• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

vettau

bác nào có bản ROM WM5 cho O2s dang .exe ( của nhà sản xuất) vì em thấy mấy cái up lên, kô bị lỗi này lại bi lỗi khác, em chỉ thấy bản dang .exe là tin tưởng nhất

Cái thú dùng BA nó là ở chỗ đó bạn ạ,dùng BA mà không nghịch Rom thì chuyển con máy khác cho rồi.Hy vọng là bạn sẽ thấy hứng thú khi test các bản Rom của các MOD trên 4 PDA này

bkav3003

mình đang xài siemen sx66 wm2003se mình muốn up rom wm5 .nếu up rom thì những ứng dụng củ mình đã cài sẽ mất hết phải ko các bạn(mình cài trên memory card)............còn khi mình giải mã để máy có thể xài ở việt nam thì sau khi giải mã máy có bị mất hết dữ liệu ko hả các bạn.thanks xin hãy giải đáp cho mình hai tắc mắc trên

mình đang xài siemen sx66 wm2003se mình muốn up rom wm5 .nếu up rom thì những ứng dụng củ mình đã cài sẽ mất hết phải ko các bạn(mình cài trên memory card)
Sau khi uprom xong thì những dữ liệu cài trên main sẽ mất hết, còn những gì bạn cài trên thẻ nhớ thì vẫn còn nguyên, trong đó một số phần mềm có thể dùng được mà ko cần phải cài lại. Tuy nhiên do máy bạn up từ W2k3 lên WM5 nên những phần mềm bạn đã cài có thể sẽ ko tương thích, do đó tốt nhất là sau khi uprom bạn nên format luôn thẻ nhớ.

true_love_82vn

Nếu muốn bản rom WM5 của nhà sản xuất thì chắc bạn chỉ còn cách...bán con S đi rồi mua con khác, chứ con S này chỉ có W2k3 thôi, còn WM5 cho BA là do các cooker tạo ra thôi bạn àh!

Nhưng em thấy ở trang www.seeo2.com, ở đó có cho upgade WM5 dang file .exe mà em tin là bản xịn, nhưng không tài nào dăng ký down xuống được....EM thì không có nhiều thời gian phá máy, nhưng theo quan điểm của em là phải có một WM thật xin chạy cho tốt để liên lạc mà vẫn "theo kịp thời đại"...các bác có nghĩ vậy ko

em tin là bản ở www.seeo2.com là xin, nhung ko tài nào down dc, bác nào nghĩ kế down xuống xem

adx

Nhưng em thấy ở trang www.seeo2.com, ở đó có cho upgade WM5 dang file .exe mà em tin là bản xịn, nhưng không tài nào dăng ký down xuống được....EM thì không có nhiều thời gian phá máy, nhưng theo quan điểm của em là phải có một WM thật xin chạy cho tốt để liên lạc mà vẫn "theo kịp thời đại"...các bác có nghĩ vậy ko

em tin là bản ở www.seeo2.com là xin, nhung ko tài nào down dc, bác nào nghĩ kế down xuống xem

Mình cũng tin bản đó là xịn, rất xịn nữa là khác :D Tuy nhiên đó là ROM WM2003 SE bạn ạ. Bạn xem ở link này nhé.
Bạn thích 1 bản ROM ổn định thì ROM WM2003SE 1.42 cho BA là 1 bản lý tưởng đấy, bạn có thể download ngay ở DS trong diễn đàn này.

lebanh

cho em hỏi tại sao em HR sạch máy rồi mà vẫn không up rom được vậy, em kết nối với máy tính rồi up mà nó chẳng báo cái gì cả trong khi đó em đã tải đầy đủ các thứ cần thiết để up rom
em đang dùng con O2IIs

AnhTu

Super V.I.P
cho em hỏi tại sao em HR sạch máy rồi mà vẫn không up rom được vậy, em kết nối với máy tính rồi up mà nó chẳng báo cái gì cả trong khi đó em đã tải đầy đủ các thứ cần thiết để up rom
em đang dùng con O2IIs
Quay lại đây tham khảo nhé, bạn hãy tìm hiểu thật kỹ xem UP ROM là như thế nào cho đúng...

cf005h

bác phuonglev cho em hỏi tí. Em vừa up bản R5 của bác adx đưa cho, tốc độ nhanh thấy cũng khoái khoái... Ngặt nỗi mấy đứa bạn nhắn tin cho mà mình chả hay biết gì khi turn of device. Lên đây thấy bác cho 1 file BA_SMS_Alert_fix.cab, tải về cài vô ngay tắp lự. Nhưng cái máy của em lạnh lùng báo 1 tiếng là không có permission để cài đặt. Hix, làm sao đây???? Bây giờ em cứ phải nửa tiếng mở máy 1 lần kiểm tra tin nhắn mất thôi.

anhai

mình cũng dùng bản R5 dùng tin nhắn bình thường mà, có bị gì đâu. Bác xem lại trong phần chỉnh notifice cho tin nhắn thử.

cf005h

Hix! Chẳng biết cái notification gì ngoài cái notification khi message đến nơi thôi. Nói chung là nếu tắt máy, mesage đến là cái máy im re, lâu lâu có rung 1 tí hoặc phát nhạc báo hiệu tin nhắn đến trong vài giây rồi lại tiếp tục... im re. Cái file BA_Alert_SMS_fix do bác phuonglev cho cài vô thì máy báo file này không có permission để chỉnh sửa file hệ thống. Em vẫn phải nửa tiếng kiểm tra mesage 1 lần. Làm sao đây hở các bác?? Em xài O2IIs

Kobold1609

Hix! Chẳng biết cái notification gì ngoài cái notification khi message đến nơi thôi. Nói chung là nếu tắt máy, mesage đến là cái máy im re, lâu lâu có rung 1 tí hoặc phát nhạc báo hiệu tin nhắn đến trong vài giây rồi lại tiếp tục... im re. Cái file BA_Alert_SMS_fix do bác phuonglev cho cài vô thì máy báo file này không có permission để chỉnh sửa file hệ thống. Em vẫn phải nửa tiếng kiểm tra mesage 1 lần. Làm sao đây hở các bác?? Em xài O2IIs

Mình đang dung O2IIs đây mà,cũng dùng bản ROM R5 và có cài thêm BA_Alert_SMS_fix thì thấy tin nhắn đến báo tốt mà bạn.Sao bạn lại ko cài được file đó nhỉ,bạn chú ý nhớ copy trực tiếp file đó vào PPC và cài đặt nhé,chứ cài đặt file qua CAB Via Active Sync từ PC thì ko được đâu.Nếu ko cài được file đó thì sao báo được tin nhắn .
Đợi phiên bản WA3 pro ra mắt,có giao diện đẹp ,khi cook lại ROM mình sẽ lưu ý đưa file này vào sau nhé.
Chúc vui !

oanhngo

Mình đang dung O2IIs đây mà,cũng dùng bản ROM R5 và có cài thêm BA_Alert_SMS_fix thì thấy tin nhắn đến báo tốt mà bạn.Sao bạn lại ko cài được file đó nhỉ,bạn chú ý nhớ copy trực tiếp file đó vào PPC và cài đặt nhé,chứ cài đặt file qua CAB Via Active Sync từ PC thì ko được đâu.Nếu ko cài được file đó thì sao báo được tin nhắn .
Đợi phiên bản WA3 pro ra mắt,có giao diện đẹp ,khi cook lại ROM mình sẽ lưu ý đưa file này vào sau nhé.
Chúc vui !

bạn vào \windows\startup xóa file Sms_alert_fix.link đi sau đó SR và cài lại BA_SMS_Alert_fix là oki!

ddonline

em mới dùng ppc nên hỏi mấy câu hơi ngu ngu
1 up rom cho dòng BA này thì ko cần cái tool để up hả bác ̣ ̣,hồi trước em up cho con o2 2 thường dòng hymalaya thì nó có cái tool để mở file nk.nbf mà
2 để vào bootloade mới up được đúng ko ạ, thế mà em đọc mấy bài hướng dẫn ko thấy nói đến bước này
chẳng nhẽ cứ để máy bình thường cắm cable vào rồi chạy file MaUpgradeUt_noID.exe là nó up lun sao ??
em mới dùng ppc nên hỏi hơi .. ngu mong các bác thông cảm trả lời giúp em.

hocohu2003

1 up rom cho dòng BA này thì ko cần cái tool để up hả bác ̣ ̣,hồi trước em up cho con o2 2 thường dòng hymalaya thì nó có cái tool để mở file nk.nbf mà
2 để vào bootloade mới up được đúng ko ạ, thế mà em đọc mấy bài hướng dẫn ko thấy nói đến bước này
chẳng nhẽ cứ để máy bình thường cắm cable vào rồi chạy file MaUpgradeUt_noID.exe là nó up lun sao ??

Đúng rồi bạn ạ, chỉ cần chạy cái MaUpgradeUt_noID.exe và ngồi chờ là xong.

Kobold1609

Đưa máy về BL bằng tổ hợp phím sau : Power+ghi âm +chọc giữ bút vào Reset,sau đó nối máy với PC và chạy file MaUpgrade_noID.exe trên PC để up ROM nhé.
Sau khi hoàn thành quá trình up ROM thì ấn đồng thời camera+ghi âm+chọc giữ bút vào Reset và chọn No Yes Yes (di chuyển bằng ghi âm ,thay đổi NO-Yes bằng camera) và ấn vào nút phong bì thư,rồi ngồi chờ là xong.

Chúc vui !

ddonline

thanks bác trả nhời em
cho em hỏi câu nữa là dòng BA này có phải gộp bộ nhớ vào sau khi up xong rom( chẳng biết diễn đạt đúng chưa nưa :D) như dòng Hymalaya ko bac nhỉ
dùng unlock unhide gì gì đó ấy ạ

cho em hỏi câu nữa là dòng BA này có phải gộp bộ nhớ vào sau khi up xong rom( chẳng biết diễn đạt đúng chưa nưa :D) như dòng Hymalaya ko bac nhỉ
dùng unlock unhide gì gì đó ấy ạ
Đây là phần trả lời cho câu hỏi của bạn đây: :D

Đầu tiên, lấy file .cab trong Ext_Unhide... cài vào PPC.
Copy file repart_doc.exe trong repart_doc.rar vào PPC.
Sau khi cài ExtRom_unhide bạn thao tác unlock và unhide như trên 2k3. Nếu thành công, bạn chạy repart_doc.exe để resize như bình thường!

Qua đây mình xin nêu chi tiết lại các bước resize ExtRom trên WM5 như sau vì có vẻ có nhiều bác cần:
- Vào trang 21 của thread này down các tool của e về.
- Cài đặt file Unhide..... vào trong máy. File này k giống như các tool cũ là phải dùng lệnh unhide+unlock. Dường như, file này đã làm tất cả các việc đó trong quá trình cài đặt rồi.
- Soft Reset
- Nếu bạn nào dùng Resco Ex mà soi k thấy ExtROm đâu thì cũng đừng lo. Ta vẫn có thể format như thường nhờ Tool repart_doc.exe
- Chạy file repart_doc.exe từ thẻ nhớ với dung lượng theo ý thích. Chú ý dung lượng nhỏ nhất cho phép của ExtRom là 128 (KB).
- Hard Reset với các option No, Yes, Yes như mới up Rom xong.

E đã phải mất công làm lại các thao tác này để kiểm nghiệm rùi. Các bác cứ yên chí mà làm. K lo hỏng đâu.

ddonline

em ko hiểu câu
chạy file repart_doc.exe từ thẻ nhớ với """dung lượng theo ý thích"""". Chú ý dung lượng nhỏ nhất cho phép của ExtRom là 128 (KB).
bác giải thik kĩ hơn 1 chut được ko ạ\
thank bác

em ko hiểu câu
chạy file repart_doc.exe từ thẻ nhớ với """dung lượng theo ý thích"""". Chú ý dung lượng nhỏ nhất cho phép của ExtRom là 128 (KB).
bác giải thik kĩ hơn 1 chut được ko ạ\
thank bác
Thì bạn cứ để 128 KB là được mà! :D
Theo mình thì bạn ko cần làm những bước này cũng được, vì thêm khỏang 2MB cũng ko đáng là bao! :D

cf005h

bạn vào \windows\startup xóa file Sms_alert_fix.link đi sau đó SR và cài lại BA_SMS_Alert_fix là oki!

Em làm thử rùi, cài vô ok luôn. Nhưng hình như tin nhắn vẫn chờ em bật máy lên mới chịu nhảy ra bác ạ. :((. Chẳng thấy nó báo sáng hay tự động xuất hiện như khi có cuộc gọi đến. Giờ em vẫn áp dụng cách tắt màn hình screen touch để lỡ có tin nhắn đến còn biết đường mần răng. Nhưng dẫu sao cũng thanks các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.