• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

phamthaitl

hi vọng bản mới do hai Man sớm được ra mắt.cho anh em PD nói chung và dòng BA nói riêng được có được niềm vui mới.

matthew

Hix..., em đang xài bản Rom AnhVuVTV.2, nhưng em ko thấy cái chức năng Save COntact to Sim, em search tùm lum chỗ rồi mà không thấy, các anh giúp em với !!!!

phuonglev

Anhvuvtv cho mình hỏi với, Rom của bạn khi tích hợp ZoomSMS có bị xung khắc với notifycation ko?, sao mình tích hợp zoomsms vào bản ROm R4 xplode, toàn bị xung khắc, nó cứ hiện ra thông báo scenarios o tray bar mà kô tài nào khắc phục nổi. Bạn có cách nào giải quyết ko chỉ giúp mình với. Thank

phuonglev

Hix..., em đang xài bản Rom AnhVuVTV.2, nhưng em ko thấy cái chức năng Save COntact to Sim, em search tùm lum chỗ rồi mà không thấy, các anh giúp em với !!!!

Bản Rom của anhvuvtv cook dựa trên bản R4 của xplode, mà bản này phần contact ko có mục copy toàn bộ từ contact vào sim đâu, chỉ copy từng contact 1 hoăc tạo contact mới vào sim được thôi,

bạn cài PPCContactsMgr_v1.6 vào thì sẽ Add contact vào sim được thôi bạn! Chúc bạn vui!
phuonglev nói:
bạn dùng SKTools vào mục Windows Startup tìm xóa cái Scenarios.Ink là được thôi hà

phuonglev

To soledad0972:Nhưng xóa cái đấy xong thì zoomsms lại không hoạt động nữa híc híc, bó tay

Tuan1412

Xin thông báo cho anh em một tin
Sau một thời gian nghiên cứu Tom Man Phạm Quang đã làm thành công việc chuyển đổi giao diện Crossbow cho các dòng máy WM5.0 cả màn hình VGA và QVGA.
Đảm bảo được giao diện giống y hệt WM6.0 Crossbow.Ngay cả thanh Start bar cũng có giao diện 3D trìm nổi giống WM6.0
Xắp tới có lẽ sẽ cho ra mắt 1 Rom cho dòng BA với giao diện này

Một vài hình ảnh mô tả trên màn hình QVGA của Gigabytes.Vào BA hình ảnh cũng sẽ tương tự như vậy
Chúc vui
tiếc là mới là dao diẹn của 2006 thôi chứ vãn chưa lên dc 2006 nhỉ nhưng dù sao thế cũng là tuyệt vời rồi
mong các pro nghiên cứu cho ra bản rom 2006 của con này nhé
thank

harilama0604

Cho em hỏi tí,sao lúc em up len 2005 rồi, em xài vài bữa thì bị lỗi,em muốn up 2005 lại,nhưng khi up lai thì nó không xóa dữa liệu cũ đi nên lỗi vẫn còn. Có bác nào giúp em up lại 2005 mà nó xóa toàn bộ dữ liệu cũ ko?Hoặc giúp em cách nào mà xóa được toàn bộ dữ liệu trước khi up cũng được!

Nemmatlanh

Cho em hỏi tí,sao lúc em up len 2005 rồi, em xài vài bữa thì bị lỗi,em muốn up 2005 lại,nhưng khi up lai thì nó không xóa dữa liệu cũ đi nên lỗi vẫn còn. Có bác nào giúp em up lại 2005 mà nó xóa toàn bộ dữ liệu cũ ko?Hoặc giúp em cách nào mà xóa được toàn bộ dữ liệu trước khi up cũng được!

Bạn chịu khó đọc lại đi chứ.Bạn muốn xoá hết dữ liệu trong máy thì bạn phải HR ppc bằng cách nhấn Record+Camera+chọc Reset giữ một lúc đến khi hiện lên 2 dòng thì bạn chọn dòng đầu là No và 2 dòng sau là Yes sau đó nhấn vào nút phong thư là sẽ HR được máy thôi nhé.Chúc vui!

vậy là lúc uprom xong bạn chưa làm thao tác CleanStorage rồi!
sau khi quá trình up rom hoàn tất, bạn rút PPC ra khỏi đế, bấm và giữ nút Power rồi chọc reset, sau đó bấm và giữ đồng thời 2 nút Camera và Record thật nhanh để nó hiện ra 3 dòng! dòng đầu tiên để No, 2 dòng còn lại để Yes (dùng phím Record để xuống dòng và dùng phím Camera để thay đổi No>Yes), sau đó bấm phím có hình cái bao thư là xong!

phuonglev

Không có bác nào giải quyết giùm em cái vụ ZoomSMS ah, các bác ơi giúp em với, nhìn cái thông báo Scenarios khó chịu quá

anhvuvtv

Không có bác nào giải quyết giùm em cái vụ ZoomSMS ah, các bác ơi giúp em với, nhìn cái thông báo Scenarios khó chịu quá

Trước đây mình đã thử rất nhiều ZoomSMS.cab và đều gặp phải những vấn đề sau:
-Tất cả đều là giao diện tiếng Nga
-Mắc lỗi Scenarios
-Và link khi có MissCall cũng lỗi luôn
Cho đến khi cho ZoomSMS vào OEM để CookRom thì các vấn đề đó đã đc giải quyết triệt để,dùng rất nuột và đã như của Logout vậy!

lttung

Em đọc mà vẫn chưa hiểu cái bản ROM nào tốt nhất cho O2 XDA IIs. Các bác giầu kinh nghiệm tư vấn cho em với. Em nghe nói bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 R2 vô cùng tốn pin và cũng không ổn định lắm

Cảm ơn các bác

sptthoa

Em đọc mà vẫn chưa hiểu cái bản ROM nào tốt nhất cho O2 XDA IIs. Các bác giầu kinh nghiệm tư vấn cho em với. Em nghe nói bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 R2 vô cùng tốn pin và cũng không ổn định lắm

Cảm ơn các bác

hì bạn nói kỳ quá đã lên diển đàn này rồi thì có ai biết mặt ai đâu mà giấu với không giấu. đã cùng 1 niềm vui sở thích PPC thì ai biết gì nói ấy chia sẻ kinh nghiệm cho nhau thôi :D :D . Đúng không còn về rom thì mình thấy bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 R2 cũng chưa ổn định lắm còn về tốn pin nhiều thì mình chưa thấy còn mình sài thì thấy thích bản CF2 r1 nhất mình thấy sóng ổn định ít lổi. đó chỉ là nhận sét cá nhân thôi ;;)

anhvuvtv

Cảm ơn các bác

Cái này thì phải tự bạn tìm hiểu thôi,ko ngại Up,rồi sẽ đến lúc bạn tìm ra bản Rom phù hợp!Bạn hãy thử bản RomCook:AnhVuVTV.2(ở chữ kí mình đó)của mình xem sao nhé!Hí hí!

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!

lttung

Em nói là GIẦU chứ không phải GIẤU ạ :D

Em đã down về, cắm máy vào, chạy nó chek device mỗi tí rồi báo thế này, chỉ có nửa phút thôi ạ, chắc chắn là không phải up xong. BÁc nào hướng dẫn em vơi

Em đã down về, cắm máy vào, chạy nó chek device mỗi tí rồi báo thế này, chỉ có nửa phút thôi ạ, chắc chắn là không phải up xong. BÁc nào hướng dẫn em vơi

cái này là do bạn chưa checksum đó thôi, vấn đề này đã được bàn nhiều khi up bản R4 của Xplode, chắc bạn chưa xem!
anhvuvtv nói:
1.Đưa BA về BL,cắm USB.
2.Trên PC chọn 'Start'--->'Run...'---> gõ cmd để vào môi trường DOS
3.Hi vọng tất cả chúng ta đều biết các lệnh trong DOS cả.Dùng lệnh 'cd' để vào thư mục chứa bản Rom của các bác (VD:Em để bản R4-Xplode ở D:\Download\PPC\Rom\O2s\R4-Xplode,sau khi vào đc DOS em sẽ gõ các lệnh sau:
'd:
'cd download\ppc\rom\o2s\r4-xplode)
4.Chạy 'SetOperator.bat' trong thư mục rom bằng cách gõ lệnh:
'SetOperator.bat DANGA001
5.Bây giờ thì về Windows chạy MaUpgradeUt_noID đc rùi!

sptthoa

chưa bao giờ thấy ai upROm trong nửa phút nhé bác ?!?! bác làm theo quy trình UPROM đã nói nhiều rồi mà: đưa BA về BL> cắm cáp vào> chạy BaUpgradeUt (hoặc BaUpgrade_NoID gì đó) > đợi up khoảng hơn 10 phút> HR > OK thôi mà(lưu ý với bác nếu chạy BaUpgradeUt mà báo lỗi thì có khi bạn cần phải Checksum nhé):D

lttung

Cảm ơn các bác. Doc chưa kịp đọc 2 bài của các bác nên em mò như sau:

Chạy cái MaUpgradeUt_noID.exe nó báo như trên, em đọc loáng thoáng ở đâu đó là dùng cái : BaUpgradeUt.exe, Em lại đi tìm cái ấy.

Chạy lần 1 báo lỗi
Chạy lần 2 đang chạy :D. Hy vọng mọi thứ sẽ ổn.

Cảm ơn các bác nhiều. Do lần đầu em dùng O2S nên bỡ ngỡ. Em đang up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 R2 by baniaczek

dng

Các bác ơi, máy mình tự dưng sound & notification nó nhỏ hơn thông thường, mặc dù mình đã chỉnh volume lên hết cỡ. Có cách nào khắc phục ko các bác?
thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.