• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

anhvuvtv

cái anhvuvtv.2 này chạy thế nào hả bác ơi em kô thấy file BaUpgradeUt.exe đâu cả thì chạy kiểu gì đây

Oái nó có 'MaUpgradeUt_noID.exe' rồi mà,chạy cái này để Up nhá!Để tránh chuyện ErrorID mình để file này cho mọi người cùng Up đc vô tư,ko phải lăn tăn.

Hồi chiều thấy Chủ đề: "!!! Cook Roms cho BlueAngel !!!" của em mất tiêu,hoảng hồn,hóa ra là đc chuyển vào Chủ đề này thì phải?ko sao,đây là quyền của các MOD.Với em thì giao lưu với mọi người nhiều Rom hay là vui lắm rùi.Rất cảm ơn mọi ng đã ủng hộ và dùng thử,em thấy hạnh phúc lắm lắm!

manhtu

mình cài được rồi nhưng sao cái ROM date lại tận ngay 11/02/06 vậy,rom của bác có phải mới nhất kô
nhân tiện cho mình hỏi trong mục Settings-->memory-->main,bây giờ mình muốn chia lại Storage và Program thì có được kô,mình chia Storage ít quá có 60.30MB còn Program những tận 77MB

Chỉnh sửa cuối:

anhvuvtv

mình cài được rồi nhưng sao cái ROM date lại tận ngay 11/02/06 vậy,rom của bác có phải mới nhất kô

Oạch oạch oạchhhhhh!ROM này là em cook lại thôi,ko phải là ROM của em!Nhưng bác yên tâm là mới đi!

nhân tiện cho mình hỏi trong mục Settings-->memory-->main,bây giờ mình muốn chia lại Storage và Program thì có được kô,mình chia Storage ít quá có 60.30MB còn Program những tận 77MB
chắc bạn mới dùng WM5 phải ko bạn? :D vì WM5 khác với WM5 nên ko thể chia lại như W2k3 được! Thân!

manhtu

bác anhvuvtv ơi cho em hỏi cái em tải được bản WM2k3 1.42 rồi nhưng giải nén bên trong kô có file BaUpgradeUt.exe hay MaUpgradeUt_noID.exe gì cả bây giờ làm sao để chạy được,các bác Mod đừng xóa bài em vội.Thanks

Oxilo

Anh Vũ ơi, cái anhvuvtv.2 của bạn chạy ok lắm, nhưng hình như bạn tăng wifi mạnh lên làm cho máy nóng khi chạy wifi thì phải? có nào bạn bị như vậy không? Cám ơn Anh Vũ đã cho anh em một bản rom hay. Tiếp tục nghiêng cứu cái vụ wifi nha bạn.

adx

bác anhvuvtv ơi cho em hỏi cái em tải được bản WM2k3 1.42 rồi nhưng giải nén bên trong kô có file BaUpgradeUt.exe hay MaUpgradeUt_noID.exe gì cả bây giờ làm sao để chạy được,các bác Mod đừng xóa bài em vội.Thanks

Của bạn đây! Tốt nhất bạn nên chịu khó theo dõi các trang trước nhé không thì các Mod cho bạn đi bơi đấy ;)

anhvuvtv

Của bạn đây! Tốt nhất bạn nên chịu khó theo dõi các trang trước nhé không thì các Mod cho bạn đi bơi đấy ;)

Làm theo adx tải MaUpgradeUt_noID.exe về rồi cũng ko giải quyết đc vấn đề!Bạn biết tại sao ko?Tại bác manhtu...thật sự là quá ít kinh nghiệm,cái WM2k3 1.42 đã ở dạng .exe sẵn rồi,tải về chỉ việc cắm cáp và chạy file .exe đó là xong,nếu ko thì dùng WIN RAR giải nén file .exe đó cũng vẫn ra BaUpgradeUt.exe cho bạn Up!Vậy tóm lại lời khuyên cho manhtu là chỉ việc chạy BA_TMUK_14200_112_11300_Ship.exe bạn tải đc là sẽ Up đc.

Anh Vũ ơi, cái anhvuvtv.2 của bạn chạy ok lắm, nhưng hình như bạn tăng wifi mạnh lên làm cho máy nóng khi chạy wifi thì phải? có nào bạn bị như vậy không? Cám ơn Anh Vũ đã cho anh em một bản rom hay. Tiếp tục nghiêng cứu cái vụ wifi nha bạn.

Mình thấy AnhVuVTV.2 của mình ko ăn pin lắm khi xài soft,chơi SkyForce cũng rất nuột,ko treo cảm ứng,ko ngốn pin giữ như trc đây mình dùng Logout.Nhưng vấn đề chạy Wifi nóng máy thì để mình test lại xem sao nhé!Bạn có thể sửa lại Registry để Wifi Channels=4 ("DebugOutputChannels"=dword:00000006--->"DebugOutputChannels"=dword:00000004) xem sao?
Rất cảm ơn bạn đã ủng hộ mình!

manhtu

em làm được rồi,em mới tham gia kinh nghiệm ít là đúng mà các pác thông cảm em tý nhé,thanks

Oxilo

Mình thấy AnhVuVTV.2 của mình ko ăn pin lắm khi xài soft,chơi SkyForce cũng rất nuột,ko treo cảm ứng,ko ngốn pin giữ như trc đây mình dùng Logout.Nhưng vấn đề chạy Wifi nóng máy thì để mình test lại xem sao nhé!Bạn có thể sửa lại Registry để Wifi Channels=4 ("DebugOutputChannels"=dword:00000006--->"DebugOutputChannels"=dword:00000004) xem sao?
Rất cảm ơn bạn đã ủng hộ mình![/QUOTE]

à còn vấn đề này nữa, mình thấy đa số các bản rom chạy trên BA loa ngoài hơi nhỏ, chỉ có Hemi CF2 R2 là lớn thôi, không biết có phải vậy không, nhân tiện bạn nghiên cứu giùm luôn. Thanks!

jupiter2k4

Các bạn cho mình hỏi với: có cách nào chia lại Storage và ExtROM cho dòng BA từ win 5.0 được không ? vì máy của mình không thể dow xuống 2003 được (dowload bản ROM 2003 về chỉ có 1 file Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe, chạy thì liên tục báo lỗi, đã làm theo hướng dẫn là tải thêm file MaUpgradeUt_noID.exe vào cùng thư mục, chạy vẫn báo lỗi)
Mình là thành viên mới nên không biết post bài ở đây có đúng không, mong các bạn giúp đỡ! Cám ơn nhiều!

anhvuvtv

à còn vấn đề này nữa, mình thấy đa số các bản rom chạy trên BA loa ngoài hơi nhỏ, chỉ có Hemi CF2 R2 là lớn thôi, không biết có phải vậy không, nhân tiện bạn nghiên cứu giùm luôn. Thanks!

Ừa cái này mình cũng thấy có vẻ đúng nhưng mà chỉ là với RingTone thôi,tức là chỉ có các loại chuông báo là to thôi,còn nghe nhạc thì như nhau cả!Cái này mình sẽ mò ra để Add vào...AnhVuVTV.3 nhé!Hi hi!Cộng cả vụ này vào thì AnhVuVTV.3 của mình có thể nói là phục vụ khá nhiều cho vấn đề âm thanh đây!

Các bạn cho mình hỏi với: có cách nào chia lại Storage và ExtROM cho dòng BA từ win 5.0 được không ? vì máy của mình không thể dow xuống 2003 được (dowload bản ROM 2003 về chỉ có 1 file Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe, chạy thì liên tục báo lỗi, đã làm theo hướng dẫn là tải thêm file MaUpgradeUt_noID.exe vào cùng thư mục, chạy vẫn báo lỗi)
Mình là thành viên mới nên không biết post bài ở đây có đúng không, mong các bạn giúp đỡ! Cám ơn nhiều!

Chia lại ExtRom cho dòng BA ko có cách nào khác là phải chia từ WM2k3.Tuy nhiên cách bạn down về WM2k3 lại sai mất rồi!Thế này nhé!
-Đầu tiên là máy bạn phải cài WinRar,bạn sẽ dùng WinRar để giải nén file 'Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe' bằng cách copy 'Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe' vào 1 thư mục hoàn toàn mới rồi kích chuột phải vào file 'Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe' tìm chọn 'Extract here...' nó sẽ giải nén ra 1 đống file.
-Bây giờ thì Copy 'MaUpgradeUt_noID.exe' vào thư mục này rồi chạy file 'MaUpgradeUt_noID.exe' vừa copy vào,thế là down đc xuống WM2k3 rồi đó bạn!

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

anhai

Bác anhvu ơi cho mình hỏi bản anhvuvtv của bác ko chạy được file midi àh? Giờ phải cài phần mềm gì để chạy file midi vậy bác? Mình định dùng file midi làm nhạc chuông mà giờ sao ko được, trên bản fix2 của bác logout xài vẫn được mà!

anhvuvtv

Bác anhvu ơi cho mình hỏi bản anhvuvtv của bác ko chạy được file midi àh? Giờ phải cài phần mềm gì để chạy file midi vậy bác? Mình định dùng file midi làm nhạc chuông mà giờ sao ko được, trên bản fix2 của bác logout xài vẫn được mà!

Hì hì!Bạn vẫn thích dùng .midi làm nhạc chuông sao?Sao ko chơi nhạc có lời cho nó hoành tráng?Mình bỏ dùng nhạc .midi làm nhạc chuông từ lâu rồi,ko khoái lắm,nên cũng ko cho phần này vào.Bạn có thể cài file 'HTCMIDISupport.cab' vào PPC để chạy đc .midi nhé!

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

manhtu

mình mới up lên bản này WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2,khi vào internet qua kết nối với máy tính có ADSL thì báo lỗi the page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f76 các pác giúp em vụ này với

anhvuvtv

mình mới up lên bản này WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2,khi vào internet qua kết nối với máy tính có ADSL thì báo lỗi the page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f76 các pác giúp em vụ này với

Chỉnh lại Registry trên PC nhé!
-Start\Run... Tại ô Open gõ: regedit
-Mở đường dẫn sau: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services] tạo 1 DWORD Value mới "AllowLSP" mang giá trị 0.

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

adx

Làm theo adx tải MaUpgradeUt_noID.exe về rồi cũng ko giải quyết đc vấn đề!Bạn biết tại sao ko?Tại bác manhtu...thật sự là quá ít kinh nghiệm,cái WM2k3 1.42 đã ở dạng .exe sẵn rồi,tải về chỉ việc cắm cáp và chạy file .exe đó là xong,nếu ko thì dùng WIN RAR giải nén file .exe đó cũng vẫn ra BaUpgradeUt.exe cho bạn Up!Vậy tóm lại lời khuyên cho manhtu là chỉ việc chạy BA_TMUK_14200_112_11300_Ship.exe bạn tải đc là sẽ Up đc.

Sorry! Mình không mấy khi dùng bản WM2K3 đó nên ko để ý lắm là ROM đó đã được đóng gói thành file tự bung, với lại đây là chủ đề UP và COOK ROM WM5 cơ mà :p

Chạy WIFI nóng máy đến mức độ nào? máy của mình vào mạng 1 tiếng cũng chỉ hơi âm ấm thôi. Còn nếu nóng giãy thì chắc máy có vấn đề chứ ko phải do ROM đâu.

Mình tự cook 1 bản dựa trên bản của Xplode có sửa Registry "DebugOutputChannels"=dword:00000006 sử dụng 2 ngày nay thấy không khác biệt nhiều lắm so với để DebugOutputChannels"=dword:00000004

Có lẽ dùng ít phần mềm chạy thường trú sẽ ít hao pin hơn, đấy là kinh nghiệm mình so sánh từ các bản ROM đã UP trước đây so với bản ROM của mình tự COOK theo sở thích ;)

anhvuvtv

Mình tự cook 1 bản dựa trên bản của Xplode có sửa Registry "DebugOutputChannels"=dword:00000006 sử dụng 2 ngày nay thấy không khác biệt nhiều lắm so với để DebugOutputChannels"=dword:00000004

Có lẽ dùng ít phần mềm chạy thường trú sẽ ít hao pin hơn, đấy là kinh nghiệm mình so sánh từ các bản ROM đã UP trước đây so với bản ROM của mình tự COOK theo sở thích ;)

adx có thể nói thêm về bản CookRom của bạn đc ko?Bạn Rem,Add những gì nêu qua cho anh em tham khảo chút đi!Ko phiền chứ?

Status
Không mở trả lời sau này.