• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

lockect

Hiện tượng đứng máy vẫn thường xuyên xảy ra??? Cứ chơi games lâu là đứng máy.Hiện tượng này có phải đụng trương trình không?
EM có nên cài lại không vậy

Hiện tượng đứng máy vẫn thường xuyên xảy ra??? Cứ chơi games lâu là đứng máy.Hiện tượng này có phải đụng trương trình không?
Nếu bạn cài nhiều phần mềm vào thì khó tránh khỏi việc các phần mềm đụng nhau, bạn nên HR lại máy, sau đó cài lại game mà bạn cho là bị đứng khi chơi coi có bị nữa ko, rồi sau đó mới bắt đầu cài lại phần mềm, sau khi cài xong một phần mềm thì thử chơi lại game, từ từ bạn sẽ tìm ra phần mềm gây xung đột thôi! :D

kitaro

Radio 0.0.0

Có bạn nào có Radio 0.0.0 của dòng này ? nếu có thì gửi giúp mình nhé ! Thank !

Khuong

cái Radio 1.15 thì có chứ 0.0.0 thì bó tay. mà bác tìm làim gì vậy ?

a607photo

bản ROM mới cho BA 5.35.05 AKU 3.5.2 (WM6) vẫn bị lỗi ko save contact từ máy tới sim và khắc phục chế độ fight mode

Khi mình cài bản này thì báo lỗi country id error, không biết lỗi gì? Xin chỉ dẫn giùm.

bạn nào có rom 2k5 cho XDA IIs cho mình xin với

Tuan1412

Khi mình cài bản này thì báo lỗi country id error, không biết lỗi gì? Xin chỉ dẫn giùm.

bạn nào có rom 2k5 cho XDA IIs cho mình xin với[/QUOTE
đó là do bạn chưa có cái update_noID đó mà,bản rom 2005 của BA những trang trước có nhiều lắm bạn nhé,chịu khó tìm 1 chút là thấy ngay mà

Kobold1609

bản ROM mới cho BA 5.35.05 AKU 3.5.2 (WM6) vẫn bị lỗi ko save contact từ máy tới sim và khắc phục chế độ fight mode

Bạn dùng file CAB mình đính kèm dưới đây để có thể save contact từ máy tới SIM nhé.
Chúc vui !

Có thể khi chơi game ,máy bạn đang chạy quá nhiều PM ,nên gây ra hiện tượng thiếu bộ nhớ,làm đứng máy đó mà.Cách khắc phục đơn giản nhất trước khi HR lại máy là nên tắt bớt chương trình đi ,rồi mới chơi game.
Chúc vui !

Có bạn nào có Radio 0.0.0 của dòng này ? nếu có thì gửi giúp mình nhé ! Thank !

Dòng này Radio mới nhất là 1.15 mà .Bạn qua đây lấy link tải ROM cho Mod Tom_Codon UP lên nhé.
Chúc vui !

bạn nào có rom 2k5 cho XDA IIs cho mình xin với

Download file MaUpgradeUt_noID mình up dưới đây về,giải nén và copy vào thư mục chứa ROM ,sau đó chạy file MaUpgradeUt_noID.exe để UP ROM nhé.
Chúc vui !

a607photo

Bạn dùng file CAB mình đính kèm dưới đây để có thể save contact từ máy tới SIM nhé.
Chúc vui !

Có thể khi chơi game ,máy bạn đang chạy quá nhiều PM ,nên gây ra hiện tượng thiếu bộ nhớ,làm đứng máy đó mà.Cách khắc phục đơn giản nhất trước khi HR lại máy là nên tắt bớt chương trình đi ,rồi mới chơi game.
Chúc vui !

Dòng này Radio mới nhất là 1.15 mà .Bạn qua đây lấy link tải ROM cho Mod Tom_Codon UP lên nhé.
Chúc vui !

Download file MaUpgradeUt_noID mình up dưới đây về,giải nén và copy vào thư mục chứa ROM ,sau đó chạy file MaUpgradeUt_noID.exe để UP ROM nhé.
Chúc vui !

Mình đã dùng soft no ID của bạn vẫn bị lỗi tương tự, giúp mình thêm tí nhé

Mình đã dùng soft no ID của bạn vẫn bị lỗi tương tự, giúp mình thêm tí nhé

LỖi như hình sau

Last edited by a moderator:

Khuong

về bootloader đi bạn, không up kèm radio nha chỉ một mình bản rom thôi.

a607photo

sao khi cài máy mình bây giờ chỉ hiện lên sơ ri al , hoặc usb khi cắm vào máy tính thôi. ko lên gì cả Help Help Help:(:)(:)(:)((

Kobold1609

sao khi cài máy mình bây giờ chỉ hiện lên sơ ri al , hoặc usb khi cắm vào máy tính thôi. ko lên gì cả Help Help Help:(:)(:)(:)((

Đưa máy về BL nhé,sau đó kết nối máy với PC ,trên PC chạy file MaUpgradeUt_noID.exe nhé để tiến hành quá trình UP ROM.Chú ý trong quá trình UP ROM ,trên máy sẽ là màn hình tối tối ,hiện lên chữ USB và % đã được UP.
Chúc vui và UP ROM thành công.

a607photo

Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được ko? đưa máy về chế độ BL bằng cách nào. Thanks

thuychip

Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được ko? đưa máy về chế độ BL bằng cách nào. Thanks

Cái này đã được nói quá nhiều ở phần chủ đề kỹ thuật upzoom rồi mà bạn
Giữ đồng thời 2 phím camera + power + chọc nút reset:-??

Khuong

a607photo bạn nên đọc kỹ hướng dẫn uprom đã mới tiến hành nha bạn. Bạn cứ mò mẫm như vậy có thể dẫn đến die máy như chơi đó bạn. qua về mấy trang trước xem kỹ lại đã bạn ạ. chúc thánh công.

huynhtronghieu

a607photo đã đưa máy về bootloader được rồi đó chứ. Máy đang ở chế độ bootloader chưa cắm vào PC thì màn hình có chữ Serial, khi cắm vào PC thì nó có chữ USB. Bạn đã biết cách vào bootloader rồi đó ;) (mình nhắc lại: Power + Record + Softreset)

AnhTu

Super V.I.P
sau khi về chế độ bootloader rồi bước tiếp là sao hả bạn
Thì đây
Đề nghị bạn xem lại tất cả các bài viết từ đầu để có thể hình dung được nó như thế nào, không thể hỏi chung chung như vậy được đâu. Các bài viết như trên được tính là spam và sẽ xóa không báo trước.

chauo2

Trong bản ROM mới AKU 3.5.2 bị thiếu soft Album,e đã cài các fix Album từ các ROM cũ thì cũng đc,nhưng hoạt động mở ảnh rất chậm và hay bị treo,nhất là lúc mình xem phần About,để bt Album này version nào thì treo luôn --> SReset. Pác nào có ALbum version mới phù hợp với AKU 3.5.2 thì up dùm a e với.
XIn cám ơn......................

Status
Không mở trả lời sau này.