• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire không thu được tín hiệu GPS

Amature

Chào mọi người.
Tình hình là tôi có một con Desire hàng T-Mobile. Đã up lên 2.2 (gốc) nhưng ngay từ ban đầu tôi kiểm tra và thấy GPS không bắt được tín hiệu vệ tinh (Chỉ có màu xanh nhấp nháy thôi). Tôi đã thử kiểm tra với các máy khác tại cùng một vị trí bằng GPS Test thì các máy khác nhận tín hiệu rất tốt, riêng con Desire thì không có tín hiệu nào.
Có ai đã gặp trường hợp này chưa, nguyên nhân vì sao và có cách khắc phục xin chia sẻ với.

thanks

nicklanick

Member
gps đâu phải lúc nào cũng bắt đc luôn đâu bạn :D có khi vài tiếng có khi vài giây bạn ạ :d

desireA8181

Máy mình cũng có hiện tượng đó,từ hồi lấy về tới giờ chỉ có thể dùng google map qua wifi :(
ai có kinh nghiệm hướng dẫn mình với.thanks nhiều.Mình dùng desireA8181 bản châu âu.

shogunr125

Không biết trước khi dùng Googlemap hay các chương trình sử dụng GPS khác các bạn đã bật GPS chưa, chứ tự bản thân chương trình không tự bật được đâu.
Các bạn vào Setting-->Localtion-->rồi kích chọn vào Use GPS satellites trước khi chạy Googlemap, Vietmap... nhé :D

Con Desire này GPS mạnh không kém gì các dòng khác đâu! Riêng mình thì thấy mạnh tương đương HD2 đó.