• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

Chủ đề dành riêng cho thảo luận về ROM WM5 cho dòng BLUEANGEL​

Do topic củ đã quá dài nên mình mở topic mới cho các bạn tiện theo dõi!

Yêu cầu của topic này là chỉ thảo luận về Rom WM5 cho BA, những vấn đề khác đều đã có chủ đề dành riêng rồi. Những bài không liên quan đến BA ROM - WM5 đều bị Del ngay lập tức

Link của topic củ: HTC BA ROM - WM5 OLD 3

Một số link của các bản rom WM5 cho BA gần đây:

Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6)

LOGOUT FIX 2

XPLODE R5 AKU3.5.2

tieu_vu1410

Mình mới phát hiện 2 lỗi khi dùng Rom 5.35.05_AKU_3.5.2(WM6).
Nó không kết hợp hoàn hảo với psbShell mình muốn đưa Icon email ra today thì nó lại cho link với dialpad3. SR và HR vẫn không ăn thua gì.
Lỗi thứ 2 là khi đóng các ứng dụng đang chạy thì kiểu gì nó cũng trở về màn hình phone.
Ko biết MOD có fix lỗi này ko???
Mình chưa test Wifi ko biết nó ntn??

hocohu2003

Nó không kết hợp hoàn hảo với psbShell mình muốn đưa Icon email ra today thì nó lại cho link với dialpad3. SR và HR vẫn không ăn thua gì.
Lỗi thứ 2 là khi đóng các ứng dụng đang chạy thì kiểu gì nó cũng trở về màn hình phone.

Nếu so vể tốc độ cũng như giao diện thì nbản rom này tiệt vời, những lỗi như trên là quá nhỏ bạn ạ.

Last edited by a moderator:
Bạn thử dùng Shell bản mới nhất xem sao nhé ? Còn khi đóng Setting mà nó quay về màn hình phone thì là do lỗi của
WA, bản 2 hay 3 đều thỉnh thỏang bị như thế, SR lại sẽ hết! Lỗi này đã đc bàn nhiều rồi, tại bạn ko theo dõi đó thôi !

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Mình chưa test Wifi ko biết nó ntn??[/QUO

Nếu so vể tốc độ cũng như giao diện thì nbản rom này tiệt vời, những lỗi như trên là quá nhỏ bạn ạ.

Tốc độ bản này so với bản R4 và R4(WM6-PV) thì thua xa, chạy skyforce thấy rõ nhất

tieu_vu1410

Bạn thử dùng Shell bản mới nhất xem sao nhé ? Còn khi đóng Setting mà nó quay về màn hình phone thì là do lỗi của
WA, bản 2 hay 3 đều thỉnh thỏang bị như thế, SR lại sẽ hết! Lỗi này đã đc bàn nhiều rồi, tại bạn ko theo dõi đó thôi !

Shell mình đang dùng là bản beta 2 mà vẫn bị bạn à.bản beta 3 mình chưa thử vì ko có link.

binladen

cho em hỏi bản của LOGOUT FIX2 xài ok hông ạ,bác nào xài rồi cho em biết với ạ,trong quá trình xài có xảy ra lỗi gì lặt vặt chưa fix ko ạ?tính up lên bản này,tks ạ

Kobold1609

cho em hỏi bản của LOGOUT FIX2 xài ok hông ạ,bác nào xài rồi cho em biết với ạ,trong quá trình xài có xảy ra lỗi gì lặt vặt chưa fix ko ạ?tính up lên bản này,tks ạ

Bản Logout Fix 2 dùng ổn định ,tốc độ khá và ko kén phần mềm.Bạn cứ UP lên chơi nhé,link download bên trên ,Mod Pham Thanh Dat đã đưa đó.
Chúc vui !

thuychip

Mình cũng đồng ý với Kobold1609 nhưng xin bổ xung thêm là với LOGOUT FIX2 có một cái khó chịu là khi dùng sync 4.5 cổng USB thỉ không kết nối được với internet. mà phải dùng qua WIFI, mà có phải là ở đâu cũng có Wifi đâu

Không biết có ai bị như tôi không

hcqp

Mình cũng đồng ý với Kobold1609 nhưng xin bổ xung thêm là với LOGOUT FIX2 có một cái khó chịu là khi dùng sync 4.5 cổng USB thỉ không kết nối được với internet. mà phải dùng qua WIFI, mà có phải là ở đâu cũng có Wifi đâu

Không biết có ai bị như tôi không

Tôi đã dùng bản Logout Fix2 một thời gian khá lâu, và không bị lỗi như trên! Bản Rom ấy khá ổn định, không tin bạn hãy vào HTC Blue Angle - Rom WM5 phần 2, phần 3 để xem lại (mình nhớ không rõ ở phần nào). Nếu có trục trặc thì bạn cứ Pot bài lên, mọi người sẽ giúp.
Riêng phần lỗi Sync, theo mình là do cấu hình của con BA của ROM trước và ROM sau có thể có sung đột. Vì vậy, bạn nên xóa hết Mobile Device trước khi Sync mới sẽ ổn hơn!
Bản Rom của Logout có một vài lỗi thuộc về truyền kiếp của BA như Comm Manager chưa bén lắm, thay Pin phải chọc Reset 2 lần,...nhưng xử lý dễ, không ảnh hưởng lớn đến sử dụng.
Tuy nhiên, hiện giờ, mình vẫn dùng bản Rom 5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cũng khá ổn nên không muốn đổi về.
Vài điều cùng bạn!

tieu_vu1410

Tôi đã dùng bản Logout Fix2 một thời gian khá lâu, và không bị lỗi như trên! Bản Rom ấy khá ổn định, không tin bạn hãy vào HTC Blue Angle - Rom WM5 phần 2, phần 3 để xem lại (mình nhớ không rõ ở phần nào). Nếu có trục trặc thì bạn cứ Pot bài lên, mọi người sẽ giúp.
Riêng phần lỗi Sync, theo mình là do cấu hình của con BA của ROM trước và ROM sau có thể có sung đột. Vì vậy, bạn nên xóa hết Mobile Device trước khi Sync mới sẽ ổn hơn!
Bản Rom của Logout có một vài lỗi thuộc về truyền kiếp của BA như Comm Manager chưa bén lắm, thay Pin phải chọc Reset 2 lần,...nhưng xử lý dễ, không ảnh hưởng lớn đến sử dụng.
Tuy nhiên, hiện giờ, mình vẫn dùng bản Rom 5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) cũng khá ổn nên không muốn đổi về.
Vài điều cùng bạn!

Mình thấy bản Rom 5.35.05_AKU_3.5.2(WM6)có tốc độ nhanh hơn logoutFix2. tuy nhiên ko thể ổn định như bản logout được.Vì bản Rom này kết hợp với WA3 có 1 số xung đột với shell.ví dụ ko thể tạo short cut cho icon tin nhắn.hix.
Thêm nữa nếu bạn vẫn trong inbox nhắn tin thì khi có tin nhắn sẽ có icon mail hiện ra. còn nếu bạn ở màn hình today thì khi có tin nhắn nó lại báo bằng icon chuông báo thức.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Tô đang dùng bản Xplode R4 rồi lên WM6(R5) thì đều bị hiện tượng: vào wifi đang xem trang web, kích vào 1 đường link hoặc scroll lên xuống thì đột nhiên IE tự thoát. Thậm chí cả khi xem trang web offline (đã lưu trong history) cũng bị. Có bác nào gặp phải hiện tượng này và cách khắc phục.

hocohu2003

Tô đang dùng bản Xplode R4 rồi lên WM6(R5) thì đều bị hiện tượng: vào wifi đang xem trang web, kích vào 1 đường link hoặc scroll lên xuống thì đột nhiên IE tự thoát. Thậm chí cả khi xem trang web offline (đã lưu trong history) cũng bị. Có bác nào gặp phải hiện tượng này và cách khắc phục.

Mình xài gần tháng nay đâu thấy lỗi như bạn đâu, bạn thử HR lại xem sao.

Tuan1412

bạn có dùng từ điển lingvosoft o trước mình dùng từ điển này cũng gây ra xung độy như bạn ,remove đi thì hết bây giờ mình dùng MTD2004 ngon lành o sao hết

hoangduc10

Em cũng bị lỗi tương tự như bác Poiuy. Rất không bằng lòng khi đang duyệt Web khi muốn back lại trang trước thì bị out ngay.
Như bác Tuấn 1412 nói thì phải remove Lingvosoft đi ạ?! Em thích phần mềm này lắm, các Mod có cách nào khắc phục không?

namket

Máy mình bị tình trạng là khi cắm thẻ nhớ vào thì ko nhận phải SReset mới nhận, trước đây tình trạng này ko gặp ko biết có phải tại bản Rom giao diện WM6 ko nhỉ? Có ai bị giống mình ko?

Máy mình bị tình trạng là khi cắm thẻ nhớ vào thì ko nhận phải SReset mới nhận, trước đây tình trạng này ko gặp ko biết có phải tại bản Rom giao diện WM6 ko nhỉ? Có ai bị giống mình ko?
Bạn bị như vậy có thể là do bạn chạy một số phần mềm cài đặt trên thẻ mà ko cắm thẻ vào hoặc phần mềm ghi dữ liệu lên thẻ nhưng ko có thẻ trong máy, khi đó máy sẽ tự động tạo ra một thư mục mang tên Storage Card, khi bạn cắm thẻ vào sẽ có thêm một Storage Card 2 (điều này bạn có thể dùng File Explorer để kiểm tra), khắc phục bằng cách SR lại máy hoặc là xóa thư mục Storage Card đi (mục đích là để Storage Card 2 trở thành Storage Card)!

poiuy

bạn có dùng từ điển lingvosoft o trước mình dùng từ điển này cũng gây ra xung độy như bạn ,remove đi thì hết bây giờ mình dùng MTD2004 ngon lành o sao hết

Đúng rồi, tôi dùng tới 3 bộ lingvo lận, nhưng không thể bỏ đi được vì không có thay thế (tiếng Nhật). Hiện tại đang thử dùng Opera để duyệt web.

Tuan1412

Đúng rồi, tôi dùng tới 3 bộ lingvo lận, nhưng không thể bỏ đi được vì không có thay thế (tiếng Nhật). Hiện tại đang thử dùng Opera để duyệt web.
thế thì đúng là do xung đột với linbgvosoft rồi đó bạn,mình cho bạn cách khắc phục như sau nhé,bạn copy phần từ điển lingvosoft bạn cài ra thẻ nhớ vào đâu đó,sau đó remove lingvosoft bạn cài vào ppc đi,sau khi xong xuôi tốt nhất nên SR,cuối cùng lại copy lingvosoft vào nhưng cứ để trên thẻ nhớ dùng luôn thôi nhé ,mình làm như thế thì o thấy xung đột nữa lingvosoft vẫn dùng dc chỉ có điều phần phiên âm quốc tế hơi bị lỗi font thôi(cái này cũng o cần lắm.)chấp nhận dc
bạn về thử xem nhé thân:D