pin khác là vừa hihi

Khuong

Nguyên văn bởi hyaku
Bác nào có kinh nghiệm cho em xin bản Rom chạy ổn định nhất với, không cần mới, chỉ cần tốt
Theo mình bạn nên thay pin có dung lượng lớn hơn đấy (pin nén tuy dày nhưng được lâu là pin trung quốc đấy bạn ). còn theo mình rom ổn định nhất vẫn là bản 10 fix2 của layout còn R.x vẫn còn lỗi hay treo máy. chúc bạn thành công.

adx

Nguyên văn bởi hyaku
... còn theo mình rom ổn định nhất vẫn là bản 10 fix2 của layout còn R.x vẫn còn lỗi hay treo máy. chúc bạn thành công.

Lỗi hay treo máy theo mình là do cách cài đặt và sử dụng phần mềm của bạn thôi. Bản R5 mình dùng thấy khá ổn định tốc độ rất khá, nếu cài WA3 vào nữa thì chẳng khác gì WM6, có điều cũng làm chậm máy đi chút xíu không đáng kể

hoangduc10

Bác Tom cứu em!

Cái link trên Tom thấy vẫn ngon đó chứ có sao đâu nhỉ :-? :-? :-?
Thôi gửi lại File đính kèm cho các bạn dễ dùng nè.
Chú ý : Khi cài đặt File này thì các bạn nên gỡ bỏ WA3 đi.Dùng resco registry hoặc trình Tre vào xóa hết các Reg của WA3 trong phần HK_C_User đi nha.Để tránh các lỗi ko mong muốn xảy ra.

Sau khi cài đặt chạy file Crossbow Style ở trong programs là okie :D :D :D

Chúc vui[/QUOTE
Em vừa làm theo hướng dẫn của bác nhưng khi vào Programs để chạy Crossbow Style thì báo lỗi thế này:
Critical error:
Could not load the library "Wbshell.dll" & Could not locate "GWES.exe"
Giao diện WM 6.0 đã mất. Bác có cách nào lấy lại giao diện WM 6.0 không?
Em đã xóa Register của WB đi rồi. Khi soft reset thì máy báo là WB là bản Trail và bắt đăng kí ngay.
Bác giúp em nha, em đã cài nhiều phần mềm rồi và không muốn phải cài lại!!!
Thanks bác!!!:(( :(( :((

gunsmoke

Cái bệnh này em bị rồi. Của em cứ đến 60% pin là tắt máy. Thay pin là xong do vậy em kết luận là do pin chứ không phải do máy đâu.

Tom_codon

Super V.I.P
Cái link trên Tom thấy vẫn ngon đó chứ có sao đâu nhỉ :-? :-? :-?
Thôi gửi lại File đính kèm cho các bạn dễ dùng nè.
Chú ý : Khi cài đặt File này thì các bạn nên gỡ bỏ WA3 đi.Dùng resco registry hoặc trình Tre vào xóa hết các Reg của WA3 trong phần HK_C_User đi nha.Để tránh các lỗi ko mong muốn xảy ra.

Sau khi cài đặt chạy file Crossbow Style ở trong programs là okie :D :D :D

Chúc vui[/QUOTE
Em vừa làm theo hướng dẫn của bác nhưng khi vào Programs để chạy Crossbow Style thì báo lỗi thế này:
Critical error:
Could not load the library "Wbshell.dll" & Could not locate "GWES.exe"
Giao diện WM 6.0 đã mất. Bác có cách nào lấy lại giao diện WM 6.0 không?
Em đã xóa Register của WB đi rồi. Khi soft reset thì máy báo là WB là bản Trail và bắt đăng kí ngay.
Bác giúp em nha, em đã cài nhiều phần mềm rồi và không muốn phải cài lại!!!
Thanks bác!!!:(( :(( :((

Từ từ đã nào bạn :D :D :D
Chắc là bản này là bản Beta bây giờ họ bắt đăng kí là đúng thôi.Mình sẽ nhờ Mod Kobold gửi lại bản WA2 mình đã hack mod tích hợp vào Rom trước.Bạn cài lại là Full thôi mà.Chờ mình chút nha.

hocohu2003

Chắc là bản này là bản Beta bây giờ họ bắt đăng kí là đúng thôi.Mình sẽ nhờ Mod Kobold gửi lại bản WA2 mình đã hack mod tích hợp vào Rom trước.Bạn cài lại là Full thôi mà.Chờ mình chút nha.

Theo mình nghĩ chưa nên xài bản beta này bởi vì còn nhiều lỗi lắm, mà nên xài bản rom giao diện WM6 thì hay hơn.

bopbipbi

thanks bạn.
cho mình hỏi thêm là tiện ích HR của cái PSshutXP này có thực sự HR và clean storage ko nhỉ

hoabinh

Tôi thì đang muốn remove cái PSShutXP đi, chả cần thiếtvì ILuncher hay WAD đều có thể SR được.
Bản R5 WM6 này tôi cài được 3 ngày rồi, thấy ổn nhưng hình như CSB (chặn gọi, SMS) chả hoạt động được trên bản này. Không còn trùng contact như trước, bàn phìm TViệt lên ngay. Tuy nhiên nhạc chuông và Alarm đơn điệu quá chắc là đúng như WM

anhai

Cho mình hỏi làm sao để ẩn số sim trong danh bạ vậy? Bản R5 hiện ra cả số sim lẫn số danh bạ loạn cả lên, khó tìm tên quá :((

adx

Cho mình hỏi làm sao để ẩn số sim trong danh bạ vậy? Bản R5 hiện ra cả số sim lẫn số danh bạ loạn cả lên, khó tìm tên quá :((

Không biết bạn dùng bản ROM R5 nào? Nếu bạn dùng bản ROM R5 dưới chữ ký của mình đây thì không có hiện số SIM luôn.
Bạn hãy vào Registry sửa như sau
HKU\ControlPanel\Phone
Đặt ShowSim = 0
Nếu không có key ShowSim thì bạn tạo một dword là ShowSim (nhớ đặt đúng theo chữ hoa chữ thường nhé) và đặt giá trị =0.

anhai

Không biết bạn dùng bản ROM R5 nào? Nếu bạn dùng bản ROM R5 dưới chữ ký của mình đây thì không có hiện số SIM luôn.
Bạn hãy vào Registry sửa như sau
HKU\ControlPanel\Phone
Đặt ShowSim = 0
Nếu không có key ShowSim thì bạn tạo một dword là ShowSim (nhớ đặt đúng theo chữ hoa chữ thường nhé) và đặt giá trị =0.

Mình dùng bản R5_clean của bạn mà số sim vẫn hiện lên, làm theo hướng dẫn của bạn thì trong registry của mình ko thư mục controlpanel\phone gì cả, mình tạo thêm thư mục ControlPanel\Phone xong tạo key tên dword, giá trị là 0. Xong mình soft reset lại máy mà ko được.:-??

Tuan1412

Mình dùng bản R5_clean của bạn mà số sim vẫn hiện lên, làm theo hướng dẫn của bạn thì trong registry của mình ko thư mục controlpanel\phone gì cả, mình tạo thêm thư mục ControlPanel\Phone xong tạo key tên dword, giá trị là 0. Xong mình soft reset lại máy mà ko được.:-??
có cách đơn giản hơn là bạn cài sktool sau đó vào tune up để chỉnh nhé
thân

hoangduc10

Chắc là bản này là bản Beta bây giờ họ bắt đăng kí là đúng thôi.Mình sẽ nhờ Mod Kobold gửi lại bản WA2 mình đã hack mod tích hợp vào Rom trước.Bạn cài lại là Full thôi mà.Chờ mình chút nha.[/QUOTE]

Vâng, em vẫn đang chờ. Cảm ơn bác trước nha!!!:D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.