• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire hay bị treo?

nmk_6789

TÌnh hình là em có 1 con Desire cũng dùng được khá khá, con này là hàng xách tay của Orange. Lúc đầu em dùng bản 2.2 leedroid, sau 1 thời gian chạy ổn thì dẫn đến tình trạng máy thường xuyên bị treo trong mọi lúc như đang sạc, để không không làm gì đến lúc sờ đến đã treo, đang sử dụng máy,... vì tình trạng này diễn ra khá thường xuyên mà cách khắc phục mỗi khi treo là chỉ có tháo pin ra lắp lại rồi bật máy, em quyết định up room lên 2.3.3 của leedroid xem thế nào, kết quả là vẫn không khá hơn, em đã thử format thẻ nhớ, factory reset nhưng cũng không cải thiện được. Bây h em đang định Unroot lại máy xem tình hình ntn? EM rất mong nhận được sự giúp đỡ của các pro trên diễn đàn . Em xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Mountain8x

TÌnh hình là em có 1 con Desire cũng dùng được khá khá, con này là hàng xách tay của Orange. Lúc đầu em dùng bản 2.2 leedroid, sau 1 thời gian chạy ổn thì dẫn đến tình trạng máy thường xuyên bị treo trong mọi lúc như đang sạc, để không không làm gì đến lúc sờ đến đã treo, đang sử dụng máy,... vì tình trạng này diễn ra khá thường xuyên mà cách khắc phục mỗi khi treo là chỉ có tháo pin ra lắp lại rồi bật máy, em quyết định up room lên 2.3.3 của leedroid xem thế nào, kết quả là vẫn không khá hơn, em đã thử format thẻ nhớ, factory reset nhưng cũng không cải thiện được. Bây h em đang định Unroot lại máy xem tình hình ntn? EM rất mong nhận được sự giúp đỡ của các pro trên diễn đàn tinhte. Em xin cám ơn!

Lỗi của bạn rất giống lỗi của con Desire của mình. Rất hay treo và việc tháo pin là việc thường xuyên. Nhiều khi đang cần gấp 1 cuộc gọi hay 1 tin nhắn. Mở ra là đen xì, lại tháo pin

Mình đã thử rất nhiều bản ROM từ Pays-Rom, LeeDroid, MIUI, CM... Vẫn bị vậy, Có Rom cài vào nó còn không nhận thẻ nhớ.

Bực mình mới tuần trước up lại về RomShip của máy (Máy mình khu vực Ả RẬP) cũng có đỡ hơn nhưng vẫn bị treo như thế.

Mình chỉ còn mỗi cách sống chung với lũ. Hic. Không biết cách nào để giải quyết. Thử S-off, tạo partition ext lớn hơn đều không được. :(

Chia sẻ đồng cảnh ngộ với chủ thớt

nmk_6789

2 bạn kiểm tra lại main nha , có thể bị main đó
Anh có thể hướng dẫn cụ thể hộ em được không, em chỉ gọi là biết tý tị tỳ ti về con này thôi. Làm ơn giúp em với :((

nmk_6789

Lỗi của bạn rất giống lỗi của con Desire của mình. Rất hay treo và việc tháo pin là việc thường xuyên. Nhiều khi đang cần gấp 1 cuộc gọi hay 1 tin nhắn. Mở ra là đen xì, lại tháo pin

Mình đã thử rất nhiều bản ROM từ Pays-Rom, LeeDroid, MIUI, CM... Vẫn bị vậy, Có Rom cài vào nó còn không nhận thẻ nhớ.

Bực mình mới tuần trước up lại về RomShip của máy (Máy mình khu vực Ả RẬP) cũng có đỡ hơn nhưng vẫn bị treo như thế.

Mình chỉ còn mỗi cách sống chung với lũ. Hic. Không biết cách nào để giải quyết. Thử S-off, tạo partition ext lớn hơn đều không được. :(

Chia sẻ đồng cảnh ngộ với chủ thớt
.
Trời ơi vậy bây h chúng ta phải làm sao, mình nghe mấy thằng bạn nói mang ra chỗ 198 triệu việt vương sửa, nhưng mình chỉ sợ nó bị hỏng phần cứng thì chết tiền sửa mất, hôm nọ lang thang web thấy có người bảo sửa phần cứng hết đến hơn 3 triệu :((

Kenji1992

Anh có thể hướng dẫn cụ thể hộ em được không, em chỉ gọi là biết tý tị tỳ ti về con này thôi. Làm ơn giúp em với :((

có nghĩa là mang ra hãng để kiểm tra đó bạn
đà nẵng là ở 323 lê duẩn
HCM là ở 194 đường 3/2 , Q10 , P12
HN là ở 186 triệu việt vương , p. bùi thị xuân , Quận 2 bà trưng
@ mmk : main cũng hok có giá 3tr đâu bạn , cao lắm là 2tr àh . nếu 3tr thì bán cái xác cũng đc 1tr . à còn 3tr đó + 1tr tiền bán xác bạn mua đc 1 cái đt mới

nmk_6789

có nghĩa là mang ra hãng để kiểm tra đó bạn
đà nẵng là ở 323 lê duẩn
HCM là ở 194 đường 3/2 , Q10 , P12
HN là ở 186 triệu việt vương , p. bùi thị xuân , Quận 2 bà trưng
@ mmk : main cũng hok có giá 3tr đâu bạn , cao lắm là 2tr àh . nếu 3tr thì bán cái xác cũng đc 1tr . à còn 3tr đó + 1tr tiền bán xác bạn mua đc 1 cái đt mới

Cảm ơn anh nhièu nhé, hix, quả này lại toi mất vài củ r :((

nmk_6789

haiz, sau 1 tuần cho e nó đi viện h đã mang về. tình hình là nhân viên chỉ nói rằng máy mình bị hỏng phần mềm, phần cứng k sao, đã đc test và bây h đang dùng tạm ok. hết 300k tiền sửa nhé

mobile4life26

Theo mình thì bị phần cứng rùi. Có thể là treo do cảm ứng nữa đó.
TÌnh hình là em có 1 con Desire cũng dùng được khá khá, con này là hàng xách tay của Orange. Lúc đầu em dùng bản 2.2 leedroid, sau 1 thời gian chạy ổn thì dẫn đến tình trạng máy thường xuyên bị treo trong mọi lúc như đang sạc, để không không làm gì đến lúc sờ đến đã treo, đang sử dụng máy,... vì tình trạng này diễn ra khá thường xuyên mà cách khắc phục mỗi khi treo là chỉ có tháo pin ra lắp lại rồi bật máy, em quyết định up room lên 2.3.3 của leedroid xem thế nào, kết quả là vẫn không khá hơn, em đã thử format thẻ nhớ, factory reset nhưng cũng không cải thiện được. Bây h em đang định Unroot lại máy xem tình hình ntn? EM rất mong nhận được sự giúp đỡ của các pro trên diễn đàn . Em xin cám ơn!

Kenji1992

haiz, sau 1 tuần cho e nó đi viện h đã mang về. tình hình là nhân viên chỉ nói rằng máy mình bị hỏng phần mềm, phần cứng k sao, đã đc test và bây h đang dùng tạm ok. hết 300k tiền sửa nhé

chạy làm chương trình mà 300k luôn @_@ . nếu bạn ở đà nẵng thì qua mình mình chạy giúp cho ... tụi sever chém ác vãi

Mountain8x

Hic. Hỏng phần mềm à bác. Mà phần mềm chỉ là ROM thui chứ. Nếu thế up lại ROMSHIP là xong mà.