• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire HD, dế mới nhất của HTC

huynhthuy7610

Ok tuy là chuẩn nhất hiện tại thời điểm này, nhưng có cái không đạt là màn LCD thôi không được như màn hình HTC Desire là quá tuyệt rồi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ok tuy là chuẩn nhất hiện tại thời điểm này, nhưng có cái không đạt là màn LCD thôi không được như màn hình HTC Desire là quá tuyệt rồi.

Chưa chắc. Màn hình amole có 1 lỗi là xài lâu nó bị ám hồng. Tình trạng này đang được phản ánh khá nhiều trên các máy xài amole như N1, Desire, Nokia N8..Cái nào cũng có điểm mạnh và yếu riêng.

ht6868

Màn lcd cho hình ảnh trung thực hơn mà. Sp amoled tái hiện màu sắc rực rỡ hơn ảnh thật. Không tin mọi ngừơi thử kiểm trứng mà xem.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Màn lcd cho hình ảnh trung thực hơn mà. Sp amoled tái hiện màu sắc rực rỡ hơn ảnh thật. Không tin mọi ngừơi thử kiểm trứng mà xem.

Màn hình amole nói chung là cho hình anh rực rỡ hơn so với LCD truyền thông nhưng chính vì nó rực rỡ quá mức cần thiết nên đôi lúc cho cảm giác màu hơi giả giả.

mars_huce

Các bác cho em hỏi so sánh con này với con HD2 thì có hơn gì nhiều không? Em đang muốn đổi sang dùng android mà phân vân quá. Thanks!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi so sánh con này với con HD2 thì có hơn gì nhiều không? Em đang muốn đổi sang dùng android mà phân vân quá. Thanks!

Con này RAM nhiều hơn cả HD2 Tmobile, máy chụp hình đẹp hơn lại chạy thuần android nên thuận tiện hơn so với HD2 khi nâng cấp phần mềm.