• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Camera 6.8

NBLam

Mình thấy cái HTC Camera 6.8 rất hay, download về nhưng chưa cài thử. Mình đang dùng HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 19971) by TranMinhMan và Kaiser Radio 1.70.19 gì đó với Camera 5.8 thì phải, khá ổn, nhưng thấy cái Camera mới hay lắm (do hôm qua test thử ROM khác mới biết, nhưng ROM chán nên lại chuyển về). Không biết cài cái Camera này vào có ổn ko các bác nhỉ, có bị sung đột gì với ROM không nhỉ :)

Tham khảo ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=429621

Download file cab ở đây:
http://www.2shared.com/file/4103349/19b8a486/HTC_Camera_68.html

amdfan

Mình xài bản camera này , nhưng không biết cách chỉnh để chụp bằng camera đằng trc .... bác nào biết chỉnh sao chỉ em giúp với

NBLam

Chả hiểu sao mình cài vào toàn báo Unsuccessfully nhỉ? Có bác nào cài file cab này được ko?

NhatToai

Super V.I.P
Mình xài bản camera này , nhưng không biết cách chỉnh để chụp bằng camera đằng trc .... bác nào biết chỉnh sao chỉ em giúp với
Camera ver 6.8 không hỗ trợ video cam,nên không sử dụng được camera trước.

Chả hiểu sao mình cài vào toàn báo Unsuccessfully nhỉ? Có bác nào cài file cab này được ko?

Bạn reset cho máy một cái,máy khởi động lại xong thì chạy file cable cài đặt liền.Nhớ cài trên Device,nếu không được thì tải bản fix này nè:Download

NBLam

Được rồi bác ạ, cảm ơn bác. KHoái cái máy ảnh này quá (vì nó trông đúng như máy ảnh, màn hình ko bị cái gì che cả). Nhưng đúng là ko có autofocus rồi... Làm sao bi giờ nhỉ :p

Hoangdn

được cái này thì phải thiếu cái kia chứ ,hy vọng pác nhattoai fix cái nhu cầu này cho AE kaiser ....;;)

hoadainhan70

Active Member
Hic là sao hả các Huynh ! Em hỏi khí không phải Vay như theo bácNBLam nói
Mã:
Mình thấy cái HTC Camera 6.8 rất hay, download về nhưng chưa cài thử. Mình đang dùng HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 19971) by TranMinhMan và Kaiser Radio 1.70.19 gì đó với Camera 5.8 thì phải, khá ổn, nhưng thấy cái Camera mới hay lắm
Nếu cài vào con QTek 9100 ống kính có 1.3 thì sẽ tăng chấm lên phải không à

kosfam

Em đã từng xài bản này, nó nằm trong rom hyper dragon đó mấy pác nhưng khổ nổi không có auto focus nên hơi chán, chụp ảnh không bằng bản 5.XX đâu.
Nếu có được auto focus thì tuyệt vời luôn.

minhboss

các bác cao thủ oi! nhờ các bác chỉ giùm cho em cách chụp hình bằng camera ở trc máy với ạ? mà chụp như vậy thì chất lượng có đc như camera đằng sau máy hok ạ?

NhatToai

Super V.I.P
các bác cao thủ oi! nhờ các bác chỉ giùm cho em cách chụp hình bằng camera ở trc máy với ạ? mà chụp như vậy thì chất lượng có đc như camera đằng sau máy hok ạ?

Khởi động Camera lên(đương nhiên là màn hình ngang),bạn bấm vào ký hiệu mũi tên chỉ lên=> sẽ có một menu gồm 6 ô,bạn chọn vào ô "Camera" là có thể tự chụp bằng camera trước.
Còn chất lượng thì làm sao bằng camera sau được: 3.0 > 1.3 chứ.

dangduc

Sao cái này lần trước khi chưa up lại rom thì em vào có ô camera , nhưng giờ up lại rom cái vào mục Camera không thấy cái ô Camera ở giữa đâu nữa nhỉ :S