• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanQuang

rom cho dòng blue angle lam sao để up hả các pác em đang xài siemen sx66(giống o2 2s) xin các pác chỉ cho em cách up rom.

Các bạn chuẩn bị và tiến hành các bước như sau:
1/ Download ROM mà bạn đã chọn về, giải nén, nếu là EXE có thể dùng WinRAR để Extract ra thành một Folder. Tập trung các thành phần vào 1 Folder riêng.
2/ Các thành phần chính của ROM dòng Blue Angel:
- BaUpgradeUt.exe - File chủ đạo up ROM
- EnterBL.exe - File hỗ trợ để unlock Code
- GetDeviceData.exe - File hỗ trợ để biết thông số máy như ID Country, Language...
- 3 thành phần chính: nk.nbf (HDH), ms_.nbf (Extended_ROM) và Radio_.nbf (Sóng)
- RUU.dll & RUU.conf: Các file hỗ trợ (Có thể là HTCRUU.dll & HTCRUU.conf)
Chú ý:
- Đôi khi trong thành phần ROM có thể thiếu ms_.nbf hoặc Radio_.nbf, nhưng HDH nk.nbf bắt buộc phải có.
- Bạn có thể up một hoặc tổ hợp nào đó trong 3 thành phần: nk.nbf, ms_.nbf và Radio_.nbf nếu bạn muốn.
- Nên chọn ROM có ngôn ngữ WWE bởi ROM này hợp với chúng ta, người Việt Nam. Các bạn quan tâm ngôn ngữ khác có thể tìm ROM hợp với máy của mình: ITA, GER, TRA, ESN,...
3/ Dùng phần mềm mở text nào đó mở file RUU.conf (HTCRUU.conf) và thêm vào dòng: [CHECKCEID_TYPE]=1. Đây là thông số có thể giúp phần mềm Up ROM tự sửa lỗi ID Country.
4/ Kết nối PPC với PC, chú ý kiểm tra kết nối và PIN trước khi tiến hành up ROM.
5/ Sau khi đã thực hiện các bước trên cho BaUpgradeUt.exe chạy. Sau đó tuân theo các đòi hỏi của c/t up ROM. Trong quá trình up có thể báo lỗi, không sao, tắt đi và lại cho BaUpgradeUt.exe chạy lại sẽ OK. Sau thời gian khoảng 30-45 phút là quá trình Up ROM mới sẽ hoàn thành.

chú ý. bạn phải dùng microsoft active sync để up nhé.

adx

Mình dùng bản R5_clean của bạn mà số sim vẫn hiện lên, làm theo hướng dẫn của bạn thì trong registry của mình ko thư mục controlpanel\phone gì cả, mình tạo thêm thư mục ControlPanel\Phone xong tạo key tên dword, giá trị là 0. Xong mình soft reset lại máy mà ko được.:-??

Nếu bạn dùng bản ROM mình cook (link theo chữ ký) thì chắc chắn là mình đã fix cái này rồi.
Bạn phải vào đúng đường dẫn: HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone
Tạo dword mới là ShowSim đặt value = 0 là xong. Ko cần SR đâu, nó có tác dụng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

anhai

Nếu bạn dùng bản ROM mình cook (link theo chữ ký) thì chắc chắn là mình đã fix cái này rồi.
Bạn phải vào đúng đường dẫn: HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone
Tạo dword mới là ShowSim đặt value = 0 là xong. Ko cần SR đâu, nó có tác dụng luôn.

Mình đã làm được rồi, cảm ơn bác nha, mình nhầm HKEY_USERS:mad:)
Bản R5 này đúng là mình down theo links dưới chữ ký của bạn,lúc bạn vừa mới up links R5_clearn.

hoabinh

Tôi mới up bản R5 WM6 (Fix), có điều này băn khoăn chắc là do ROM, trước kia cũng đã gặp vài lần với 1 số bản ROM. Nếu ta đăng ký dịch vụ cuộc gọi nhỡ, khi có cuộc gọi nhỡ vào máy thì tổng đài (tôi đang xài Vinaphone) sẽ gởi 1 SMS vào máy thuê bao với nội dung là số máy gọi vào, giờ giấc ... Trước kia nếu số máy gọi vào có trong danh bạ thì trong tin nhắn cuộc gọi nhỡ sẽ hiện lên tên trong danh bạ của số máy đó . Mấy hôm nay sau khi up Rom xong thì không cóa liên kếtb như trên, tin nhắn cuộc gọi nhỡ chỉ hiện mỗi số máy không hiện tên mặc dầu số máy đó có lưu trong Contacs.
Không hiểu có bạn nào gặp phải hiện tượng này không hoặc ai biết thì chỉ giùm cách xử lý.

dkvnodessa

Tôi mới up bản R5 WM6 (Fix), có điều này băn khoăn chắc là do ROM, trước kia cũng đã gặp vài lần với 1 số bản ROM. Nếu ta đăng ký dịch vụ cuộc gọi nhỡ, khi có cuộc gọi nhỡ vào máy thì tổng đài (tôi đang xài Vinaphone) sẽ gởi 1 SMS vào máy thuê bao với nội dung là số máy gọi vào, giờ giấc ... Trước kia nếu số máy gọi vào có trong danh bạ thì trong tin nhắn cuộc gọi nhỡ sẽ hiện lên tên trong danh bạ của số máy đó . Mấy hôm nay sau khi up Rom xong thì không cóa liên kếtb như trên, tin nhắn cuộc gọi nhỡ chỉ hiện mỗi số máy không hiện tên mặc dầu số máy đó có lưu trong Contacs.
Không hiểu có bạn nào gặp phải hiện tượng này không hoặc ai biết thì chỉ giùm cách xử lý.

Theo tôi được biết thì, chức năng Voice mail nó chỉ thông báo số đt gọi đến bị nhỡ chứ không thể hiện tên người gọi vì số máy được xác định bởi tổng đài rồi tổng đài gửi cho bạn thông tin về số máy vừa gọi. Nó chỉ hiện tên người gọi bị nhỡ trong trường hợp tổng đài dùng chính số điện thoại vừa rồi để gửi SMS cho bạn thì lúc đó máy của bạn mới xác định được tên của số đt vừa gọi nhỡ. Mà khả năng tổng đài can thiệp vào số đt nhỡ để tự động gửi SMS đên thuê bao Voice mail là rất ít vì họ chỉ làm được với các số cùng mạng với bạn thôi chứ khác mạng thì pó tay!!! Vài thiển ý của tôi như thế, không biết đúng ý bạn không!!!:-? :-? :-?

hoabinh

Theo tôi được biết thì, chức năng Voice mail nó chỉ thông báo số đt gọi đến bị nhỡ chứ không thể hiện tên người gọi vì số máy được xác định bởi tổng đài rồi tổng đài gửi cho bạn thông tin về số máy vừa gọi. Nó chỉ hiện tên người gọi bị nhỡ trong trường hợp tổng đài dùng chính số điện thoại vừa rồi để gửi SMS cho bạn thì lúc đó máy của bạn mới xác định được tên của số đt vừa gọi nhỡ. Mà khả năng tổng đài can thiệp vào số đt nhỡ để tự động gửi SMS đên thuê bao Voice mail là rất ít vì họ chỉ làm được với các số cùng mạng với bạn thôi chứ khác mạng thì pó tay!!! Vài thiển ý của tôi như thế, không biết đúng ý bạn không!!!:-? :-? :-?

Khng phải đâu bạn ạ, tôi đã từng nhận được nhiều SMS báo cuộc gọi nhỡ đủ thông tin như thế, thậm chí 1 SMS chứa tên 2 cuộc gọi khác nhau cơ.

vettau

Khng phải đâu bạn ạ, tôi đã từng nhận được nhiều SMS báo cuộc gọi nhỡ đủ thông tin như thế, thậm chí 1 SMS chứa tên 2 cuộc gọi khác nhau cơ.

tôi cũng đăng ký dịch vụ mca nhưng tổng đài chỉ báo cụ thể ngày/giờ /số DT chứ không có tên người gọi ,cái này do dịch vụ chứ không do máy hoăc ROM nào hết

mtvntn1702

ban hoabinh:
Mình nghĩ lúc trước bạn có cài một phần mềm nào đó thì nó báo tên luôn. không phải tổng đài gửi có tên đâu.
bản R5 clean hình như còn lỗi nghe nhạc thì phải. Mình đang nghe có cuộc gọi đến nghe xong cuộc gọi thì nhạc không hát tiếp nữa.

vettau

Các mod cho hỏi các bản từ R4 đến R5 /W6 sao không bản nào báo sáng màn hình khi có tin nhắn đến .các bản của Logout trở về đều hiện màn hình sáng,như vậy khi có tin đến chỉ việc đọc thôi,đằng này lại phải một động tác mở máy,xin các Mod chỉ giúp !

ban hoabinh:
Mình nghĩ lúc trước bạn có cài một phần mềm nào đó thì nó báo tên luôn. không phải tổng đài gửi có tên đâu.
bản R5 clean hình như còn lỗi nghe nhạc thì phải. Mình đang nghe có cuộc gọi đến nghe xong cuộc gọi thì nhạc không hát tiếp nữa.

bạn vào options của WM rồi đánh dấu vào phần Resume Playback after...xem có dc không

Last edited by a moderator:

hoabinh

Máy tôi không cài nhiều phần mềm đâu. Chủ yếu có SPB Shell vẫn dùng từ khi nó mới ra. Trước kia tôi xài Pocket Alarm 1.58, sau gỡ đi dùng SPB Suite 1.0. Bây giờ vẫn đang dùng SPB Suite 1.0. Chả biết thế nào cả, thấy lạ thì đưa lên đây hỏi các bạn thôi.

huytruongnet

mấy ngày hôm nay ngày nào cũng Up Rom 3>4 lần để kiếm 1 ROM thích hợp với mình mà vẫn còn đang trong tình trạng tiến thoái lưỡng nan

namket

bản rom mới mình thấy bị lỗi phần tin nhắn nhiều, chẳng hạn như khi gửi tin mà thoát khỏi tin nhắn là ko nhận dc báo cáo nữa, khi tắt power thì tin nhắn đến ko nhận dc chỉ khi mở máy lên thì mới nhận dc. khi có tin nhắn tới đèn màn hình cũng ko sáng. có cách nào khắc phục ko vậy. cám ơn mọi người nhiều

phuonglev

Hiện tại bản Rom R5 của xplode theo mình là cool nhất (mình dùng ngay từ khi mới ra lò mà chưa thấy vấn đề gì). Bạn nên up bản này.
Còn về phần lỗi tin nhắn thì đã nói nhiều rồi. Bạn hãy dùng phần mềm hack registry để tạo 1 dword NosentSMSMsg có giá trị là 0 trong HKLM\software\microsoft\inbox\settings là ok(nếu không có settings thì bạn phải tạo 1 key settings mới)
Muốn tin nhắn hiện ra màn hình khi tắt máy thì bạn cài thêm file này vào

huytruongnet

vừa Down bản R5 kitchen ở trang 33 về :( up lên giờ chỉ lên 4 vạch rồi đứng im không thấy nhuc nhíc và động tĩnh gì cả thế có chết không :(
úp lai rùi vẫn thế , đúng là phát điên mất thôi
giờ lại phải down bản khác về ... không khéo con máy này
die mất rồi

Chỉnh sửa cuối:

hocohu2003

vừa Down bản R5 kitchen ở trang 33 về :( up lên giờ chỉ lên 4 vạch rồi đứng im không thấy nhuc nhíc và động tĩnh gì cả thế có chết không :(
die mất rồi

Bác xem lại đi do không phải bản rom gây ra đâu mà do một phần mềm cài trước khi uprom này ( Có thể là bãn đã cài cái ATIFix của phần mềm coreplayer )
Nếu vậy bác giữ đồng thời 2 nút record và camera + chọt reset nó xuất hiện 3 dòng.
- dòng đầu để no
- dòng 2 yes
- dòng 3 yes
Dùng nút record để di chuyển lên xuống và camera chọn yes or no.
và sau đó bấm phím message (phím thứ 2 từ trái qua hình hộp thư)
Và chờ khoảng 1 phút nó sẽ format và làm lại các bước như khi uprom

Chúc vui.

TuanQuang

die mất rồi

bạn yên tâm đi blue angel up thoải mái ko chết đc đâu bạn ah. chắc bản room bạn down về trong quá trình down về bị lỗi rồi. bạn down bản room khác về up lại xem nhé.chúc thành công

phuonglev

die mất rồi

Bạn phải down bản Rom đã cook rồi chứ, bản kitchen đó là để cho bạn cook Rom theo ý mình nên không thể uprom ngay được, bạn up không thành công cũng đúng thôi. Bạn tìm các bản rom đã cook rồi mà up nhé. Còn về vụ BA die do uprom thì không bao giờ đâu yên tâm đi, thiên thần xanh này trâu lắm :D

seugab

Các bác cho e hỏi chút. E đang dùng bản xplode R5 nhưng không khoái cái dialpad lắm vì photo contact hơi nhỏ. E có cài theme BigBlack vào thì lại không dùng được smartDial. Vậy, làm cách nào để ảnh người gọi đến vừa to, mà lại vẫn dùng được SmartDial nhỉ? E đang dùng SmartDial 2.5 build 26948. Các bản SmartDial cũ hơn có vẻ k dùng được. Có vẻ như phải cook lại ROM để lấy các file phone cũ thì mới được.

true_love_82vn

bác nào có bản ROM WM5 cho O2s dang .exe ( của nhà sản xuất) vì em thấy mấy cái up lên, kô bị lỗi này lại bi lỗi khác, em chỉ thấy bản dang .exe là tin tưởng nhất

bác nào có bản ROM WM5 cho O2s dang .exe ( của nhà sản xuất) vì em thấy mấy cái up lên, kô bị lỗi này lại bi lỗi khác, em chỉ thấy bản dang .exe là tin tưởng nhất

Nếu muốn bản rom WM5 của nhà sản xuất thì chắc bạn chỉ còn cách...bán con S đi rồi mua con khác, chứ con S này chỉ có W2k3 thôi, còn WM5 cho BA là do các cooker tạo ra thôi bạn àh!

Status
Không mở trả lời sau này.