• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DESIRE HD không nhận thẻ nhớ?

tannguyen

máy em lúc sáng dậy nghe nhạc bình thường, bỗng tự nhiên lại nính thinh,kiểm tra lại thì báo không tìm thấy thẻ nhớ hiz . thay thẻ nhớ khác ,tắt nguồn, reset ,up rom khác đều không nhận được ,báo Blank SD card ,ae,chú bác nào gặp tình trạng giống em xin giúp dùm,bây giờ kh6ng nhận thẻ ,không lam được gì hết, nghe ,gọi thì ok không vấn đề gì,Mong các bác chỉ giáo:((

Chỉnh sửa cuối:

LinhKu

Bạn thử format lại thẻ xem,nếu không được thì chia tay với cái thẻ đi bạn :D

nghienPC991

máy em lúc sáng dậy nghe nhạc bình thường, bỗng tự nhiên lại nính thinh,kiểm tra lại thì báo không tìm thấy thẻ nhớ hiz . thay thẻ nhớ khác ,tắt nguồn, reset ,up rom khác đều không nhận được ,báo Blank SD card ,ae,chú bác nào gặp tình trạng giống em xin giúp dùm,bây giờ kh6ng nhận thẻ ,không lam được gì hết, nghe ,gọi thì ok không vấn đề gì,Mong các bác chỉ giáo:((
Bạn không nói rõ nguồn gốc thẻ nhớ của bạn nên khó "chẩn đoán" bệnh được. Nguyên nhân rất cao là thẻ nhớ của bạn đã chết nếu thẻ là hàng lởm. Kinh nghiệm xài DHD của mình là con này cực kỳ "ăn" thẻ :| Những thẻ lởm sẽ rất dễ chết sau một thời gian sử dụng. Trước tiên bạn hãy bỏ thẻ vào PC kiểm tra trước. Nếu không đọc được thẻ nhưng vẫn chạy được lệnh FORMAT thì hãy format. Còn nếu không format được nữa thì thẻ nhớ của bạn chắc chắn đã chết rồi. Theo cá nhân mình thì bạn nên đầu tư mua một thẻ nhớ chất lượng cao để yên tâm sử dụng và lưu trữ dữ liệu ;;)
Thân

tannguyen

mình đã thay ca thẻ nhớ khác rồi vẫn vậy,thẻ cũ của nó bỏ vào pc thì hoạt động bình thường bó tay luôn

tannguyen

đã 4 ngày rồi mà không ai biết giải pháp khắc phục lỗi Blank SD card sao? bác Phạm Quang ơi! làm ơn giúp cháu với, xin thành thật biết ơn:(

PhamQuang

Manager
đã 4 ngày rồi mà không ai biết giải pháp khắc phục lỗi Blank SD card sao? bác Phạm Quang ơi! làm ơn giúp cháu với, xin thành thật biết ơn:(

DHD mà không nhận thẻ nhớ thì chưa thấy ai kêu ca, hiện tượng này chỉ xảy ra với Desire thôi.
Cách tốt nhất là bạn hãy thử Up lại Rom ship, nếu đã có S-OFF thì chạy bản Europe, lại xem sao rồi tính tiếp.

PhamQuang

Manager
bác nói sao chứ,trên các diễn đàn khác http://www.htcdesireforum.com/htc-desire-troubleshooting/mounted-readonly-(sd-card)/ cũng có nhiều người gặp tình trạng giống như cháu vậy hiz! cháu đã úp rom Ace_2.50.405.2_Radio_26.09.04.11_M2 (Europe) lên 2.5 rồi mà vẫn không được,bị lỗi "SD card mounted read ...

Đem cái thẻ đó qua dụng cụ khác chạy Android, ví dụ Desire, Desire Z,... xem máy có nhận không? Nếu nhận thì format trên máy lại thẻ xem sao.
Sau đó man về DHD kiểm tra lại.
Mình nói bệnh "Brick SDCard" trên DHD chứ không nói lỗi thẻ, lỗi thẻ thì ở máy nào cũng có thể cả, thường là phải format hoặc check lỗi lại là thẻ nhớ là được.
Đôi khi lỗi thẻ trên máy này, mang qua máy khác format lại lại được.

tannguyen

dạ,cháu đã format the bằng PC rồi vẫn không được trong khi PC vẫn nhận thẻ bình thường ,chưa thử trên android .theo bác nói DHD bị "Brick SDCard" thì có cách nào khắc phục được không? vấn đề đó là do phần mềm hay lỗi phần cứng vậy bác,

tannguyen

đã có rất nhiều ngươì phản ảnh về vấn đề không nhận thẻ nhớ của DHD ,kể cã người dùng từ nước ngoài cũng than phiền về vấn đề này,em mong các amid và anh em nào có cách khắc phục, xin mỡ 1 top hướng dẫn về vấn đề này đễ mọi người trao đỗi nhé

tvp3004

lỗi này là do thẻ nhớ đó bạn,mình cũng mới tèo 1 cái thẻ 32g đây, cắm vào androi báo lỗi đó,vào 4mat ko đc. cắm vào pc nhận,đòi 4mat nhưng cũng ko đc,cuối cùng bỏ cái thẻ 32g,tiếc

tannguyen

không phải như bạn nỏi,mình đã thay thẻ khác rồi nhưng có đuọc đâu,máy bạn trước kia có báo là Blank SD card ở trên không?

minhtanmobile

Up up, mình cũng mới vừa bị đây, up thử rom qua thẻ nhớ thì nhận mà mở nguồn lên thì ko thấy thẻ nhớ đâu cả.help help.

connitranhvt

bạn có thể chỉ mình cách up rom ship được ko?? máy mình không nhận thẻ nhớ nên ko thể up rom ship được