• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DESIRE không cài ứng dụng vào thẻ nhớ được?

khanhtv

Nhờ các bác giúp em cài phần mềm vào thẻ nhớ của HTC Desire. Mới dùng HTC nên chưa biết cách sử dụng. TKS!:D

PhamQuang

Manager
Nhờ các bác giúp em cài phần mềm vào thẻ nhớ của HTC Desire. Mới dùng HTC nên chưa biết cách sử dụng. TKS!:D

Việc can thiệp Root và cài đặt Recovery đến thời điểm hiện nay còn chưa được giải quyết, thậm chí Up ROM còn khó khăn (trừ ROM gốc) thì vấn đề cài Apps2SD (cài Apps lên thẻ) vẫn chưa được bàn luận đâu bạn ạ. Hãy chờ đợi đi.

linhmoitote

Chờ bản 2.2 froyo đi bạn, lúc đó mọi yêu cầu "vọc" trên thẻ nhớ sẽ ok thôi

dom

Cài phần mêm trên thẻ nhớ

Em mới chuyển sang dùng Android - Desire.
Các Pác cho em hỏi làm thế nào cài được phần mềm lên thẻ nhơ được.
Em cài phần mềm chẳng thấy em nó hỏi han gì cả. phê quá cài cả rất nhiều, rồi máy bào full memory phone.
trước em dùng WM thì trước khi cài máy luôn hỏi cài lên máy hay lên thẻ.

0918446767

Andriod k hỏi cài lên thẻ đâu bạn.trước tiên bạn phải HackRoot ,cài Recovery ...(Bác Quang đã hướng dẫn kĩ rồi) rồi tốt nhất là uprom có sẵn soft A2SD ở đây http://devdroid.net/pay87/Pays-Desire-Sense_v2.3-BS.zip .Rom này có bộ nhớ sau khi up là 140MB ,up xong khi cài soft thì cung tốn bộ nhớ máy nhưng ít hơn rất nhiều so với dung lượng thực của soft đó.

meosay

Em lên foryo rồi giờ cài phần mềm lên thẻ nhớ cách nào hả các bác?

grey_cat

Em lên foryo rồi giờ cài phần mềm lên thẻ nhớ cách nào hả các bác?

bản Froyo của bạn là up OTA (ROM ship) hay ROM cook? ROM ship thì hiện vẫn chưa app2SD được đâu, bạn cần Hroot và làm theo hướng dẫn ở đây này nhé. mình tuy cũng mới chỉ vọc vạch em Desire được vài hôm nhưng nhờ trước đó tham khảo kỹ các bài hướng dẫn trên forum nên hầu như không gặp khó khăn gì nhiều. các vấn đề cơ bản của Desire mọi người trong forum đã thảo luận theo mình thấy cũng tương đối nhiều rồi đấy, gặp trục trặc bạn có thể tìm trước trong các topic có sẵn, như thế có thể sẽ nhanh hơn cho bạn, vì nhiều khi các cao thủ cũng đi vắng vài ngày không trả lời được thì bạn đành ngồi chờ sao^^chúc vui nhé

meosay

Của em ROM SHIPP OTA rồi bác ạ, bác cho em hỏi cái nếu có contact mới trong điện thoại thì sync lên gmail kiểu gì?cùng calendar trong outlook nữa ạ?