• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire bi "unable to start wi-fi"

bachlonghl

Hôm nay em mới lấy máy nên vao cai update qua wifi chưa kíp đọc là cái j. Sau khi update xong khởi động lại máy thi ko bật được wifi nữa nó cứ hiện dòng "unable to start wi-fi". Mong các cao thủ giúp em với.
Em vừa mới dùng lần đầu nên gà quá mong các bác giúp đỡ.
Máy của em là máy của Orange đã unlock.

evilcca

Hôm nay em mới lấy máy nên vao cai update qua wifi chưa kíp đọc là cái j. Sau khi update xong khởi động lại máy thi ko bật được wifi nữa nó cứ hiện dòng "unable to start wi-fi". Mong các cao thủ giúp em với.
Em vừa mới dùng lần đầu nên gà quá mong các bác giúp đỡ.
Máy của em là máy của Orange đã unlock.

Cũng bị tình trạng như bạn sau khi để system update (HTC Desire Orange Brand). Đọc qua một số forum ở nước ngoài thì cái này có lẽ phải up lại Rom. Mà trước hết phải Root HTC trước sau đó tải Rom Ship về, hoặc xài luôn Rom Custome (được cook lại). Mình đang tải cái tool để Hack Root (>200MB lâu quá). Nếu thành công sẽ trả lời bạn cụ thể.

Băn khoăn như bạn nhưng chờ đợi câu trả lời lâu quá. Tự thân vận động lẹ hơn :)

Chúc ngày đầu tuần làm việc hiệu quả, vui vẻ

evilcca

Hôm nay mới có thể online trả lời tiếp cho bạn được. Sau khi Up ROM của tác giả PaY87 (XDA), phiên bản 1.4.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91978-UP-CUSTOM-ROM-CHO-HTC-DESIRE
Tình trạng chú HTC Desire của mình lại hoạt động OK rồi.

Trước tiên bạn hãy Root con Desire của bạn trước theo hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?99066-NEW-Root-cho-Desire-ch%E1%BB%89-v%E1%BB%9Bi-1-click-duy-nh%E1%BA%A5t-c%C3%B3-recovery-b%C3%AAn-trong-lu%C3%B4n

Kết nối Desire với PC để cài Rom Manager (Vì wifi ngỏm rồi nên phải tải Rom Manager về máy rồi cài sang Desire mà). Sử dụng Rom Manager để Partition SD Card (mình để Swap = 0, Ext 512MB...Chưa hiểu mấy thông số này lắm, tựa tựa cách phân vùng ổ cứng cho HĐH Linux thì phải)

Copy bản Rom download ở trên vào thư mục gốc thẻ nhớ.

Đưa máy về chế độ Recover. Lúc này giao diện Recover không giống với cách bác PhamQuang Root máy đâu bạn nhé. Menu của Recover sẽ dạng thế này:

-reboot system now
-apply sdcard: update.zip
-wipe data/factory reset
-wipe cache partition
-install zip from sdcard
-nandroid
-partitions menu
-advanced

Chọn dòng đỏ và chỉ tới file Rom cần UP là xong rồi.
Lúc mình up xong, máy nó cứ restart hoặc treo vài lần cũng ghê ghê. Sau tháo hẳn pin ra rồi lắp lại bật lên OK. Giờ wifi ầm ầm rồi :)

phamhavn

cho ít cảm nhận đi bạn....

Lúc đầu Hack root toàn được 1/3, em cứ kiên trì làm 4-5 lần, chán nản lắm rồi. Nhưng tự dưng nó chạy một mạch, trong lòng như mở cờ, khấp khởi mừng thầm đến lúc thành công. Khởi động lại, ngon lành cành đào quá!
Cám ơn các bác nhiều!
Phải nói sướng cái dòng HTC này nó dùng chung danh bạ được với Nokia, nhàn bao nhiêu khi đổi máy mà ko phải lo tạo danh bạ

ninhnd

Lúc đầu Hack root toàn được 1/3, em cứ kiên trì làm 4-5 lần, chán nản lắm rồi. Nhưng tự dưng nó chạy một mạch, trong lòng như mở cờ, khấp khởi mừng thầm đến lúc thành công. Khởi động lại, ngon lành cành đào quá!
Cám ơn các bác nhiều!
Phải nói sướng cái dòng HTC này nó dùng chung danh bạ được với Nokia, nhàn bao nhiêu khi đổi máy mà ko phải lo tạo danh bạ

cái chỗ "tự dưng nó chạy 1 mạch" ấy rất quan trọng đấy.
nếu nhớ, bạn nên chia sẻ vì sao mắc lỗi và cách khắc phục lỗi cho mọi người cùng đọc rút kinh nghiệm.nhất là những bạn mới dùng
được cái android khó chết hơn các dòng khác,nên cứ mạnh dạn mà làm thôi.

evilcca

Trước xài Windows Mobile, mỗi lần uprom cũng nhiều cung bậc trạng thái thật, hồi hộp, lo lắng, vui sướng,...haizzz.

Giờ xài Android thấy mọi người bảo an tâm hơn nên cũng nhẹ người ^^. Mới up bản Rom 2.2 xong, vọc vạch chờ bản chính thức :)

phamhavn

Em ở Hải Phòng, máy thì mua ở Hà Nội, nên mỗi lần mày trục trặc mình phải tự mày mọ vọc chứ lúc nào cũng phụ thuộc vào cửa hàng thì mệt lắm. Tuy nhiên nó bệnh nặng quá thì phải đến bệnh viên thôi.
Mỗi lần vọc xong cái j đó thành công thấy sảng khoái thật. Đó cũng là lý do vì sao em ko dùng được "ngu phone".

ninhnd

Trước xài Windows Mobile, mỗi lần uprom cũng nhiều cung bậc trạng thái thật, hồi hộp, lo lắng, vui sướng,...haizzz.

Giờ xài Android thấy mọi người bảo an tâm hơn nên cũng nhẹ người ^^. Mới up bản Rom 2.2 xong, vọc vạch chờ bản chính thức :)

hehe.cảm giác lạ phải ko bạn.lâu ngày nghiện đấy

ninhnd

Em ở Hải Phòng, máy thì mua ở Hà Nội, nên mỗi lần mày trục trặc mình phải tự mày mọ vọc chứ lúc nào cũng phụ thuộc vào cửa hàng thì mệt lắm. Tuy nhiên nó bệnh nặng quá thì phải đến bệnh viên thôi.
Mỗi lần vọc xong cái j đó thành công thấy sảng khoái thật. Đó cũng là lý do vì sao em ko dùng được "ngu phone".

ah,chào mừng đồng hương bước chân vào "con đường đau khổ" mà sao lại mua máy tận hn?
trên 4rum có mình,ducthang bây h thêm bạn,ko biết còn ai ở hp nữa ko nhỉ,hôm nào mấy a e tụ họp cafe
ah,mà ngu phone là giống gì thế???? bó tay

phamhavn

ah,chào mừng đồng hương bước chân vào "con đường đau khổ" mà sao lại mua máy tận hn?
trên 4rum có mình,ducthang bây h thêm bạn,ko biết còn ai ở hp nữa ko nhỉ,hôm nào mấy a e tụ họp cafe
ah,mà ngu phone là giống gì thế???? bó tay

Cafe thì đơn giản rồi. "Ngu" phone là mấy con ko có chứ năng j để vọc cả như Nokia 1100.

hsshsn

Con desire của em nó giờ cứ reset mãi , ko lên lun ~X(. tháo pin nắp lại cũng thế :-?